Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปกนี้ดูหนัง HD 1080iไหวมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปกนี้ดูหนัง HD 1080iไหวมั้ยครับ

ถ้าไม่ได้เล่นเกมเป็นส่วนมาก แต่ใช้ดูหนัง HD ซัก 1080i ใช้ HD2600XT กับ E2140 แรมซัก 1 G จะกระตุกมั้ยครับ อยากได้คอมใหม่มาดูหนังพวกนี้อยู่ ตอนนี้ใช้ P4 2.54 ซื้อมา3-4 ปีแล้วการ์ดจอรุ่นธรรมดาๆ แค่ดู720p ก็กระตุกแล้ว (รอราคาของใหม่ๆให้ตกลงมาหวังว่าปีหน้าจะได้เครื่องใหม่ครับ ) สมมุติถ้าซื้อ HD2600XT มาเสียบจะใช้ได้มั้ย ถามอีกอย่างครับในการดูหนัง HD cpu หรือ gpu อันไหนสำคัญกว่ากันครับ

ก็ทั้ง2อย่างหละคับ ควบคู่กันไป เสป็คนั้นไม่น่าจะกะตุกหรอกคับ

(2600XT นี่ตัวHDMIป่าวอ่า)

Comment

hdmi ดูได้ถึง1080p แต่หนังตอนนี้ก็มีไม่ถึง1080pหลอกครับ 720p ยังหายากเลย

Comment

Tranformers ไง1080i เนื้อที่ 12 จิ๊กก่าๆ โหลด กันตายไปข้าง DTS ด้วย

Comment

ไม่แน่ใจว่า 2600XT เป็น hdmi มั้ย แต่เห็นต้องเสียบหัว dvi to hdmi ถามต่ออีกนิดครับ MB บางตัวที่มีช่อง hdmi ถ้าเราใช้ 2600XT ตัวนี้สัญญาณ hdmi ที่ออกจากช่อง MB จะมาจาก 2600XT หรือเป็นแค่การ์ดออนบอร์ดครับ

Comment

Originally posted by fishow View Post
            Tranformers ไง1080i เนื้อที่ 12 จิ๊กก่าๆ โหลด กันตายไปข้าง DTS ด้วย
            ไม่ได้ว่าอะไรนะครับ คือ...Transformers มันเป็น HD-DVD 1080p ไม่ใช่เหรอครับ มีสองแผ่น แผ่นแรก 26GB แผ่นสอง 22GB อ่ะครับ - -a

Comment

Originally posted by ARES View Post
              ไม่ได้ว่าอะไรนะครับ คือ...Transformers มันเป็น HD-DVD 1080p ไม่ใช่เหรอครับ มีสองแผ่น แผ่นแรก 26GB แผ่นสอง 22GB อ่ะครับ - -a
              ไอ้ที่เขาว่านั้น เขา Rip มาแล้วเหลือ 12 G ของแทๆ เกือบ 50 G ไม่มีใครเอามาปล่อย

Comment

no no no อย่าเถียงกันเลยครับ เรื่องหนัง HD เว็บที่ผมโหลดประจำ มี 1080p เป็นชุดเลยครับ หนัง blu-ray ก็เยอะ เรื่องละ 20-40 G แต่โหลดไม่ค่อยจะไหวแถมเครื่องยังเก่าดูไม่ได้อีก เลยอยากจะซื้อคอมใหม่มาดูอยู่อย่างที่บอกนะครับ จำใจรอปีหน้าตอน 45 nm หวังว่าราคาอาจจะลงอีก
                Last edited by crazyman; 11 Nov 2007, 13:03:49.

Comment

Transformers HD-DVD 1080p 48 GB ครับ

แต่ผมไม่โหลดหรอก 55 โหลดไม่ไหว

โหลดตัว 1080p HD-DVD Rip มา 8 GB กว่าๆ

โหลดตัวเต็มโดยเน็ตบ้านๆอย่างผม สงสัยโหลดเสร็จภาค 2 ออก 555+

ถ้าซื้อมาดูหนัง HD2600XT ใช้ได้เลยครับ

Comment

โหลดที่เว็บอะไรกันเหรอครับท่าน ผมหาโหลดไม่ได้เลยอ่ะ หาได้แค่ 720p ไอ้ 1080p
                    นี่มีเว็บใหนคนปล่อยเยอะๆมั่งคร้าบ ขอสักสักเว็บยังดี ขอบคุณครับผม

Comment

Working...
                    X