Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับแรม CorsairXMS2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับแรม CorsairXMS2

แบบว่าปกติใช้ไฟ อยู่ที่ 2.2 ครับ แล้ววันนี้ลองเพิ่มไฟ ไปที่ 2.3 มันเกิดอาการ แบบว่า เล่นๆ อยู่ จอกระพิบ บ่อยมากๆ+ กระตุกเป็นระยะๆ ปัญหาอื่นยังไม่เจอ เพราะลองแค่แปปเดียวเลยกลับไปใช้ 2.2v คืนมันก็หาย

Ram CorsairXMS2 V4.1bus800 5-5-5-18 ครับ
    แต่กดใช้ที่ 5-5-5-15 ไฟ 2.2v Bus 900(450)

คืออยากจะทราบว่า มันเกิดจากอะไร ครับ ถ้าเพิ่มไฟเข้าไป 2.4-2.5 เน่าใหมเอ่ย -*- แบบว่าไม่กล้า ขี้เกียจไปเครม อยากเปลี่ยนไปใช้ G-skill ก็ไม่ไหวเสียดาย ซื้อมา 12000แนะคู่นี้ (ตั้งแต่ต้นปี)

ผมไม่ค่อยรู้เรื่อง OC เเรมมากเท่าไร เเต่ผมว่าใส่ไฟ 2.2-2.3 น่าจะเเรงไปนะคับ

Comment

แรงไปหรอครับ 2.2 เพราะตอนตั้ง auto บอรืดเก่า P965-Ds3 มันauto ไปที่ 2.2 เอง พอมาใช้ บอร์ดใหม่ P5KC ผมก็เลยกดไว้ที่ 2.2 เหมือนกัน แต่พอ เพิ่มไป 2.3 มันรวนๆ อะครับ

Comment

2.4 - 2.5 ยังเฉยๆ Corsair ไหม้เครมได้

Comment

ท่านแน่ใจเหรอ ว่าปัญหาดังกล่าวเกิดจากการเพิ่มไฟแรมเพียงแค่นั้น????

Comment

Working...
          X