Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำสายยางหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำสายยางหน่อยครับ

ถ้าที่ tk เมตรละ 350 ควรซื้อซักกี่เมตรครับ
    แล้วก็ มีที่ซื้อที่อื่นอีกมั้ยครับ

อยากเล่นที่ 1/2 ไม่ทราบว่ามีขนาดไหนน่าเล่นกว่ารึเปล่าครับ
    ขอบคุณครับ

สาย 1/2 พี่ซื้อแถวคลองถมเมตรละ20บาทครับเป็นแบบใส..
    อีกขนาดหนึง 3/8 ครับ..ของชุด 745 ใช้ 3/8 ถ้าเป็นแบบใสซื้อคลองถมถูกกว่าเยอะครับ...

Comment

-ผมก็ใช้ครับ มันเป็นสายยาง ซิลิโคลนครับมันดูดดีครับแต่เวลาเปลี่ยนที่ต้องตัดทิ้งนิดหน่อยมันดูดจนดึงไม่ออกเลย
      -ต้องวัดเอาครับว่าจะใช้กี่เมตร บางเครืองเค้าใช้กันแค่ 2 เมตรก็อยู่ แต่เครื่องผม 4 เมตรอะครับเลยบอกไม่ถูก
      -อันนี้ไม่แน่นใจครับว่ามีที่อี่นอีกหรือเปล่าว
      -ปั้มน้ำขนาดเท่าไรอะครับถ้าเป็น 1/2 ก็ดีครับท่อใหญ่ดี เย็นดี แต่ผมใช้ 1/2 ตรง ปั้มอย่างเดียวเพราะปั้มมันบังคับอะ ตรงอื่น 3/8 ครับ

Comment

ถ้าสายใหญ่ขึ้นมันจะเย็นกว่าเยอะไหมครับ

Comment

ขนาดของสายวัดอย่างไรครับ
          Last edited by THM; 11 Nov 2007, 02:28:23.

Comment

ผมใช้สายยางของท่อน้ำไทย ไปซื้อที่ homepro เมตรละ 19 บาท เป็นสายยางแบบหนา แต่มีความยืดหยุ่นดี มีแบบ 1/2 ที่คุณต้องการด้วย ราคาไม่แพง ทนทาน ไม่สกปรกง่าย

Comment

ซิลิโคน แบบ hi เกรด ที่คลองถม ขายเมตรล่ะ 250 ครับ

ขนาด 4 หุน

ผมว่ายังแพงเลย เพราะเท่าที่ถามดู เกรดที่ผมไปเจอมันเอาไว้ใช้ในอุสาหกรรม อาหาร

ลองไปเดินๆ ดูตามคลองถมครับ

ถามพวก pvc ก้อเมตรล่ะ 10-15 ตามเกรด

Comment

แบบสีเขียวๆ เนี่ยมีขายที่ไหนบ้างอ่ะครับ นอกจาก tk อ่ะ ?

Comment

วันนี้ไปคลองถมแล้วคับ
                  ร้านดันเปิดแต่วันธรรมดา

เง้ออ
                  ปั๊มผม เด๋วเอามาโชว์ตอนเสร็จแล้วคับ
                  แรงแน่ๆ อิอิ

Comment

รอชมคร้าบผม อิอิ

Comment

ถ้า หา 7/16" ได้ ก็ จะดีหน่อย ใช้กับ หัว 1/2" แบบไม่ต้องใส่ สายรัด อิอิ แน่นมั่กๆ

Comment

ได้สายมาแล้วครับ เป็นสายของ toyox ขนาด 1/2
                        เป็นสปริงอยู่ข้างใน งอได้เยอะมากครับ เมตรละ 90
                        และปัญหามันอยู่ที่ ต้องตัดตามข้อที่มันให้ตัดเท่านั้น
                        คือ 1 เมตร ผมกะลองหั่นสั้นดู ไม่รุจะรอดรึเปล่า

แต่วันนี้นั่งเช็ค สเป๊ค ปั๊มผม (เป็นปั๊มติ๊กของ benz w124 300E)
                        มันเป็นของ bosch ปริมาณน้ำมันต่ำมาก คือ 130 l/h 5 bar
                        แต่ได้ที่ความดันมันค่อนข้างดี แต่ flow ต่ำจัง
                        ดูแล้วจะโอเคมั้ยครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ถ้าไม่โอ สงสัยได้ไปหา TT
                        Last edited by Boyler; 12 Nov 2007, 20:53:16.

Comment

^^^^
                          น่าตาปั้มท่านมันเป็นงัยง่ะ ชักอยากเห็นแฮะ ขอค่าตัวด้วยก็ดีครับ....

Comment

ตัวนี้อะคับ
                            ถ้าจะเอาราคาหน้ากล่องก้อ 7830 บาท
                            ถ้าราคาซื้อก็ สองพันกว่าบาทครับ
                            พอดีพึ่งเปลี่ยน แล้วปั๊มมันไม่ได้เสีย

^^
                            Attached Files

Comment

Originally posted by Boyler View Post
                              ได้สายมาแล้วครับ เป็นสายของ toyox ขนาด 1/2
                              เป็นสปริงอยู่ข้างใน งอได้เยอะมากครับ เมตรละ 90
                              และปัญหามันอยู่ที่ ต้องตัดตามข้อที่มันให้ตัดเท่านั้น
                              คือ 1 เมตร ผมกะลองหั่นสั้นดู ไม่รุจะรอดรึเปล่า

แต่วันนี้นั่งเช็ค สเป๊ค ปั๊มผม (เป็นปั๊มติ๊กของ benz w124 300E)
                              มันเป็นของ bosch ปริมาณน้ำมันต่ำมาก คือ 130 l/h 5 bar
                              แต่ได้ที่ความดันมันค่อนข้างดี แต่ flow ต่ำจัง
                              ดูแล้วจะโอเคมั้ยครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ถ้าไม่โอ สงสัยได้ไปหา TT
                              ผมว่าปั้มติ้กของรถยนต์็เน้นแรงดันเพื่อให้หัวฉีด ฉีดน้ำมันเป็นฝอย

แต่ปั้มซิ้งน้ำเน้นL/Hr

Comment

Working...
                              X