Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม ping time มหาโหดขนาดนั้น ผมคนเกาะ 30+ ยังไม่โหดขนาดนี้ ว่าแต่คนเล่นไม่เยอะก็จริง แต่หากมีพวกชอบโหลด IDM แบบตะบี้ตะบันโหลด มันก็เน่าได้นะ

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
      ผิดหวัง จริงครับ

ทำไมผมไม่ Happy เหมือนท่านอื่นๆครับ
      เห็นแว๊บๆ ...... Firmware ไม่ได้ใช้ตัวเดียวกันหรอคับ - -*

ลองใช้รุ่นเดียวกันดูครับ เอาเสถียร แนะนำ v5.3 ไม่ก็ v5.3.3 ครับ

เวอร์ชั่นอื่นๆ ยังมีปัญหาอยู่ครับ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post

ทำไม ping time มหาโหดขนาดนั้น ผมคนเกาะ 30+ ยังไม่โหดขนาดนี้ ว่าแต่คนเล่นไม่เยอะก็จริง แต่หากมีพวกชอบโหลด IDM แบบตะบี้ตะบันโหลด มันก็เน่าได้นะ
        เสาที่ต่อ จาก RK เป็นแบบไหนครับ ขอแนะนำ ถ้าไม่ไกลเวอร์มาก Omni8+8 outdoor หริอ Omni ถ้าจะไกลมากกว่า 2 โล Omni15+15 outdoor
        RK เสาอากาศทั้งคู่ ควรอย่างยิ่ง ที่จะเป็นสเปคเดียวกัน ถ้ามีโอกาส ลองเทสดูครับ แล้วจะรู้จักคำว่าแตกต่าง เทสมาแล้ว ทั้ง RK2 , RK5
        ผมใช้ nano m2 เป็น wds กับ bl M2 +Omni 15 dbi เสาสูง 12 เมตร ใต้เสา รับได้สบาย ไม่ข้ามหัว ลองดูครับ อย่าเชื่ออะไรโดยไม่ได้ลองนะครับ

Comment

• เห็นด้วยครับ เสาที่ต่อกับ rk ควรเป็นเสาสเปกเดียวกัน หรือถ้าใช้พวก panel หรือ sector ก็ควรจะหันหน้าไปทางทิศเดียวกัน

ตอนนี้ผมถึงได้มาเล่น bullet เอามา WDSกับ rocket ประหยัดดี อิอิ
          Last edited by tonpowerga; 29 Sep 2011, 18:14:56.

Comment

• ความรู้เกี่ยวกับค่า MCS และระยะทางครับ *-* (ปรับค่า MCS เองสำหรับคนใช้ระบบ N อย่างเดียวนะครับ)

http://www.telecomjournal.net/index....3315&Itemid=36

เรียงจากไกลสุดไปไกล้สุด

BPSK ส่งได้ไกลสุด แต่ ความเร็วต่ำ
            QPSK มาตรฐาณ ความเร็วแบบ G ระยะทางกลางๆ
            16-QAM 1t1r ระยะทางก็พอใช้
            64-QAM ส่งในระยะทางที่ไกล้ๆ แต่ความเร็วสูง

Comment

• - -

เห้นแล้วเพลียเลยครับท่าน

คนโหลด IDM อย่างมากก็วิ่งได้ไม่เกินคนละ 4Mb อ่ะครับ

ทำให้ระบบ เป็นแบบนี้เลยหรอ - -"

Bit นี่ Block ครับ

ที่ ซื้อชุด ไกลก็ได้ ไกล ก็ดี - -"

เฮ้อ

บางช่วง ดีก็ดีเกินนะ ping 1-3ms เองอ่ะ

Comment

• ห๋าาาาา

ให้โหลด IDM คนละ 4M ... พระเจ้า แล้วตอน ping มีคนโหลดพร้อมกันกี่คนครับ
                2 คนก็ 4m*2 =8M
                3 คนก็ 4m*3 =12M

พระเจ้า

ในสภาวะปกติ 1-3ms มันก็แสดงว่าปกติครับ แล้วคนโหลด IDM ถ้าเค้าทำ 16connect เต็มครับ ต่อให้เน็ทแรงแค่ไหน โดนคนโหลด 2 คน ก็เน่าได้ครับ ping time out กระจาย

ของผม คนก็โหลด IDM youtube กันเยอะแยะนะแต่ไม่ขนาดนี้ - -*(อาจะเป็นพระผมให้โหลดไฟล์ได้คนละไม่เกิน 128kbps) สงสัย wds มันไม่เวิร์กกระมังครับ

Comment

• ไม่มีโหลดครับ ครับ

ผมบีบ qos โหลดพวก IDM เหลือ เพียงคนละ 128kb ครับ

4Mb คือเปิดเว็บครับ

Comment

• มันก็ไม่น่าช้านะ - - เป็นที่อะไรกันแน่หน๋อ

Comment

• ไม่ทราบ ครับ เฮ้อ

UBNT ผมคงรับลูกค้าได้แค่ 6 คน หมดไปเป็น หมื่น

Comment

• ทำยังไงก็แก้ไม่หาย เอาอย่างนี้เลยดีไหมประกาศบอกลูกค้าปิดปรับปรุงระบบสักวันสองวัน แล้วรื้อทำใหม่ทั้งระบบมันไปเลยทั้งตัว server ลงใหม่เพื่อมันเจอไวรัสตัวที่ไม่เคยเจอมาก่อน และก็ทำการนำเจ้า Rk m2 และ bl ลงมาอัพ Firmware ใหม่ทั้งคู่แล้วเซตค่าใหม่ให้หมด แล้วนำไปติดตั้งใหม่เดินระบบใหม่มันไปเลย มันจะหายไหม ถ้าไม่หายไม่รู้จะทำยังไงแล้ว
                        ประชดมันไปเลย

Comment

• ครับผม จะลองทำใหม่ SERVER ไม่มีไวรัสนะ ผมตรวจแล้วใช้ Linux ลงหลายรอบแล้วด้วยครับ

สายแลนนั้น ผมใช้ AMP CAT6 ร้อนท่อ กันแดด อย่างดีครับ - -"

ตอนนี้ดึกๆผมคงจะลอง up FW ดูอ่ะครับ

เสา RK M2 ตอนนี้ใ ช้ 8+5 เดี๋ยว ลอง ยกลงเป็น 8+8 นะครับ เอารุ่นเดิม ว่ามันจะดีขึ้นไหม

เฮ้อๆๆ

node 1 กับ 2 ***งไม่เกิน 400 เมตรอ่ะ

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
                            ครับผม จะลองทำใหม่ SERVER ไม่มีไวรัสนะ ผมตรวจแล้วใช้ Linux ลงหลายรอบแล้วด้วยครับ

สายแลนนั้น ผมใช้ AMP CAT6 ร้อนท่อ กันแดด อย่างดีครับ - -"

ตอนนี้ดึกๆผมคงจะลอง up FW ดูอ่ะครับ

เสา RK M2 ตอนนี้ใ ช้ 8+5 เดี๋ยว ลอง ยกลงเป็น 8+8 นะครับ เอารุ่นเดิม ว่ามันจะดีขึ้นไหม

เฮ้อๆๆ

node 1 กับ 2 ***งไม่เกิน 400 เมตรอ่ะ
                            ping รอดูจนถึง ตอนมันมีปัญหา ping 1000+ 2000+ ถึงตอนนั้นลองดึงสายแลนออกจาก server ดูครับ ถ้า ping มันยัง 1000+ 2000+ เหมือนเดิมแสดงว่าเป็นที่ AP

linux คงไม่เน่าง่ายๆหรอกนะครับ ผมว่าน่าจะเป็นที่ AP ฟันธง

Comment

• สู้ๆนะคร้าบบบ อย่าพึ่งท้อ
                              แนะนำว่าลองแบบเพียวๆดูก่อนไม๊ครับ
                              แบบไม่ผ่าน server อ่ะ อาจจะเป็นเรื่องที่มองข้ามไป
                              ต่อตรงเข้าโมเด็มละปล่อยไม่ต้องใส่พาส แบบว่าใครรับได้ก็ให้ลองเล่นฟรีดู
                              หรือให้เพื่อนๆหรือลูกค้าที่สนิทมาลองรับกันหลายๆคนดู แล้วดูสิ ทีนี้จะเป็นยังไง
                              .................................................................................................
                              เชียงใหม่ แถวสถานีรถไฟ น้ำท่วมแว้วววว - -*
                              วันนี้เข้าเมืองมาซื้อของ รถติดคอดๆ แถมเห็นรถจอดจมน้ำครึ่งคัน
                              เห็นละสยองแทน เจ้าของคงไม่อยู่บ้านอ่ะมั้ง
                              บ้านผมในเมือง อยู่แถวทุ่งโฮเต็ล ไม่รอดแน่คืนนี้ ภาวนาอย่าให้ถึงเลย ... สาธุ

เป็นกำลังใจผู้ประสบภัยน้ำท่วมทุกท่านครับ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                                สู้ๆนะคร้าบบบ อย่าพึ่งท้อ
                                แนะนำว่าลองแบบเพียวๆดูก่อนไม๊ครับ
                                แบบไม่ผ่าน server อ่ะ อาจจะเป็นเรื่องที่มองข้ามไป
                                ต่อตรงเข้าโมเด็มละปล่อยไม่ต้องใส่พาส แบบว่าใครรับได้ก็ให้ลองเล่นฟรีดู
                                หรือให้เพื่อนๆหรือลูกค้าที่สนิทมาลองรับกันหลายๆคนดู แล้วดูสิ ทีนี้จะเป็นยังไง
                                .................................................................................................
                                เชียงใหม่ แถวสถานีรถไฟ น้ำท่วมแว้วววว - -*
                                วันนี้เข้าเมืองมาซื้อของ รถติดคอดๆ แถมเห็นรถจอดจมน้ำครึ่งคัน
                                เห็นละสยองแทน เจ้าของคงไม่อยู่บ้านอ่ะมั้ง
                                บ้านผมในเมือง อยู่แถวทุ่งโฮเต็ล ไม่รอดแน่คืนนี้ ภาวนาอย่าให้ถึงเลย ... สาธุ

เป็นกำลังใจผู้ประสบภัยน้ำท่วมทุกท่านครับ
                                แถวสถานีรถไฟ อันนั้น ต้องปิดโต้ยเหก้า ร้านน้าผมอยู่แถววัดเกตุ วอมอัพเก่าเรียบร้อย นอกเรื่องหน่อยหนึ่งต้องขออภัยด้วยครับ

Comment

Working...
                                X