Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU มีความสำคัญแค่ไหนสำหรับเล่นเกมส์คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by wikorn View Post
    ผมจะซื้อแค่ 6750 แล้วเอาเงินส่วนต่างของ Q6600 ไปซื้อแรมมาอีก 2 กิก ครับ
    คำตอบนี้แหละ

พอเพียง

Comment

นิดหน่อย (ถ้าเกินขั้นต่ำ CPU ที่ เกมส์ Support)

Comment

มาดูเฉยๆ

Comment

แล้วแต่เกมส์คับ อย่าง Lineage2 ใช้ CPU เยอะมากกว่า GPU CPU รัน 100% ตลอดเลย
          แต่บางเกมส์ใช้แค่ 20-30% ก็มี ทั้งๆที่ภาพสวย มันใช้ GPU มากกว่ามั้ง

Comment

ไม่มี CPU แล้วจะเปิดคอมไม่ติด เล่นเกมส์ไม่ได้ครับ อิ อิ

แซวเล่นครับอย่าคิดมาก ^.^

Comment

ลงเอยมากับ
              e6550 คับ เพราะ E4500 ขาดตลาด
              mb gigabyte p35c รองรับ 45nm
              ram 4gb 667 ราคาแถวละ 900
              GF8800gts ได้มือ 2 มา 7500 คับ
              ก็พอใจมากคับตอนนี้ เด๋วซักกลางปีหน้าค่อยเปลี่ยน qqใหม่ๆ หรือ 45nm แรงๆมาแทน

Comment

e6850 เลยครับ ถ้าไม่เน้นcrysis เพราะเกมส์ส่วนใหญ่ ยังใช้ได้แค่ 2 คอร์ครับ แต่ถ้าจะใช้พวก 3D Studio Max หรือพวก โปรแกรม ที่มีการ render encode encryp เยอะๆ Q6600คือทางออกครับ

Comment

Originally posted by tgst View Post
                  GPU + RAM ครับ สำหรับเกมในตอนนี้นั้นทำมาเป็นแบบนั้น

ในอนาคตอาจจะเป็นอีกอย่างครับ
                  งั้นตอนนี้ 3600+ ของผมก็โอเคแล้วจิ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=119071
                    ตามนี้เลยคับ

Comment

Working...
                    X