Announcement

Collapse
No announcement yet.

folder option หายไปครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• folder option หายไปครับ

ไม่รู้ว่าติดไวรัสหรืออะไรหรือเปล่า
    แต่ folder option หายไปครับ
    กด start หา search ไม่เจอด้วยครับ
    กดปุ่ม window+F ก็ไม่มีไรเกิดขึ้น
    เป็นทั้งสองเครื่องเลย
    มันจะมีโปรแกรมอะไรฆ่ามันเปล่าครับ

ไวรัสครับ

Comment

ใช้ร่มแดงฆ่าจะหายป่าวครับ
      BANNAKAN ED6FED
      vbscript scriptfile
      มันเป็นไวรัสหรือเปล่าครับ
      เห็นอยู่ในไดรดี แต่ไม่แน่ใจยังไม่กล้าลบครับ

Comment

โดน Virus ครับ เคยเจอเหมือนกัน งงเลย ใช้ Task manager ไม่ได้ด้วย....
        1.System restore
        2.ลง Windows ใหม่....

Comment

ลบไปเลยครับ

Comment

หายแล้วคร้าบบบบบบบบ
            folder option- search -task manerger
            กลับมาปรกติแล้วคร้าบบบบบบ
            ลองหาข้อมูลเก่าๆในเวปนี้แหละ
            เค้าก็ทำลิ้งให้ไปเวปๆนึง
            แล้วให้ลง nod registry
            แล้วรันโปรแกรมตอนนี้กลับมาปรกติแล้วคร้าบบบบ

Comment

Originally posted by bannakan View Post
              หายแล้วคร้าบบบบบบบบ
              folder option- search -task manerger
              กลับมาปรกติแล้วคร้าบบบบบบ
              ลองหาข้อมูลเก่าๆในเวปนี้แหละ
              เค้าก็ทำลิ้งให้ไปเวปๆนึง
              แล้วให้ลง nod registry
              แล้วรันโปรแกรมตอนนี้กลับมาปรกติแล้วคร้าบบบบ
              ทำยังไงครับ....บอกที

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...archid=1199886

มันอยู่ในหน้าที่ผมลิ้งให้นี่แหละครับ
                แต่กลับไปหาดันหาไม่เจอ งงเหมือนกัน
                มันมีหลายวิธีครับแต่ถ้าหาไม่เจอยังไงเดวพรุ่งนี้
                ถ้าหาเจอจะเอามาโพสให้นะครับ
                ต้องไปฆ่าอีกเครื่องด้วย(เป็นอีกเครื่องที่ทำงาน)เหมือนกัน

Comment

ทำได้ยัง

http://community.thaiware.com/index....owtopic=301357

ตามนี้เลยครับ
                  โหลด รัน รีสตาร์ท
                  เครื่องคอมร์ผม2เครื่องกลับมาปรกติแล้ว

Comment

THank

Comment

โดน ไวรัส BAD 123 เข้าให้แล้ว แถมติดผ่าน flash drive ได้อีก ส่งอะไรสักอย่างผ่าน แลนตลอด ที่ลูกศรมีนาฬิกาทรายขึ้นตลอด ก๊อปไฟล์จาก cd แล้วแจ้งว่าไฟล์เสียทั้งๆที่ไม่ได้เสีย เครื่องอืดอีกต่างหาก
                      Last edited by armnena; 12 Nov 2007, 11:47:13.

Comment

ขอบคุณสำหรับความรู้

Comment

Originally posted by bannakan View Post
                          ทำได้ยัง

http://community.thaiware.com/index....owtopic=301357

ตามนี้เลยครับ
                          โหลด รัน รีสตาร์ท
                          เครื่องคอมร์ผม2เครื่องกลับมาปรกติแล้ว
                          เปิดโฟลเดอร์ ออฟชั่นไม่ได้ ทำตามนี้หายแล้วค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

Comment

Working...
                          X