Announcement

Collapse
No announcement yet.

celeron c420 กับ sempron le1100

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• celeron c420 กับ sempron le1100

celeron c420 กับ sempron le1100 สองตัวนี้เลือกตัวไหนดีครับ
    ราคาต่างกัน c420 1320 ,le1100 1420
    เอาไว้โหลดบิต(เปิดนานๆ) ไรท์แผ่น
    amd รุ่นใหม่ตอนนี้ยังร้อน+พัดลมเสียงดัง เหมือนเดิมไหม

ฟันธง+บอกเหตุผลมาด้วยก็ดีครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by xxxxxz; 11 Nov 2007, 00:22:48. Reason: พิมพ์ราคาผิด

1.420=1350.- คู่กับ 1333-D667=1700
    2.L-1100=1450.- คู่กับ Alive NF6G-VSTA=1800
    หมายเลข 1 เย็น/ถูกกว่านิดเดียว/65นาโน
    หมายเลข 2 เ๋ย็น/ 45 วัตต์/65นาโน
    แค่โหลดบิดได้ทั้งสองตัว+คุ้มทั้งสองด้วย

Comment

ดันทีนึง

Comment

amd ไม่ร้อนแล้วครับ
        โหลดบิตนี่ตัวไหนก็ได้

Comment

ตอนนี้อินเทลพัดลมดังกว่าเยอะครับ AMD สู้ไม่ได้เลยแพ้กระจุย

Comment

รุ่นเล็กก็ไม่ดังหรอกคับ - -

Comment

ทั้งสองตัวเสียงพัดลมไม่ดังครับ แล้วเรื่องความร้อนก็ไม่เยอะอย่างที่ จขกท. กลัวครับ เอามาโหลดบิท สามารถใช้งานได้ทั้งคู่ครับ ขึ้นอยู่กับงบประมาณแล้วละครับ และใจครับว่าชอบตัวไหนครับ

Comment

เย็นและโหลดบิตได้ดีทั้งคู่ครับ

Comment

ถ้าเอามาเล่นเกมส์ละครับตัวไหนดีกว่า

Comment

อยู่ที่การปรับ BIOS หรือเปล่าครับ มันมีให้ปรับใน BIOS เป็น quiet mode สังเกตดูรอบพัดลมจะหมุนที่ 1000 กว่า ๆ RPM เองครับ ของผม E6550 เสียงพัดลมยังไม่ดังเลยครับ นอกจากไม่ดังแล้ว ต้องเงี่ยหูฟังต้องเปิดฝา case และเงี่ยหูฟังใกล้ ๆ พัดลมด้วย ถึงจะได้ยินเสียงพัดลม ถ้าเปิดฝาเคสแล้วมองดูเฉย ๆ ก็เห็นว่าพัดลมหมุน แต่ไม่ได้ยินเสียงพัดลมครับ ยกเว้นตอนก่อนเปลี่ยน PSU มันจะดัง สุดท้าย เป็นเพราะ PSU ใกล้เจ๊งแล้วมันก็เลยดัง
                    Last edited by tanawat30; 11 Nov 2007, 14:32:06.

Comment

ดันๆ

Comment

ชุด2 ประหยัดไฟได้อีกนิด^^

Comment

Working...
                        X