Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องรุ่น VGA Card สักหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องรุ่น VGA Card สักหน่อยครับ

คือผมอยากทราบเกี่ยวกับรุ่นของ VGA Card อ่ะครับ เช่น 7600,7600GT,7600GS,6600LE ความหมายของอักษรภาษาอังกฤษลงท้าย GT,GS,LE มันต่างกันอย่างไรครับ ขอความกรุณาช่วยให้คำตอบด้วยครับ

ไปถามที่ตัวการ์ดจอดิ เดี๋ยวมันตอบให้

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
      ไปถามที่ตัวการ์ดจอดิ เดี๋ยวมันตอบให้

Comment

LE เป็นรุ่นที่ถูกลด Pipeline ลงครึ่งนึง แต่ยังคงมี Core/Mem เท่าตัวมาตรฐาน (แต่บางยี่ห้ออาจลดความเร็วลงด้วย)

GS เป็นรุ่นธรรมดา ที่ถูกเร่งความเร็ว Mem ให้สูงขึ้น

GT รุ่นพิเศษที่เร่งความเร็วทั้ง Core/Mem ให้สูงขึ้นกว่าปรกติ

Comment

Thank you คุณ พีคุงครับ แบบว่าใช้ทั่วๆไปเล่นเกมนิดหน่อย GS ก็คงพอสินะครับแบบนี้

Comment

ไช่แล้วครับ แต่ก็ยังคงจะมีพวก XT ด้วยย

Comment

อ่ะ เพิ่ม XT ให้ (สำหรับ nVidia เท่านั้น)

XT จะเป็นรุ่นที่มี Core ปรกติ แต่เพิ่มความเร็ว RAM และลด Pipeline ลง

ปรกติแล้ว จะใช้กับรุ่นบนสุด เช่น 6800 (เท่าที่เห็นมาก็มีแค่ 6800 เท่านั้นล่ะ ที่มี XT ยังไม่เห็นรุ่นอื่นเลย)

แต่ XT ของ ATI จะเหมือน GT ของ Nvidia

Comment

ได้ความรู้เพิ่มแฮะ... เอ้อ.. ทำไมเราไม่สงสัยตั้งกะแรกนะ.. อิอิ มัวแต่หาผลคะแนนมาเทียบเอง..

Comment

ตามพีคุงเลยครับผม

ท่านพีคุงครับ crabon ผมอะ น้าๆๆๆ

Comment

เยี่นมเลย

Comment

Pipline มีผลอย่างไรหรือครับ // 8pp 12pp

Comment

Working...
                      X