Announcement

Collapse
No announcement yet.

X38+DDR3+2900 XT CF ท้าชน 8800 UT SLI ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X38+DDR3+2900 XT CF ท้าชน 8800 UT SLI ?

ก่อนอื่น ต้องขอบคุณ ท่านผู้นำ ( Tee. ) น้องซอล (ZoLKoRn) และ น้อง อั๊ยส์ ( นาย...อั๊ยส์ )
    มากๆครับ ที่ให้การสนับสนุนโปรเจคท้าพิสูจน์ในครั้งนี้
    ผมเข้าสังเวียนวันนี้ในแบบแฟนพันธุ์แท้ Nvidia นะครับ ด้วยความอยากรู้ครับ ด้วยตัวเอง ไม่ใช่ผลทดสอบตามเวปที่ว่าใครแรงกว่าใคร แบบจริงๆ ไม่มีอะไรครอบงำ

ก่อนอื่นดูผลงานเก่าของ Ultra SLI ก่อนครับ ก็ว่าแรงแล้วนะ

System
    MB : DFI 680i LT SLI
    CPU : Intel QX6850 @4.2 Ghz Vcore 1.71 V by AquaExtreme MP05 Pro
    Ram : CellShock DDR2-9200 @1120 CL 4-3-3-5 Vdimm 2.55 V
    VGA : XFX 8800 Ultra x 2 SLI @ 754/1226 by Swiftech Stealth + Water Chiller@4 C
    HDD : WD RaptorX 150 Gb
    PSU : Enermax Galaxy 1000 watt
    Last edited by Pegazus; 21 Dec 2008, 21:56:23.

คราวนี้มามุมแดงบ้าง ช่วงแรกแบบ ซิ๊งค์เดิม On air ก่อน

System

MB : Gigabyte X38T-DQ6
    CPU : Intel QX6850 @ 4.2 Ghz 1.75 V core set by AquaExtreme MP05 Pro Ram : OCZ DDR3-14400 @1680 CL 7-6-5-18 Vdimm 2.2 V
    VGA : ATI 2900 XT x2 CF@850/950 by Stock Cooller
    HDD : WD RaptorX 150 Gb
    PSU : ThermalTake 1200 watt
    Last edited by Pegazus; 21 Dec 2008, 21:56:23.

Comment

อุอุ...มุมแดงสู้ๆ มุมแดงสู้ตาย มุมแดงไว้ลาย ATI สู้ๆ

Comment

อ้าว เน็ตล่มซะงั้น
        แซงเฉยครับพี่น้อง
        คราวนี้เปลี่ยนเป็นใช้ชุดน้ำของ Swiftech + Water Chiller@4 C ดูบ้างเพื่อความเท่าเทียม ลากไปได้ 950/980 ในแบบ CrossFire ครับ ปรากฏว่า
        Last edited by Pegazus; 21 Dec 2008, 21:56:35.

Comment

สุดยอดครับแรงโคตร

Comment

Originally posted by ZoLKoRn View Post
            อุอุ...มุมแดงสู้ๆ มุมแดงสู้ตาย มุมแดงไว้ลาย ATI สู้ๆ

อิ อิ ยังไม่นอนหรือครับท่านซอล ขอบคุณอีกครั้งครับ สำหรับทุกความช่วยเหลือ สามัคคีกันแรงเนอะ

วิเคราะห์ครับ
            ATI แรงกว่าที่คุณคิดจริงๆ ถึงแม้ดูแล้ว Sytem อาจไม่เท่าเทียมเท่าไหร่ เพราะ ATI ใช้ DDR3 ได้
            แต่ก็ต้องยอมรับความได้เปรียบในครั้งนี้ครับ เพราะNvidia ไม่ Support เอง และมันคือสิ่งที่ผู้บริโภคได้รับจริงๆ ในความแตกต่างนี้ครับ
            รอบต่อไปรอชมแบบ LN2 Action ครับ

Comment

ขอดูพลัง 3k05 บ้างจิครับพี่หมอ (ข่ม NV กระจายน่นอน) อิอิ

btw. สมัคคีคือพลัง กะละมังคือโคม ( โคม = กะละมังในภาษาท้องถิ่นภาคใต้ )

Comment

เห็นแล้วก็.... ชีวิต...

Comment

โห..พี่หมอมาแรงแต่เช้า..

เห็นแล้วตาสว่างเลย อิอิ

Comment

เยะเปะ

Comment

เรียกประกันมาเคลมหรือยัง เห็นว่าชนกัน ไม่รู้ว่าใครเป็นโจทย์

Comment

x38T-DQ6 แรงนะเนี่ย

Comment

ได้ผู้ขนะยังครับ

Comment

Originally posted by God_Hand View Post
                            ได้ผู้ขนะยังครับ
                            อะนะ ว่าแต่ x48 มะไหร่มาอ่า 780i เขามาแร้วนะ...

Comment

อย่างเท๊บ

Comment

Working...
                              X