Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามไรหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามไรหน่อยครับ

คือสเปคผม intel 2160 2.53 tunig120
    dfi dark
    ram g.skill สีฟ้าครับ 1*2 2G
    vga galaxy 8600 gt
    psu 380 Watt มากับเคสของ tsunami
    คืออาการมันเล่นเกม honor of madal น่าจะพอเจอกราฟิกเยอะๆ เครื่องก็จะดับแล้วรี คือเป็นที่อะไรครับ

1. ผมอยากให้ลองมอง VCore ครับ ซึ่งถ้าหาก Oc แล้วไฟ VCore มันไฟไม่พออาจจะทำให้เครื่องดับได้ครับ

2. PSU ถ้าลองปรับไฟVCore เพิ่มแล้วยังเป็นเหมือนเดิม ก็คงต้องเป็น PSU ครับ

3. ปัจจัยอื่นๆครับ เช่น ความร้อนของ CPU VGA หรือว่า Ram (แรมไฟไม่พอ แรมหลวมเสียบแรมไม่แน่น) ไดรเว่อ อื่นๆ

ก็ลองเช้คตามนี้ครับ เรียงลำดับความสำคัญให้ละ

Comment

PSU ไฟไม่พอครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        PSU ไฟไม่พอครับ
        เป็นเหมือนกันครับ จอฟ้า คอมรีต้าด วันละห้าทีสิบที
        เปลี่ยนพาวเว่อร์แค่ 580วัตต์เทียม ไม่เคยเจอจอฟ้าอีกเลย(ขนาด oc นะ)

Comment

-0-'' psu หรอเนี่ย ดู vcore ไงครับ

Comment

-0-'' psu หรอเนี่ย ดู vcore ไงครับ

Comment

Working...
            X