Announcement

Collapse
No announcement yet.

SLI กับ XFX8800GT 2 Card แล้วผล 3DMark06 ได้น้อยจังครับแค่ 12000 นิดหน่อยเอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SLI กับ XFX8800GT 2 Card แล้วผล 3DMark06 ได้น้อยจังครับแค่ 12000 นิดหน่อยเอง

และแล้วผมก็กลับมาเล่นเกมส์ PC อีกจนได้หลังจากตัดสินใจอยู่นานเลยเอา XFX 8800GT Extreme มา SLI กัน 2 Card เลยครับ แต่พอ Test ด้วย 3D Mark06 ผลที่ได้น้อยจังแค่ 12000 กว่าเอง (1280x1024 NAA,NAF) หรือว่าเป็นที่ Driver ครับผมใช้ตัวที่มากับกล่องผู้ผลิตอ่ะครับ เครื่องผมใช้

C2D E6750 (No OC),DDR667D2-2GB Dual,ASUS P5N-E SLI,XFX 8800GTx2 SLI

ตอนยังไม่ทำ SLI ก็ได้ประมาณ 11000 ใครพอทราบบ้างครับเป็นที่อะไรเห็นบางคนได้คะแนนสูงมาก
    ปล. เกมส์ทุกเกมส์ปัจจุบันนี้ support คุณสมบัติ SLI ทั้งหมดเลยหรือครับ หรือว่าคุณสมบัติ SLI จะใช้เฉพาะกับโปรแกรม 3DMark เท่านั้นครับ ถ้าอย่างนั้นเกมส์ที่ไม่ Support SLI ก็ไม่มีประโยชน์ที่จะเอา Card มาต่อกัน 2 ตัวใช่หรือไม่ครับ ขอบคุณครับ

มั่นใจยังครับ ว่า SLI ถูกต้องตามขั้นตอน P5N-E SLI ต้องสลับขั้วการ์ด SLI บนบอร์ดด้วย แล้วก็ไปเปิด SLI ในไดร์เวอร์อีกที อย่างน้อยคะแนนที่ได้ ไม่น่าต่ำจาก 15000 ครับ ถึงจะ 8X ก็มีผลน้อยมากครับ

Comment

ทำอย่างที่บอกหมดแล้วครับ PSU ก็ 650W ของ Thermaltake ครับ ก็ยังสงสัยอยู่ว่าคะแนนไปอั้นที่ไหน หรือว่า OC CPU ครับ

Comment

Driver ละครับ เข็น CPU น่าจะดีขึ้นนะ

Comment

ตันที่ cpu มั่งครับ

Comment

เปิด sli ในdriverแล้วยังครับ ของท่านคะแนนน่าจะได้ซัก 16000 ขึ้นเลยนะครับ

Comment

ตันที่CPUครับ
              ของผมXFX8800GT 1ใบ
              E6300 1.8Ghz ได้มา 8450
              O/C 2.4Ghz ได้มา 11000

Comment

มีอะไรผิดพลาดป่าวหว่า...

Comment

แล้ว benchmark ตัวอื่นละครับ ผลที่ได้เป็นอย่างไรบ้าง
                  ยังไงก็ลองตรวจสอบการ enable SLI ให้แน่ใจอีกทีด้วย

Comment

CPU ผมได้คะแนน 6800 แต่คะแนนรวมได้ 12000 เครื่องผมตามลายเซ็น...

Comment

Originally posted by HeroRyo View Post
                      CPU ผมได้คะแนน 6800 แต่คะแนนรวมได้ 12000 เครื่องผมตามลายเซ็น...
                      ซีพียู 6800 คะแนนนี่มัน Quad 4.5 Ghz เลยนะครับ ^^"

Comment

Originally posted by ARES View Post
                        ซีพียู 6800 คะแนนนี่มัน Quad 4.5 Ghz เลยนะครับ ^^"
                        นั่นซิครับ คะแนนเเปลกเเหะ

Comment

Working...
                        X