Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันเป็นอะไรครับ เข้ามาดูหน่อย = =?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันเป็นอะไรครับ เข้ามาดูหน่อย = =?

ผมคลิกเข้า Folder ในเครื่องไม่ได้น่ะครับ คือว่ามัน ติด command prompt ขึ้นมา ในนั้นอ่ะครับ (ตามรูป) แก้ยังไงครับ

ปรกติ การคลิกขวา ที่ Folder จะมีเมนู Explore อยู่บรรทัดแรก ตามค้วย

Open, Browse with.. , Search..

แต่ของคุณเรียงสลับกัน แถมมีเมนู Command Prompt เพิ่มเข้ามาด้วย

อาจจะเกิดจาก

1.มีการแก้ไข เมนูคลิกขวาใน Registry

2.โดนไวรัส (คล้ายกับไวรัส Godzilla ที่เวลาคลิกขวาที่ Drive หรือ Folder

จะมีเมนู Autoplay ขึ้นมาแทน Explore ในบรรทัดแรก )

วิธีแก้ไข Registry ตรงนี้ผมทำไม่เป็นครับ

แนะนำให้ใช้ System Restore ย้อนกลับไปวันที่ยังไม่เกิดอาการนี้

หรือให้ลองหาโปรแกรม Antivirus ตัวอื่นมาลง แล้วลอง Scan ดูครับ

Comment

Originally posted by Silent Knight View Post
      ปรกติ การคลิกขวา ที่ Folder จะมีเมนู Explore อยู่บรรทัดแรก ตามค้วย

Open, Browse with.. , Search..

แต่ของคุณเรียงสลับกัน แถมมีเมนู Command Prompt เพิ่มเข้ามาด้วย

อาจจะเกิดจาก

1.มีการแก้ไข เมนูคลิกขวาใน Registry

2.โดนไวรัส (คล้ายกับไวรัส Godzilla ที่เวลาคลิกขวาที่ Drive หรือ Folder

จะมีเมนู Autoplay ขึ้นมาแทน Explore ในบรรทัดแรก )

วิธีแก้ไข Registry ตรงนี้ผมทำไม่เป็นครับ

แนะนำให้ใช้ System Restore ย้อนกลับไปวันที่ยังไม่เกิดอาการนี้

หรือให้ลองหาโปรแกรม Antivirus ตัวอื่นมาลง แล้วลอง Scan ดูครับ
      ขามนี้เลย ลองแสกนสปายแวร์ด้วยครับ

Comment

Working...
      X