Announcement

Collapse
No announcement yet.

1 หรือ 2 ดีกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 1 หรือ 2 ดีกว่ากัน

ในกรณีที่เราใช้ภาคจ่ายไฟ 1 ชุด กับ 2 ชุด ในเครื่องเดียวกัน แบบใหนมันจะดีกว่ากันครับ เพราะเพื่อนบอกว่า สามารถต่อได้หลาย ตัว

ดีคนละแง่อ่ะ แบบ 2 ชุดประหยัดกว่าเมื่อเทียบกับชุดเดียวที่กำลังวัตต์สูง แต่ก็อาจจะมีปัญหาเรื่องความไม่ปลอดภัยต่อตัววงจรเกิดขึ้นได้ หากขากความรู้ ความเข้าใจเพียงพอ

Comment

2 คัวเปลืองไฟ มากกว่าครับ และถ้า ตัวเดียว ยี่ห้อดีๆ วัตต์สูงๆ จะดีกว่านะครับ ปลอดภัยกว่าด้วย ถ้ามีตังค์ถึง ซื้อแบบดีๆ สักตัวเลยครับ ใช้ได้นานแน่นนอน

Comment

Working...
      X