Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Psu หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Psu หน่อยครับ

ถามเรื่อง Psu หน่อยครับ คือว่าShutDown เครื่องดับหมดแล้ว แต่ว่าไฟทีเม้าท์ยังติด และไฟสีเขียวที่บอร์ดยังติดอยู่ มันผิดปรกติไหมคับ แล้วมันเกี่ยวกับ PSU ไม่ดี หรือป่าวที่ รบกวนที่ครับพอดีอาจารย์เคยสอนลืมไปแล้ว

ไฟเมาส์ติดเหมือนกัน
    ไฟเขียวที่เครื่องดับ
    ไฟเขียวในเมนบอร์ด (ASUS)ก็ยังติด
    เป็นเรื่องปกติ

Comment

ปกติครับ

Comment

ขนาดถอดปลั๊กแล้ว ยังเข้าเวป OCZ ได้อยู่เลย

Comment

ไหนก้อถามเกี่ยวpsuขอแจมหน่อยซักคำถามนะครับ คือผมใช้กาดร์ดจอx1950pro(เพิ่งได้มาอ่ะครับ)ลองเล่นC&C3ปรับค่าสุดทุกอย่างพักนึงแล้วมาFEARต่อโดยค่าปรับสุดเกือบทุกอย่าง(มีบางตัวต้องปิดหรือก็ไม่ลดลงอยู่ระดับmedium)เล่นไปซักพักอยู่ๆภาพมันก็แตกขึ้นมาอ่ะครับ ด้วยความตกใจผมก็รีบออกจากเกมและปิดเครื่องทิ้งซักครู่ลองมาเปิดใหม่ก็กลับเป็นปกติ ผมใช้EG-465P-VEอยู่อ่ะครับมันคืออาการที่เกี่ยวpsuใช่ป่าวครับ ถ้าไม่ใช่ใครรู้ก็ช่วยให้ความกระจ่างด้วยครับ ขอบคุณครับ

Comment

ดูอุณหภูมิการ์ดจอก่อนครับ อีกอย่างร้อนมากก็กินไฟมากขึ้นแต่ไม่น่าเป็นขนาดนี้ เว้นแต่ OC

Comment

Originally posted by s4410020 View Post
              ขนาดถอดปลั๊กแล้ว ยังเข้าเวป OCZ ได้อยู่เลย
              ผีหลอกแล้วคร้าบบบบบ

Comment

แสดงว่ามันกินไฟไปเยอะ - -

Comment

ร้อนไปมั้ง ลองดูอุณภูมดูดิมานเท่าไหรกาน

Comment

Working...
                  X