Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำร้านขายNBที่บริการดีไม่งี่เง่ากวนประสาทหลังการขายทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำร้านขายNBที่บริการดีไม่งี่เง่ากวนประสาทหลังการขายทีครับ

เอาในกทมหรือปริมณฑลนะครับ

วันนี้ไปงานคอมมาร์ทมารูสึกวุ่นวายเกินไปและไม่ค่อยมีสมาธิที่จะเช็คสินค้าเท่าไหร่ เลยอยากมาซื้อข้างนอกครับ

แล้วที่สำคัญคนขายส่วนใหญ่มั่วกันสุดๆ ถามไรตอบได้หมดแต่มั่ว บางคนก็อวดว่ากรูรู้หมดอย่ามาเถียงเลยแบบนั้น

ที่ขำสุดคือ core duo = 64 bit
    core2duo = 128 bit
    ไม่รู้ว่าอบรมก่อนการขายกันมายังไง

ยังไงก็อย่าไปเชื่อคนขายมากนะครับ มั่วสุดๆ ก็เลยไม่รู้ว่าสินค้ามันจะมั่วตามรึเปล่า

-*- โอจอร์จ รุ่นใหม่ป่าว 555 + 64 -128 -*- ดีนะม่ะบอกแถมวินโด 128 bit

Comment

blueshop ฟอร์จูน

Comment

Sony VAIO ครับ

แต่แนะนำให้เข้า Sony Universe นะครับ อย่าไปเข้าดีลเลอร์

Comment

Vaio เคยไปซื้อกะแฟนที่ paragon ครับรู้สึกดีครับ เพราะอย่างน้อยก็อุ่นใจว่ามันน่าจะดีกว่าตามร้านที่มาเปิดขายหลายยยี่ห้อปนกันหรือตามพันทิบ เพราะว่ามันคงไม่แกะมาโชว์แล้วเอามาขาย หรือเอาของเคลมภายในเจ็ดวันนมาขายใหม่ ไรแบบนั้น และไม่ต้องกลัวยัดไส้ไม่รู้มันมีป่าวนา แต่มือถือที่มาบุญครองมีแน่ ฟันธง เพราะมีเพื่อนมันเคยลองไปเปิดร้านขายมือถือที่นั่นแล้วมีพวกคนในนั้นมันเอาของยัดไส้มาขายให้ถูกๆ(มาก)

อันนี้เป็นคหส่วนตัวนะครับพี่น้องครับ

ทำไมนาซื้อของเมืองไทยทีไรต้องมานั่งกังวลว่า ของจริงมั้ย ใหม่มั้ย เฮ้อออออ คนไทยด้วยกันมันยังทำกันลง...จิงๆ

Comment

IT mall ฟอร์จูนครับ สงบดี เดินเลือกได้ตามสบายๆ มีหลายแบรนด์

อย่าไปสน service ของร้านครับ ซื้อโน้ตบุ๊ตให้ดูการรับประกันจากดีเลอร์

มีปัญหาก็ส่ง 0 บริการนั้นๆ

เช่น

Asus ก็ส่ง 0 Asus ไทยแลนด์ ไม่ต้องเข้า Dcom, Synnex หรือ Value

Sony ก็ส่ง 0 Sony ไม่ต้องยกไปที่ร้านที่ซื้อมา

เป็นต้น

Comment

Working...
            X