Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะอัพคอมอะครับ ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะอัพคอมอะครับ ช่วยหน่อยครับ

สเปกตอนนี้ เครื่องเป็น AGP นะครับ

Celeron 2.00GHZ จะเปลี่ยนเป็น P4 3.00 GHZ ยังหาได้อยู่ไหมครับ Socket 478 นะครับ

GFX 5200 128MB จะเปลี่ยนเป็นไรดีครับ

RAM 512MB จะเพิ่มเป็นเท่าไหร่ดีครับ

คือไม่อยากซื้อใหม่อะคับเพราะอันนี้จะแต่งไว้เล่น วินนิ่ง 2008 และก็พวก Gears of War ถ้าแต่งแรงๆ แบบ AGP จะเล่นได้ไหมครับ
    Last edited by overboy; 10 Nov 2007, 10:57:53.

งบเท่าไร

Comment

7000 ครับ

Comment

Celeron 2.00GHZ -ขาย 500
        GFX 5200 128MB ขาย 800
        RAM 512MB จะเพิ่มเป็นเท่าไหร่ดีครับ ขาย500

8800 บาท ในมือ

x2 4000+ 2500
        asrock alivenf6-vsta 1900
        ram rox 667 512x2 900
        pci-e gf 7600gs ddr3 3300

8300 รับรองว่า คนละเรื่องกับ ของเดิมเลยครับ

Comment

เครื่องผม AGP อะครับ Socket 478 นะไม่ได้เป็น PCI ลืมบอกไป

Comment

ผมไม่ได้บอกให้ซื้อ AGP ผมให้ขายทิ้งแล้วซื้อ PCI-E ครับ

Comment

ครับ รับทราบครับ ขอโทษครับ ผมเข้าใจผิด แล้ว CPU X2 4000+ นี้รุ่นไหนอะครับ ผมไม่ได้ติดตามข่าว PC นานแล้วอะครับ ไปเล่นแต่ 360 มา

Comment

AMD ATHLON X2 64BIT DUAL CORE 4000+

Comment

x2 4000+ 2500
                  asrock alivenf6-vsta 1900
                  ram rox 667 512x2 900
                  pci-e gf 7600gs ddr3 3300

สเปกนี้เล่น Gears of War กับ Crysis ไหวไหมครับ แล้ว สเปกนี้ PCI-Express หรือเปล่าครับ แล้วก็มีคำถามอีกข้อครับ คือ VGA ของผมที่เสียบอยู่มันขึนไฟสีแดง นี้พังใช่ไหมครับ เพราะภาพบนจอไม่ติดเลยอะ หรือว่าเป็นที่จอเสียครับ เพราะทุกทีจำได้ว่าไฟ VGA เป็นสีเขียวอะครับ

Comment

ตามท่านวิกรแนะนำเลย จัดไปอย่าให้เสีย เดี๋ยวเลี้ยงลูกไม่มัน(ตอนเล่นเกมส์นะ)

เกมส์ Crysis ต้องสเปคเทพจริงๆ ไม่งั้นกระตุกบานเลย ส่วนการ์ดจอตัวนี้มันบอกอยู่แล้วว่า PCI-EX 7600GS DDR3

วิสต้า ต้องยัดแรมอย่างน้อย 2 จิ๊ก ครับท่านต้องเพิ่มงบอีกหน่อย
                    Last edited by fishow; 10 Nov 2007, 11:26:26.

Comment

แล้ว สเปกนี้ใช้ Vista ลื่นไหมครับ

Comment

Originally posted by overboy View Post
                        แล้ว สเปกนี้ใช้ Vista ลื่นไหมครับ
                        นอกจากเกมสืที่บอก แล้ว มีงานอะไรที่ต้อง การแรมหนักๆใหมละครับ ถ้าไม่มีก็พอได้ ลงวิสต้าแล้วก็ ลดการกินทรัยยากรแรมลงมาครับ ให้เหลือ 300m ก็พอใหว (ปิด service)ให้หมดครับ

Comment

ส่วนใหญ่เล่นเกมอย่างเดียวครับ จะมีทำกราฟฟิก 3D ก็อาจจะมีบ้างแต่บางทีอะครับ แล้ว Gears of War สเปกที่ พี่ wikorn จัดให้ผมนี้เล่นได้ไหมคับ

Comment

Crysis นี่ด้วยสเปกที่ท่านบนจัดมันให้น่าจะเล่นที่ Low ได้ลื่นพอควรนะครับ (สวยประมาณ FARCRY แต่เงาไม่มี จะไปลองปรับแต่งเองดูก็ได้ แต่ผมว่ากระตุก) แต่จะให้เหมาะนี่ควรมีแรม 2GB ครับ จะสบายตัวขึ้นหน่อย ส่วน Vista ผมว่ามันไม่น่าเล่นอ่ะ โดยเฉพาะอย่างยิ่งกับเกม เพราะเท่าที่เห็นมานี่ยังไม่มีเกมไหนที่จะแสดงความแตกต่างในโหมด DX10 ได้เลย ส่วนใหญ่ที่แตกต่างคือการแหกตา ที่ฮือฮาที่สุดก็คง Crysis ที่ดันล็อค Very High ให้ Vista (เจอปลดล็อคมาให้ XP หงายเก๋งเลย) ที่ร้ายไปกว่านั้นคือแม้บางผู้พัฒนาจะแจงว่าใช้ DX10 ในการเพิ่มพลังการประมวลผลบน Vista เท่านั้น แต่ผลที่ได้ออกมากลับแย่กว่าใช้งานบน DX 9.0c กับ XP ซะอีก (บางเกม DX9.0 บน Vista เองก็ยังดีกว่า DX10 บน Vista ด้วยซ้ำ) สรุปคืออย่าเพิ่งไปใส่ใจกับเรื่อง DX10 กับ Vista ให้มากนักครับ ยังไม่มีความจำเป็นอะไรในตอนนี้เลยซักนิด

Comment

Working...
                            X