Announcement

Collapse
No announcement yet.

-*- ทำไม 8800GT มันร้อนอย่านี้อ่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• -*- ทำไม 8800GT มันร้อนอย่านี้อ่า

อุณภูมิปกติ 50-60 แต่พอ ลอง crysis ขึ้นไปตั้ง 85 อะ -*- เป้นเหมือนกันปะ จนผมต้องเปิดฝาเคสเอาพักลมเป่า อะกลัวมันจะไป 100 มันทำให้อุรภูมิในเคสสุงขึ้นมากเลย อุณภูมิ cpu ก็สูงไปด้วย

อย่างนี้เล่นเกมส์นานๆไม่พังพอดีเหรอครับ ?

แล้วปรับพัดลมเป้น 100 % ตรงไหนอ่าครับ

ร้อนเป็นปกติเลยครับ ของผมก็ประมาณนั้น
    ใช้Driverตัวใหม่และลงNTuneก็จะมีที่ให้ปรับFAN
    หรือลงRivaTunerก็ได้ครับ

Comment

ปกติ มาตรฐาน นะ

Comment

ปกติครับผม

Comment

GTS ผมเย็นกว่าอีกนะนั่น -.-ทำไม มันร้อนกว่าหว่าทั้งๆที่น่าจะเย็นกว่า เพราะขนาดการผลิตกว่า น่าจะเย็นกว่าหนิ เหอะๆ ของแรงมันเลยร้อนมั้ง เคี๊ยกๆๆ

Comment

-*- คือผมมีปัญหาอีกอย่างอะ พอเล่น pes2008 แล้ว มันขึ้นภาพเขียวๆมาแล้วมันก็ค้างอะเป้นกับอะไรเหรอ เหรือมันร้อนไปเปล่าอะ

Comment

ฮีตซิงค์บางกว่ามั้งครับ

Comment

น่าจะรอตัวที่ยี่ห้อต่างๆแปะซิ้งแจ่มๆมาให้ ซิ้งเดิมมันบางๆๆ

Comment

ต้องเปลี่ยน sink ครับ sink เดิมของ 8800GT ทำออกมาไม่ดี มันเอาไม่ค่อยอยู่

Comment

เปลี่ยนซิ้งอย่างเดียว........ รับรองเย็น

http://forums.overclockzone.com/foru...=114573&page=4

Comment

Originally posted by occlubssk View Post
                      -*- คือผมมีปัญหาอีกอย่างอะ พอเล่น pes2008 แล้ว มันขึ้นภาพเขียวๆมาแล้วมันก็ค้างอะเป้นกับอะไรเหรอ เหรือมันร้อนไปเปล่าอะ
                      ลองลงไดร์เวอร์เวอร์ชั่นอื่นๆ ซัก 2-3ตัวดูครับ ถ้าไม่หายก็ดูที่อย่างอื่น นะ

Comment

แล้วถ้า มันร้อนขนาดนี้ เล่นไปนานๆ จะมีผลอะไรต่อเครื่องเราไหมครับ

แล้วถ้ามีควรแก้อย่างไรอะครับ

Comment

ของมันแรง มันเลยร้อนเป็นธรรมดาครับ ซิ้งค์เดิมๆมันเอาไม่ค่อยอยู่

ถ้าเปลี่ยนซิ้งค์เป็นพวก HR-03 หรือ ThermalTake DuOrb รับรองเย็นจับใจ

Comment

HR 03 มันรถลงมากไหมครับ -*- แล้วมันมีพัดลมมาให้ไหม ต้องหาพัดลมแบบไหนมาใส่มันปะครับ หรือไม่ต้องใส่เลย

Comment

บอกตรง ๆ ครับว่ามันร้อนเพราะซิงค์มันห่วย ตัว GPU มันไม่ได้ร้อนกว่า G80 นะครับ เมืองนอกเขาก็ร้อนกันแบบนี้ ใครทนไม่ไหวก็หาซิงค์มาเปลี่ยนเอาเองครับ

Comment

Working...
                              X