Announcement

Collapse
No announcement yet.

บทสรุป Dead Space 2 ( ฝ่าดงขี้เกี้ยม - 2 )

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by kadaeko View Post
    มาบอก Bug Hardcore mode (อาจมีคนรู้อยู่แล้ว)
    ปกติเกมส์มันเขียนบอกว่าจำกัดเซฟไว้ ได้ไม่เกิน 3 ครั้งใช่ไหมครับ
    มันเขียนโปรแกรมมาไม่ดีเท่าไร ถ้าคุณออกจากเกมส์แล้วโหลดขึ้นมาใหม่มันจะรีเซตให้เซฟได้สามครั้งเหมือนเดิมครับ ไม่ต้องออกจากโปรแกรมเกมส์ก็ได้ครับ แค่โหลดใหม่มันก็รีเซตแล้ว = =
    โอ้ว...เพิ่งรู้นะคับ ดีจะได้เซฟได้บ่อยๆหน่อย เเบบตายบ่อยมาก ตายทีนี่เเบบ....รออีก2-3วันค่อยเล่นใหม่ละกัน
    อยากให้ จทก.เอาข้อมูลพวก suit มาลงบ้างอะคับ เพราะsuitบางอันผมก็ไม่รู้ว่าไปได้เเต่ไดมา

ขอบคุณคับ

Comment

ผมไม่ผ่าน chapter 1 อ่ะครับ

พอหลังจากสู้ boss เสร็จ > ผ่านประตูลงไปข้างล่าง > ใช้ GRAB เอาประตูออก

ผมติดตรงนี้นี่แหละครับที่ว่าใช้ GRAB ดึงประตูไม่ได้

ไม่ทราบว่าเป็น bug รึเปล่าครับ ?

Comment

Originally posted by gearpkocz View Post
        ผมไม่ผ่าน chapter 1 อ่ะครับ

พอหลังจากสู้ boss เสร็จ > ผ่านประตูลงไปข้างล่าง > ใช้ GRAB เอาประตูออก

ผมติดตรงนี้นี่แหละครับที่ว่าใช้ GRAB ดึงประตูไม่ได้

ไม่ทราบว่าเป็น bug รึเปล่าครับ ?
        อาจจะครับ
        จำได้ว่าเข้าประตูหลังจากบอส จะเจอที่อัพของ พอเลยไปจะเป็นที่ให้เราเข้าไปทางช่องลม ลงจากช่องลมก็ขึ้นด่าน 2 ครับ

Comment

Originally posted by deawpiaro View Post
          อาจจะครับ
          จำได้ว่าเข้าประตูหลังจากบอส จะเจอที่อัพของ พอเลยไปจะเป็นที่ให้เราเข้าไปทางช่องลม ลงจากช่องลมก็ขึ้นด่าน 2 ครับ
          ผมไม่ได้ save เผื่อด้วยสิ = ="

สงสัยต้องเล่นใหม่ แล้ว save ไว้เยอะ ๆ แล้ว

Comment

หรอ ดึงไม่ออกเลยหรอครับ ที่พอดึงออกมาแล้วเราจะมุดเข้าไปนะครับ ปกติใช้พลังดูดดึงฝาปิดออกมาได้นะครับ หรือที่นายดึงไม่ได้จะเป็นบัค

Comment

จากเว็บนี้ http://www.pantip.com/tech/games/top...GC2982873.html

คห.ที่ 5
              ไม่ใช่อย่างนั้นครับ คือมันห้ามเวฟเกิน 3 ครั้ง ต่อ 1 เกมส์เลยทั้งเกมส์อะครับ ถ้านายเซฟจนหมด 3 ครั้ง แล้วตายตายมันจะเริ่มเวฟล่าสุดที่เซฟ แต่ถ้านายออกเกมส์แล้วโหลดเข้ามาใหม่ มันจะนับ 3 ครั้งใหม่อีกหน แต่ว่านายจะไม่ได้ไอเทมพิเศษ Hand Cannon ครับ พูดง่ายๆคือนายต้องเล่นให้จบภายในการเข้าเกมส์ 1 รอบเท่านั้

็จริงหรือป่าว หรือ บัคจริงๆ [Handcannon]
              ถ้าเป็นจริง คอมฉันคงไหม้แน่ๆ

Comment

Originally posted by verjil View Post
                elite Vintage Suit ลดราคาของ 15% กับ ช่องพลัง และ static เต็มหลอด และเพิ่มเอฟเฟคไอเทมเติมเลือดอีก 10% มั้ง (กี่เปอเซนไม่แน่ใจ)
                เสียอย่างเดียว ชุดมันไม่เท่ห์
                ผมเรียกว่าชุด อ๊อกเหล็ก...

Comment

Originally posted by l3anKup View Post
                  จากเว็บนี้ http://www.pantip.com/tech/games/top...GC2982873.html

คห.ที่ 5

็จริงหรือป่าว หรือ บัคจริงๆ [Handcannon]
                  ครับผมลองแล้ว จบแบบฮาร์ดคอร์ ผมก็ทำแบบนั้นแหละ คือ เซฟครบหมดแล้ว 3 หน ผมก็ออกมาโหลดเข้าใหม่ มันก็มี เซฟคืนมา 3 หนเหมือนเดิม แต่ผมไม่ได้เล่นจบภายในวันเดียว ผมออกเกมส์ด้วย แล้วมาเล่นวันต่อมาโดยโหลดเซฟฮาร์ดคอร์ที่เล่นคาไว้ แล้วเล่นจนจบ ผลคือ ไม่ได้ Hand cannon เลย ไม่รู้เป็นบัคหรือเพราะผมออกเกมส์แล้วมาเล่นต่อหริอป่าว

Comment

Originally posted by l3anKup View Post

คห.ที่ 5

เห็น คห. นี้เลยไปนั่งเทสกว่าจะจบซัดไปซะ 5 ชม.(ใช้ Slow แล้วหนีอย่างเดียว ไม่ค่อยได้สู้)
                    สรุปครับ
                    การจะได้ Hand Cannon ต้องเล่นแบบ Non-Stop (ห้ามออกจากเกมส์เลย) ให้จบในโหมด hard-core ครับ
                    ไม่แน่ใจว่าตายได้รึเปล่าเพราะที่ผมเล่นผมไม่ตายเลยอ่ะครับ = =;

สมชื่อจริงๆ Hard-core เล่นจบแบบ non-stop จะปลดล็อค Hand cannon ,soldier suit และ riot suit มาครับ

Comment

เหมือนผมเลย ยิ่งด่านท้ายๆนะ ที่มีม่อนตายแล้วไม่ตายอ่ะครับ ผมใช้สโลวอย่างเดียว แล้วรีบเข้าประตูเลย กลัว+กดดัน อิอิ

Comment

วันนี้เล่นตั้งแต่เที่ยง - บ่าย3

อีกไม่กี่แชพก็จะจบแล้ว
                        ถึงตอนที่มันจะขึ้นยาน..พอกดจะขึ้น..ปรากฏว่า.... Dead Space 2.exe hass error อะไรซักอย่าง...
                        อึ้ง..ทึ่ง...ตู้ม

พอกันที
                        ไปโหลดเซฟคนอื่นมาดีกว่า ไม่ก็รอมีอารมเล่นอีกที

Comment

วันนี้เล่นตั้งแต่เที่ยง - บ่าย3

อีกไม่กี่แชพก็จะจบแล้ว
                          ถึงตอนที่มันจะขึ้นยาน..พอกดจะขึ้น..ปรากฏว่า.... Dead Space 2.exe hass error อะไรซักอย่าง...
                          อึ้ง..ทึ่ง...ตู้ม

พอกันที
                          ไปโหลดเซฟคนอื่นมาดีกว่า ไม่ก็รอมีอารมเล่นอีกที
                          ผมก็เคยเป็นครับ แต่ตอนที่ใช้ เทรนเนอร์นะ มันบางครั้งเออเร่อแบบนี้แหละ เหมือนมันจะแฮ้งค์

Comment

ผมยังเล่นไม่ได่เลยครับ พอลงๆได้ 80 กว่าเปอร์เซนต์

มันก็ขึ้นว่า isdone.dlll

แก้ไขยังไงดีครับ

Comment

บทสรุปนี้ใช้กับเวอร์ชั่น Xbox360 ได้มั้ยครับ เนื้อดรื่องเหมือนกันรึเปล่า

Comment

Originally posted by torres007 View Post
                                บทสรุปนี้ใช้กับเวอร์ชั่น Xbox360 ได้มั้ยครับ เนื้อดรื่องเหมือนกันรึเปล่า
                                เหมือนกันแหละครับ

Comment

Working...
                                X