Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้ามีโอกาศผ่านไป จะแวะเยี่ยมนะครับท่าน...

Comment

• UBi เสีย (และหมดประกัน) เราจะส่งเคลมหรือซ่อมได้ที่ไหนบ้างครับ หรือว่าต้องทำใจ ^^
      Last edited by freeze1net; 11 Dec 2011, 14:11:31.

Comment

• Originally posted by bbservice View Post
        อยู่เชียงรายครับ ผมไม่ได้ทำขายครับ ผมกำลังหัดเชื่อมเสา เสาต้นนี้สไลได้ครับต้นทุนก็ประมาณ 1200 บาทครับ
        [ATTACH=CONFIG]1479237[/ATTACH]
        เสาสไลด์ ที่ใหญ่ที่สุดในโลก ว1 ว2 อิอิ แซวเล่นเด้อ ^^

Comment

• Originally posted by eakerss View Post
          ใครมีปัญหาอย่างผมมั่งครับ Ubiใช้ไปนานๆกำลังส่งตกครับ
          ubiเป็นรุ่นไหนครับ

Comment

• Originally posted by bbservice View Post
            อยู่เชียงรายครับ ผมไม่ได้ทำขายครับ ผมกำลังหัดเชื่อมเสา เสาต้นนี้สไลได้ครับต้นทุนก็ประมาณ 1200 บาทครับ
            [ATTACH=CONFIG]1479237[/ATTACH]
            มันสไลได้แต่ท่อนบน หรือทั้งหมดแบบเสาTelescopic

แบบนี้ก็ประหยัดดีไม่ต้องให้เครนยก

ลมพัด

Comment

• P1010003.jpgของผมก็ทำแบบสไล นะครับ แต่ สไล ชึ้นแค่ ต้นเดียวนะครับ เดี๋ยวว่าจะทำเพิ่มนะครับ

Comment

• สุดยอดครับ

Comment

สูงเท่าไรครับ มีรูปใกล้ๆไหม ทำขายไหม เด๊่ยวขายให้

ปล ชื่อคุ้นๆน่ะ

Comment

• สอบถามครับ :

ตรง Antenna Gain กับ Cable Loss ผมต้องใส่รึเปล่าครับ

ผมใช้เสา outdoor Omni 8 dBi + 15 dBi ไม่มีสาย lowloss

แล้วก็ Max TX Rate, Mbps มันคืออะไรหว่า ปรับที่เท่าไหร่จึงจะดีครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• เบนซ์เชียงรายครับ ก็ลูกค้า wifi4you นานละพี่ 5555+

Comment

• เอ้า เสร็จแล้ว วันนี้เอง11122011118.jpg

sector 6 ดุ้น
                        5g19-120 3 ดุ้น
                        2g15-120 3 ดุ้น
                        สูง 24 เมตร Guy Tower
                        เสาเชื่อมเอง แต่จ้างคนอื่นขึ้น

Air max Antenna จาก ท่าน Rock 26 ครับ บริการดีประทับใจครับ
                        Ubi อื่นๆ จากท่าน Wifi4You บริการดีประทับใจครับ (รอ PM อยู่ครับ จะสั่ง Lot ต่อไปแล้วนะ)
                        Last edited by greennet; 12 Dec 2011, 00:01:29.

Comment

• โอ ท่านลงทุนไปเท่าไรครับ สุดยอด

Comment

• Originally posted by TPMPS View Post
                            ubiเป็นรุ่นไหนครับ
                            pico m2 hp ครับผม

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                              ของต้น tot 9/1 3bb 9/1 ใช้งานพร้อมกันราวๆ 60 คน

ช่วงวันหยุดที่ผ่านมา ใช้งานพร้อมกัน 100 กว่าๆ เกือบ 150 เน็ตแทบร่วง นศ. หอบ NB กลับบ้าน บางคนก็เปิด PC ที่บ้าน และต้นมีให้ยืมตัวรับสัญญาณด้วย วันละ 20 บาท อาทิตย์ละ 100 เดือนละ 300 ยืมพร้อมเล่นเน็ตรายเดือน เดือนละ 500 หุหุ ( มีคนบ้ายืมพร้อมรายเดือน ตั้งหลาย User อ่ะครับ )

ซื้อบัตร 25 บาทกันเป็นแถว บัตร 25 บาที่ที่ฝากขายไว้ หมดเกลี้ยงเลย ต้นก็เลย ต้องยืม 6M/512 ที่ใช้ส่วนตัว มาพ่วงอ่ะครับ(โหลดบิตเฉพาะกิจ) พ่วงเสร็จปุ๊บ ก็เลย ไม่เอาออกเลย กลายเป็น 24/2.5 ซะละ ให้แม่ใช้ Wireless แทน เหอๆ เดี่ยว คงอัพเป็น 9/1 ละ เพิ่มแค่ 300 เอง เสีย User ไปคนเดียว ค่าไฟ Server ก็ แม่จ่ายให้ ค่าเน็ตแม่จ่ายให้แค่เส้นเดียว เหอๆ ช่วงนี้วันหยุดบ่อย น่าจะคุ้มแฮะ ขายบัตร 25 บาทเนี่ย และรองรับ เผื่ออนาคตด้วย ดูแล้วคงทำได้สุดๆ แค่นี้อ่ะครับ โตกว่านี้ไม่ได้ละ ลูกค้า ใกล้จะหมดละ

ตอนนี้ ก็ขยับ ไป ต. ใกล้ๆ บ้านต้นละ บ้านย่าต้องเองแหละครับ***งบ้านต้นตั้ง 8 กมแฮะ อยากลอง Disk เหมือนกัน แต่เอาไปปล่อย 6/512 ไว้เรียบร้อยละ มีลูกค้า 4 ราย หึหึ ไม่มี Server ด้วย ปล่อยสดๆ เหมือนที่ทำ ที่บ้าน เมื่อหลายเดือนก่อนเลย เหอๆ
                              เป็นที่ เซิร์ฟเวอร์หรือเปล่าครับ ท่านใช้สเป็คไหนอยู่

Comment

• Originally posted by soravit View Post
                                ยังไม่จบครับ อิอิ ต้องเพิ่ม firewall blockbit+แต่ง squid+ ฯลฯ
                                ./install 2 ที
                                แล้วลง fix เพิ่ม จบ อัพเดตใหม่ วันที่ 10 /12 /54 อีกด้วยนะครับ อิอิ

ตอนนี้ กำลังปลุกผี เอา 478 Ram 1 Gb. เล่นของ Portspro phpWiFi อยู่ครับ
                                นายจ้างแจ้งมา หุหุ ลูกค้า ตอนนี้ 2 คน ลงไปเป็นแสนแล้ว

ค่าอุปกรณ์ -_-"

Comment

Working...
                                X