Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเรื่องวิดโดนคับ ขอคำปรึกษาหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเรื่องวิดโดนคับ ขอคำปรึกษาหน่อย

คือเครื่องที่ซื้อมาคับแถมวินโดนแท้คับแต่เป็น แค่รีคอบเวอร์ไดร์พคับ คือมีแต่ไฟล์ โพเดอร์ I386 เมื่อนำมาลงกะมีปัญหาเรื่องไดร์พเวอร์ คือลงผ่าน SaTA ม่ะได้นะคับ ถ้าผมจะนำแผ่นปลอมที่มีไดร์พเวอร์ครบ ซึ้งลงผ่าน sATA ได้ จะต้องทำไงมังคับ อยากใช้ของแท้มันอัพได้คับ ^ ^
    ปล. เคยลองก๊อบวินปลอมแย้วเอา เฉพาะไฟล์ไดร์ดเวอร์มาใส่แทน แต่กะไม่ได้คับ -*- ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ ^ ^

ลงแผ่นที่มันใช้งานได้ดีกว่าไหมคับ เพราะถึงจะเป็นแผ่นแท้ใช้ไม่ได้ก็ไม่มีประโยชน์ครับ

ที่จิงแผ่นปลอมก็ทำให้มัน ตรวจเป็ยแผ่นแท้ได้

Comment

ทำไงอะคับ ผมลองแย้วมันกะไม่ได้อะคับ - -* ช่วยแนะนำวิธีหน่อยนะคับ ^ ^

Comment

1. พิมพ์ regedit ในช่อง run แล้วเข้าไป
        >>ที่ HKey_Local_Machine\Software\Microsoft\WindowsNT\Current
        >>Version\WPAEvents, ทางด้านขวา ดับเบิ้ลคลิ๊กที่ oobetimer
        >>แล้วลบตัวเลขที่อยู่
        >>ในนั้นให้หมด (จะเหลือเลข 0 อยู่สี่ตัว
        >>ลบไม่ได้)อันนี้เป็นการล้างค่าที่
        >>ไมโครซอฟท์ใช้ตรวจสอบวินโดวส์ขอเราครับ เสร็จแล้วกด OK แล้วปิดไปได้
        >>เลย
        >>
        >>2. จากนั้นพิมพ์ %systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a ลงใน
        >>ช่อง run แล้วกด Enter จะปรากฎหน้าต่างของ Activate Windows ขึ้นมา
        >>จากนั้นให้
        >>เลือกที่ Yes, I want to telephone a customer service representative
        >>to
        >>activate Windows แล้วคลิ๊กที่ Next
        >>
        >>
        >>
        >>3. จากนั้นคลิ๊กที่ Change Product Key
        >>โดยที่ไม่ต้องใส่อะไรทั้งนั้นใน
        >>หน้านี้
        >>
        >>
        >>
        >>4. จากนั้นให้ใส่ Product Key B3P7V-Q2WTH-CRK4R-YHJRF-39H4M
        >>แล้วคลิ๊ก
        >>ที่ Update เมื่อเสร็จเรียบร้อยแล้วก็ให้ปิดหน้าต่างนี้ไปได้เลย
        >>โดยคลิ๊กที่ X
        >>ที่มุมขวาบน
        >>
        >>
        >>
        >>5. รีสตาร์ทเครื่องหนึ่งครั้ง แล้งลอง
        >>พิมพ์ %systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a แล้วกด Enter
        >>จะปรากฎคำ
        >>ว่า Windows is already activated
        >>ถ้าขึ้นตามนี้ก็แสดงว่าทุกอย่างเรียบร้อยแล้ว
        >>ครับ
        >>
        >>6. ทดสอบโดยการตรวจสอบกับทางไมโครซอฟท์ โดยการเปิด Windows
        >>Explorer แล้วเลือกที่ Help แล้วเลือกที่ ตรวจสอบลิจสิทธิ์วินโดวส์
        >>ถ้ามัน
        >>บอกว่าเป็นของแท้ก็ลุย อัพเดท โหลดและติดตั้งโปรแกรมฟรีของไมโครซอฟท์
        >>ทั้ง Windows Defeder , WMP11 และอื่น ๆ ได้
        >>เลย

ผมทำตามวิธีนี้คับ

Comment

ขอบคุณมากคับ ป๋ม มันยอดมากเลยจอร์จ
          ปล.ทั้งนี้ตรงซีเรียวผมสามารถนำ ซีเรียวของผมที่แถมมาใส่ได้เยยใช้ไหมคับ ^ ^

Comment

Working...
          X