Announcement

Collapse
No announcement yet.

ได้ยินมาเยอะเรื่องซื้อของต่อราคาได้เนี่ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ได้ยินมาเยอะเรื่องซื้อของต่อราคาได้เนี่ย

มันจริงหรือเปล่าครับ แล้วถ้าซื้อชิ้นเดียวแต่แพง ๆ หน่อยนึงเช่นการ์ดจอจะต่อได้มั้ยครับ ผมไม่เคยต่ออ่ะเพราะผมไม่ได้อัพคอมม์บ่อย ๆ ไม่ได้สนิทกับที่ไหนเป็นพิเศษ ไม่กล้าเอ่ยปากต่อครับ

น้อยร้านที่เค้าจะลดให้ครับ ไอร้านที่มันลดให้เพราะมันตั้งไว้เผื่อต่อ

99% ไม่ลด ยกเว้นซื้อยกชุด

Comment

เสริมอีกหน่อย

+/- ส่วนมากไม่เกิน 50 บาทหรอก ต่อแทบไม่ได้ ถ้าแยกชิ้นนะ

ร้านคอมส่วนมากอยุ่ติดๆๆๆๆกัน ของก็เหมือนๆกัน

ราคาร้านไหนตั้งโดดออกมาก็ ก็ไม่มีคนซื้อ

ถ้ายกชุด อาจมีลดเป็นร้อยอย่างท่านบอยว่า

Comment

ซื้อที่ห้องมือสองดีกว่าครับต่อได้ แต่อย่ากด

Comment

คือถ้าซื้อน้อยชิ้น หรือทีละชิ้นคงต่อยากหน่อยน่ะครับ

เท่าที่ผมเคยต่อราคาของมาได้ก็มีครั้งนึงครับ คือผมซื้อ PSU Tsunami Commander 580W เขาขายให้ผม 950 บาทครับ
          ผมก็ให้แบงค์ 1000 ไป ทีนี้เขาก็เปิดลิ้นชักเพื่อที่จะหาแบงค์ 50 มาทอนให้ผม ปรากฎว่าไม่มีครับ ก็เลยจะหาพวกแบงค์ 20 ปนกับ เหรียญต่างๆ ให้ครบ 50 บาทมาทอนผม ปรากฎว่าก็มีไม่ถึง 50 บาทอยู่ดี
          ผมก็แหย่เขาไปเล่นๆ นะครับว่า ถ้าเงิน 50 บาทมันหายาก เอาแบงค์ 100 นั่นน่ะมาทอนผมเลยมั๊ย ครับ
          ปรากฎว่าเขาทอนให้ผม 100 จริงๆ เหอะๆๆๆๆ

ล่าสุดที่ผมต่อราคาได้ก็ร้าน Big It น่ะครับ(เหตุเกิดวันอังคารที่ผ่านมานี่เอง) RAM DDR2 Corsair 1 GB Bus 667 เขาขายตัวละ 1050 บาท
          ผมก็เสนอเขาไปว่า ถ้าผมซื้อ 2 ตัว จะลดได้มั๊ย

จบเลยครับ เขาขายให้ผมในราคา 2 ตัว 2000 บาท (ตกตัวละ 1000)
          แถมยังเอา RAM ที่ผมซื้อไปเทสให้ดูด้วยนะครับว่าใช้ได้ไม่มีปัญหา(คือตอนแรกเขาจะไม่เทสไงครับเขาบอกว่า ถ้ามีปัญหาภายใน 7 วันให้เอามาเปลี่ยน ไอ่ผมก็ขี้เกียจไปๆมาๆไงครับ อยากจะได้ของดีๆ กลับไปเลยก็เลย บอกเขาไปว่า ผมจะเอา RAM คู่นี้ไปใช้ต่างจังหวัด (ซึ่งผมก็จะเอาไปใช้ต่างจังหวัดจริงๆแหละครับ ได้เดินจาก กทม. วันรัฐธรรมนูญโน่นเลยน่ะ))

ก็เป็นประสบการณ์มาเล่าสู่กันฟังครับ
          Last edited by XP_armor; 11 Nov 2007, 07:29:00.

Comment

Working...
          X