Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซียน windows blueScreen ดูหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซียน windows blueScreen ดูหน่อย

มีวิธีแก้ให้หายขาดมั้ย แรมใช้อันใหม่ซท้ิมาไม่กี่ปี ถอดอันเก่าออกก็ยังเป็น เดี๋ยวอยู่ๆก็ค้าง

IRQL_NOT_LESS_OR_EQUAL

ไม่เคยเจออาการนี้ครับ รอท่านต่อไปปละกัน

Comment

ผมว่าบลูสกรีนนี่คงไม่มีคนอยากจะเซียนหรอกครับ (แสดงว่าเจ๊งโคตรบ่อย)
      รอดูคนมาตอบครับ เคยเป็นเหมือนกันแ่ต่เปิดใหม่ก็หาย

Comment

....

Originally posted by papababa View Post
        ผมว่าบลูสกรีนนี่คงไม่มีคนอยากจะเซียนหรอกครับ (แสดงว่าเจ๊งโคตรบ่อย)
        รอดูคนมาตอบครับ เคยเป็นเหมือนกันแ่ต่เปิดใหม่ก็หาย

ลองเอา อุปกรณ์ออกมาเช็ด ตรง interfect(เขียนถูกรึป่าวว่ะเนี้ย) ใช้ยางลบถูกๆๆหน้า-หลัง แล้วเอาผ้าที่ไม่มีขน เช็ดอออกอีกทีนะครับ

เพราะเคยเป็นเหมือนกัน อีกปัญหา driver อะไรซักอยางไม่ตรงกัน หรือคนละรุ่น

Comment

สารพัดอาการเลยหล่ะ บลูสกรีน ของผมจะเป็นตอนลงเกมเอเลี่ยนชูทเตอร์ ลงเกมอื่นไม่เคยเป็นอะไร ลงเกมนี้ืทีไรบลูสกรีนทุกหน

Comment

ไม่เป็นไรแล้วคับ ผมเปลี่ยนเมนบอร์ดใหม่แล้ว หายสนิท บอร์ด แรม

Comment

Working...
            X