Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียบ HandyDrive ติด แต่ไม่มีไดรฟ์ขึ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียบ HandyDrive ติด แต่ไม่มีไดรฟ์ขึ้น

เสียบ Handydrive ไปที่คอมแล้วมันก็ขึ้นเจอตามปกติ แต่พอเข้าไปดูใน My Computer มันไม่มีไดรฟ์ให้เลือกซะอย่างงั้น เพิ่งจะสังเกตว่าเป็นอ่ะครับก่อนหน้านี้ก็ไม่เคยเป็นนะ ใครพอชี้แนะได้มั่งครับ

ปล.HandyDrive เพิ่งซื้อมาครับ ไม่มีไวรัสแน่นอน ยังไม่ทันใช้เลย

น่าจะไปโผล่ที่ Disk Managemant นะ ลองๆ ไปดูนะ

Comment

-*

Originally posted by TWK. View Post
      น่าจะไปโผล่ที่ Disk Managemant นะ ลองๆ ไปดูนะ

ตามนั่นครับ ไม่งั้น ลองไปเสียบเครื่องอื่นดู

Comment

เจอจริงๆครับใน Disk Management แล้วจะทําไงให้มันมาอยู่ใน My Computer ครับ

Comment

ใน Disk Management มันตรวจสอบได้เฉยๆครับ ส่วนตรง my com ที่เปิดมาแล้วยังไม่เจอไม่รู้เหมือนกันแหะ
          รอคนต่อไป

Comment

Originally posted by 15thwednesday View Post
            เจอจริงๆครับใน Disk Management แล้วจะทําไงให้มันมาอยู่ใน My Computer ครับ
            ลอง ACTIVE ดูหรือ Change Drive Letter...> Add เพื่อเปลี่ยนไดร์แล้วเผื่อวินโดวส์จะเจอ นะ

Comment

คุณคงเผลอไป Kill Detective driver อ่ะคับ เวลาเสียบแฮนดี้ไดรฟ์ ระบบจะตรวจเจอไดรเวอร์ แต่ไม่แสดงผล
              ทาง Mycomputer วิธีแก้คือ นำไดรอื่นๆ เช่น External Harddisk มาต่อเข้า ถ้าเจอไดรนี้ใน My com ให้
              ทำชอร์ตคัดไว้ที่หน้าจอ จากนั้นถอด External Harddisk ออก แล้วเสียบแฮนดี้ไดรลงไป แล้วดับเบิ้ลคลิกที่
              ชอร์ตคัดที่เราทำไว้ ก็สามารถเข้าจัดการข้อมูลในแฮนดีไดรฟ์ได้แล้วครับ

Comment

Working...
              X