Announcement

Collapse
No announcement yet.

....ช่วยวิเคาระที กรณีนี้ใช้การ์ดจอเสียเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ....ช่วยวิเคาระที กรณีนี้ใช้การ์ดจอเสียเปล่าครับ

ถอดจอ port vga ไปต่อกับเครื่องอื่นได้มีภาพขึ้นจอ แต่ต่อกับเครื่องที่เราใช้งานแล้วไม่มีภาพขึ้นเลย
    มันเขียนว่า no signal input เป็นที่สาเหตุใดได้บ้าง จะรีบส่งงานแล้วมีปันหาทุกที
    ปล.ถ้าไม่จำเป็นอย่าซื้อของHP เป็นอันขาด บริการโอเค แต่อุปกรณ์คอมห่วยแตก ซื้อมามีแต่ปันหา
    กว่าจะโทรแจ้งซ่อม ก็ต้องรอทำเฉพาะวันธรรมดา มันจะให้เราลางานมาเฝ้ามันทุกทีที่ ซ่อมon siteหรือไง

เสียบไม่แน่นอะเปล่า

Comment

จอไม่มีปัญหาคับ
      เป็นที่เครื่อง ลองถอดแรมกับการ์ดจอมาขัดดูคับ^^

Comment

ซื้อคอมชุด HP มาแน่เลย

เพื่อนผมมันก็ซื้อมา เป็น Socket 775 แต่พอเปิดฝามาดู โดนเปลี่ยนพัดลมซะงั้น

กลายเป็นพัดลม 8 เซน ตัวละ 20 บาท ติดกับซิ๊งค์ใหญ่ๆ ไม่เห็นมันจะเย็นเล๊ย

Comment

ต่อกับเครื่องอื่นภาพขึ้น แต่ต่อกับจอตัวเองภาพไม่ขึ้นหรอครับ น่าจะเป็นที่ค่า refresh rate นะ(จอเก่าอ้วนๆ) แต่ถ้าเป็นจอ LCD อันนี้ไม่ทราบครับท่าน

Comment

Working...
          X