overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 16 of 16

Thread: ถ้าผมจะซื้อ 8800 gts 320m จะดีไหมซื้อพรุ้งนี้

OverclockZone Member cacarow's Avatar

Default ถ้าผมจะซื้อ 8800 gts 320m จะดีไหมซื้อพรุ้งนี้

ก็อื่นอย่าหาว่าผมบ้านะครับ ที่ทำไมไม่ซื้อ 8800gt เพราะผมจะซื้อแบบเงินผ่อนนะครับแล้วร้านส่วนใหญ่ที่มี8800gtขายก็ไม่มีแบบเงินผ่อน ผมเลยจำใจต้องซื้อ 8800gts 320m ราคาอยู่ที่ 11200 ผมต้องรีบซื้ออะครับเลยไม่มีเวลารอ ช่วยกันแนะนำทีนะครับว่า 8800gts นี่มันดีไหมใครที่เคยใช้รบกวนบอกด้วยนะครับ ผมจะซื้อของ xfx อะครับหรือใครมียี่ห้อไหนก็แนะนำกันได้นะครับ

OverclockZone Member

ดีครับ เพราะผมก็ใช้ XFX 8800 GTS 320mb เหมือนกัน ใช้ดี ไม่มีปัญหา เล่นเกมส์ก็ลื่นดีครับ
    แต่ crysis ปรับ high ก็ลื่นดี แต่ ผมปรับ พื้นผิวกลาง เงากลาง เพราะว่า CPU ผมน้อยไปมันกระตุกนิดนึง
    x2 4000+ มันบ่ไหว

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

ดีครับ แรงสุดๆ แนะนำเป็น Galaxy นะ Core/Mem สูงดี ราคาไม่แพง

OverclockZone Member Kengjeed's Avatar
    บางกรวย-ไทรน้อย

ดีครับ แรง ครับ ถ้าไม่แรงมา ตบหัว ป๋มได้ เลย งุงิ

OverclockZone Member unix's Avatar

ตามใจชอบเลยครับ อย่าตามกระแส

ถ้าร้านเค้าไม่มี ก็ไม่ลองถามล่ะครับว่าสั่งมาให้ได้ไม๊ ให้เค้าเช็คราคามาก่อนก็ได้ครับ
    ผมว่าร้านที่เป็น dealer อยู่แล้ว น่าจะสั่งมาให้ได้ล่ะครับ มีตั้งหลายร้านที่เค้ารับบัตรผ่อนสินค้านะครับ
    ถ้าเค้าไม่กล้าสั่งมา ก็วางมัดจำไปก่อนเลยครับ หรือให้เค้าเช็คราคาให้ ตกลงราคากันให้เรียบร้อย
    แล้วก็รูดบัตรไปเลยครับ อย่าลืมให้เค้าออกบิลรับของให้เราด้วยนะครับ ( ผมว่า GT มันคุ้มราคากว่า GTS นะครับ )

OverclockZone Member BuRKuT's Avatar

Quote Originally Posted by ton2k View Post
    ดีครับ เพราะผมก็ใช้ XFX 8800 GTS 320mb เหมือนกัน ใช้ดี ไม่มีปัญหา เล่นเกมส์ก็ลื่นดีครับ
    แต่ crysis ปรับ high ก็ลื่นดี แต่ ผมปรับ พื้นผิวกลาง เงากลาง เพราะว่า CPU ผมน้อยไปมันกระตุกนิดนึง
    x2 4000+ มันบ่ไหว
    คุ้มดีคับ88GTS ผมใช้ X2 4000+เดิมๆ+8800GTS 320m+2G Crysisกลางหมด 1024*768
    NOAA fpsได้ที่30-40 ถ้าเปิดAA4x เหลือ20-30

OverclockZone Member Herulaya's Avatar

ใจผมว่าดีครับ
    แต่สถานการมันบอกว่าไม่ดีครับ

OverclockZone Member BuRKuT's Avatar

Quote Originally Posted by Herulaya View Post
    ใจผมว่าดีครับ
    แต่สถานการมันบอกว่าไม่ดีครับ
    แล้วตกลงดีหรือไม่ดีละท่าน
    เบื่อบอร์ดEAอืดจริงช่วงนี้

OverclockZone Member Feriuz's Avatar

ดีคับ ถ้าคิดว่า พอใจแล้ว อิอิ

OverclockZone Member Herulaya's Avatar

Quote Originally Posted by BuRKuT View Post
    แล้วตกลงดีหรือไม่ดีละท่าน
    เบื่อบอร์ดEAอืดจริงช่วงนี้

ถ้าพอใจที่จะแรง กับGTS ตัวนี้ ก็ดีครับเพราะผมก็ใช้อยู่
    แต่ถ้า คิดจะคุ้มแล้ว มันมี อีกตัวที่ออกมาเกทับอยู่แล้ว ราคาถูกกว่าแถมแรงกว่า อีก
    เป็นท่าน จะเอาอะไรหละครับ

OverclockZone Member NuE's Avatar

ไม่หาสอยมือ 2 ละครับ เห็นว่าช่วงนี้เทกระจาดนิครับ

ถ้าอยากได้ 88GT ก็รอได้นิครับไม่ต้องรีบ
    เดี๋ยวอยู่ตัวของเต็มตลาดก็มีให้ผ่อนเอง
    ใจเย็นๆ อิอิ

การ์ดจอตัวเป็นหมื่นผ่อนทีหลายงวด ผมว่ายิ่งถ้าได้ตัวไม่ถูกใจนี่จะไม่คุ้มเอา

ผมได้มือ 2 มา 7500 ok เลยคับราคานี้
    ลื่นดีคับ

gidd009's Avatar
    บางกรวย นนทบุรี อ่ะจ้า

8800GTS ดีไหม ? ... มันก็ดี-ดีมากกับเกมส์ในปัจจุบันน่ะแหละครับ

แต่

หามือ 2 ดีกว่ามั้งครับ ถ้าตังค์พอ
    จะเล่นของใหม่ แถมผ่อนเอาอีก มันดูไม่ค่อยคุ้มครับ ยิ่งเกิดอยากจะเปลี่ยน ยิ่งขาดทุนมากกว่า 50% เอาอีกนา

OverclockZone Member s4410020's Avatar

Quote Originally Posted by XXL View Post
    ผมได้มือ 2 มา 7500 ok เลยคับราคานี้
    ลื่นดีคับ
    ผมด้วย เล่น jericho สุดเท้าครับ(ปรับสุดทุกอย่าง) เนื้อหาน่าเล่นกว่าพวก lost planet หรือ crysis ซะอีก (โดยเฉพาะการตัดระบบไอเท็มออกไป)

Bookmarks

Bookmarks