Announcement

Collapse
No announcement yet.

S.T.A.L.K.E.R. ตรงนี้ไปต่อยังไงหรอครับ - -

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• S.T.A.L.K.E.R. ตรงนี้ไปต่อยังไงหรอครับ - -

คือ เข้า lab x16 ลงไปให้ดิน ฆ่าปีศาจ ทำเควสต่างๆ แล้วเอาเอกสารจาก Ghost พอจะกลับ ก็เดินไปตามทางที่เข้ามา คือ ตรงช่องลิฟท์(ตอนมาก็ปืนบันไดลงมา) แต่พอตอนจะกลับไปดันปีนบันได้ไม่ได้ มันสูงไปปีนไม่ถึง

สรุป ผมออกจาก Lab x16 ไม่ได้ ต้องออกยังไงหรอครับ ??

เล่นนานๆเวียนหัวแระ

thank you
    Last edited by daobi; 13 Nov 2007, 19:01:03. Reason: ถามเพิ่ม

ตรงที่ไปเอา lab x16 อะครับ(ตรงที่ปีศาจอะนะ) จะมีทางลงอยู่ข้างๆ ครับ ด้านขวานะ

Comment

ออ ขอบคุณมากนะครับ
      ถึงตรงนี้ผมเล่นใกล้จะจบยังหรอครับ แล้วปืนดีๆหาได้จากตรงไหนมั่งครับ

ถ้าติดตรงไหนอีกเด๋วจะมาโพสถามในกระทู้นี้ต่อแระกันครับ

ขอบคุณอีกทีครับ

Comment

ยังหรอกครับ อีกนานอยู่ ตั้งแต่นี้ จะมีชุดดีดี ปืนดีดี เจ๋งๆ กว่า เก่า เยอะ ครับ ลองเล่นดู
        ตอนแรกผมก็ไม่ผ่านเหมือนกัน จะโดดขึ้นบันได อย่างเดวอะ -*-
        Last edited by Feriuz; 10 Nov 2007, 12:35:42.

Comment

Originally posted by daobi View Post
          ออ ขอบคุณมากนะครับ
          ถึงตรงนี้ผมเล่นใกล้จะจบยังหรอครับ แล้วปืนดีๆหาได้จากตรงไหนมั่งครับ

ถ้าติดตรงไหนอีกเด๋วจะมาโพสถามในกระทู้นี้ต่อแระกันครับ

ขอบคุณอีกทีครับ

อีกนานครับกว่าจะจบ แต่ก็เกินครึ่งเรื่องมาแล้วนะ(ถ้าจะเล่นแบบจบดี Happy Ending)

ผมว่าถ้าได้ปืน Fn2000 ก็ไม่ต้องเปลี่ยนปืนอื่นแล้วล่ะครับ (ไอ้ปืนกลยิงระเบิดมีที่ซูมในตัว)
          ยิงใกล้ก็ได้ ยิงไกลก็แม่น(ยิงทีละเม็ด) ยิงระเบิดให้ตายหมู่ก็ได้

ส่วนชุดนั้นตอนท้ายๆต้องเลือกเอาครับ ว่าจะถึกเดินช้า หรืออ่อนเดินเร็ว (แต่ผมเลือกถึกเดินช้า)
          ปืนตอนหลังๆแบกไปแค่ปืนเลเซอร์กับปืน Fn2000 ก็พอครับ แล้วอะไรๆจะง่ายขึ้น

แต่ก็นะ แล้วแต่ยุทธวิธี

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
            อีกนานครับกว่าจะจบ แต่ก็เกินครึ่งเรื่องมาแล้วนะ(ถ้าจะเล่นแบบจบดี Happy Ending)

ผมว่าถ้าได้ปืน Fn2000 ก็ไม่ต้องเปลี่ยนปืนอื่นแล้วล่ะครับ (ไอ้ปืนกลยิงระเบิดมีที่ซูมในตัว)
            ยิงใกล้ก็ได้ ยิงไกลก็แม่น(ยิงทีละเม็ด) ยิงระเบิดให้ตายหมู่ก็ได้

ส่วนชุดนั้นตอนท้ายๆต้องเลือกเอาครับ ว่าจะถึกเดินช้า หรืออ่อนเดินเร็ว (แต่ผมเลือกถึกเดินช้า)
            ปืนตอนหลังๆแบกไปแค่ปืนเลเซอร์กับปืน Fn2000 ก็พอครับ แล้วอะไรๆจะง่ายขึ้น

แต่ก็นะ แล้วแต่ยุทธวิธี
            ว่าแต่มันจบกี่แบบ ครับ

Comment

ผมไม่เคยเล่น แต่รู้สึกว่าจะมี 7 แบบนะขอรับ เคยได้ยินมาน่ะ

Comment

ฉากจบมี 7 แบบครับ เกมนี้ X16 ที่คุณบอก พอเราจัดการกับมนุษบ์กลายพันธ์ พลังจิตแล้ว ค้นศพ Ghost เอาเอกสารมา จากนั้น ให้เดินไปที่มุมห้อง จะมีท่อน้ำให้ทิ้งตัวลงไปในท่อน้ำนั่น แล้วเดินตามทางต่อไป เราจะไปออกแถวๆ ซากเครื่องบินเฮริคอฟเตอร์ ไกล้ๆ ห้องทดลองของ ด็อกเตอร์คนที่เราเจอก่อนหน้านี้ ให้วิ่งไปที่ห้องทดลองนั่นคุยกับเค้า เค้าจะมีชุด Seva Suit ขายให้เราในราคา 30000 RU ใส่ชุดนี้ได้จนจบเกมส์ครับ มีค่าพลังป้องการจากกระสุนปืน แล้วค่ากัมมันตรภาพรังสีสูงมาก ดีกว่า เอ๊กโซสเกลตั้นสูทที่จะได้ตอนจบซะอีกครับ หลังจากคุยกับด็อกเตอร์เสร็จ ให้เราวิ่งกลับไปที่ บาร์ ที่ฐานของ Duty ส่งมอบเอกสารห้เค้าไป ตุนกระสุนให้พร้อม แล้วไปต่อตามภารกิจเลยครับ

Comment

(ต่อ) แล้วตรงนี้ไปยังไงหรอครับ

ตรงทำเควส find the entrance to sarcaphagus(ไม่รู้เขียนถูกป่าว)คือมันมี ฮอ มาบินไปบินมาก่อนแล้วพอเดินไปเรื่อยๆมันขึ้นนับเวลาถอยหลัง 5 นาทีก่อนจะระเบิด แล้วก็มีทหารส่อง RPG อยู่บนหลังคาอีก แถมบนพื้นยังมีพวกมันอีกเป็นฝูง ผมวิ่งเราะตามกำแพงไปเรื่อยๆ รู้สึกว่ามันจะยิงอะไรมาจากไหนไม่รู้แล้วหน้าจอผมสั่นไปเลยแล้วจอก็สว่างจ้าไปเลย ส่วนผมมีกระสุนเหลืออีกประมาณ 50-70 นัดรวมเก็บตามศพด้วย
                  คือลองวิ่งถึกไปแล้ว แต่ก็ไม่ทันเวลา 5 นาทีมันระเบิดกระจายเลย อุส่าห์สอยพวกมันได้เยอะแล้วเชียว เลยคิดว่าสงสัยจะมาผิดทาง ให้กลับทางเดิมมามันก็จี้ตูดมาแล้ว เลยมาถามที่นี่ดีกว่า เผื่อจะมีทางไหนไปได้บ้าง ??

เวียนเศียรจริงๆ กระสุนก็จะหมด เซงจิต ฮ่าๆ
                  need backup!!

Comment

up up

สงสัยไปเล่น crysis กันหมด อิ อิ

Comment

ถึงตรงนี้ เอาตั้งแต่เข้ามาในเขตโรงงานเซอร์โนบิลเลยนะครับ ระวังตัวให้ดีนะครับ นอกจากจะเจอทหาร ชนิดมืดฟ้ามัวดิน แถมทหาร Monolith ยังใส่ เกราะหนัก Exoskeleton กันแทบทุกองค์เลยด้วย เหนือยหน่อยครับ งานนี้เล็งสูงไว้ จะช่วยประหยัดกระสุนได้เยอะครับ ค่อยๆวิ่งเลาะมาทางริมกำแพงด้านซ้ายมือ จะเจอทางแยกให้เลี้ยงซ้ายแล้ว ให้วิ่งต่อไปเรื่อยๆ พอหลังจากเวลา 5 นาทีขึ้นมา วิ่งไปเลยครับ หรือจะเดินไปเรื่อยๆก็ได้ครับ ถ้าคิดว่าทน ต่อกระสุนรอบๆตัวไหว เพราะทหารจะอยู่รอบตัวเรา ค่อยๆยิงเก็บไปก็ได้ครับ เดินไปตามทางรางรถไฟ ตรงนี้ส่วนตัวผมเดินชิดกำแพงขวามือเลยครับ เดินต่อไปจะเจอทางเข้าไปในตัวโรงงาน ให้เราวิ่งเข้าไป จากนั้นก็ ลุยกันต่อไปเลยครับ ถึงตรงนี้คงไม่ยากแล้ว ทางมันบังคับไป แต่ต้องคอยระวังทหารมากๆหน่อยครับ บางองค์โพล่มาแบบไม่ทันตั้งตัว ตรงนี้แนะนำ ให้เก็บกระสุนจากศพทหารและ เครื่องมือปฐมพยาบาล ไปเยอะๆเลยครับ ทหารข้างในถ้าเดาไม่ผิด 50คน UP ครับ เหนื่อยหน่อย (ในนี้จะเปลืองกระสุนมากๆครับ ใครมีมาน้อย ลองกลับไปหาจากฉากที่แล้วให้พอก่อนแล้วค่อยกลับมาจะดีกว่าครับ หลายคนคงเจอปัญหากระสุนหมดแบบผม ถ้าไม่ได้ใช้ Mod นะครับ)

Comment

ขอบคุณทุกความช่วยเหลือครับ
                        เล่นจบแล้ว จบแบบตาบอด งงเลย อิอิ
                        ผมยังไม่ได้ทำเควสให้กับ General Voronin เลย จบซะก่อน

Thanks.

Comment

Working...
                        X