Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำเกมส์pcแนวสยองขวัญ สั่นประสาทให้ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำเกมส์pcแนวสยองขวัญ สั่นประสาทให้ด้วยครับ

ช่วงนี้ย้ายมาเปิดงานแถบชานเมืองต่างจังหวัด กลางคืนเงียบกริบมีแต่ป่ากับทุ่ง ขับรถเข้าเมืองเป็น ชม.
    เลยอยากหาเกมส์สยองๆมาเล่นหักดิบกับบรรยากาศแถวที่พักครับ แนะนำด้วยครับ

ถ้าเป็นผมคงไปขุด Silent Hill มานั่งเล่นอีกรอบล่ะครับ บรรยากาศมันให้เหลือเกิน

Comment

Jericho มั้ง ไม่รู้เขียนงี้ป่าว
      Demo มันหลอนดี ภาพสวยโคด

Comment

FEAR โลด

Comment

ดัน + ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

จะว่าไปอยู่ในบรรยากาศหลอนๆอยู่แล้ว ลองเล่น Resident Evil4 มาลองดูก็ได้ครับ

ยิ่งอยู่กลางหมู่บ้านนี่ยิ่งได้ฟิวเลย ใครเคาะประตูทีก็สะดุ้งทีนึง ผมเคยลองมาแล้ว

ไม่ก็ Silent Hill4 ก็ได้ครับ(ผมคิดว่าภาคนี้หลอนกว่าภาคที่แล้วๆมาน่ะ) ยิ่งเสียงตอนผีเข้าใกล้นี่หลอนง่ายๆเลยนะ

ปล.อย่างเช่นเวลาเล่น Silent Hill4 ลองหาท่อแป็บมาวางไว้ใกล้ๆตัว เวลาเล่นเกมส์ดูสิครับ
            ถ้าเล่น Bio ก็เอามีดมาวางข้างๆ ตอนเล่นเกมส์ จะทำให้ได้ฟิวขึ้นเยอะ(สำหรับผมน่ะ)
            ของแบบนี้ไม่ลองไม่รู้นะ

Comment

ท่าน penguinbenz โหดมาก ครับ ถ้า มีคนเข้ามาในห้อง ตกใจ เผลอ เอา ท่อตี - -*

Comment

เวรกรำ...รู้สึกจะอินเกิน

แต่ Silent Hill หลอนจริงครับ ขอบอก

Comment

http://www.sinthaistudio.com/thehouse เล่นอันนี้ แล้วไม่ขนลุก ยินดีให้ถีบเลยเอ๊า........5555

Comment

clive barker 's jericho น่ากลัวมาก เล่นไปเเปปนึง เลิกเลยคะ ไม่ไหว

Comment

ในความรู้สึกผมนะที่เล่นมา ผมว่า FEAR หลอนกว่า clive barker 's jericho นะ
                      FEAR มันมีช่วงที่ทำให้เรารู้สึกกลัวได้ ซาวน์เป็นตัวช่วยที่ดีเลย แล้วเอมม่าชอบโผล่มาตอนที่คิดไม่ถึง
                      clive barker 's jericho ตัวละครมันน่ากลัวครับ แต่พอเล่นจริงๆยิงซะกระจุยมากกว่าครับ
                      Silent Hill ยังไม่เคยลองเลยครับ เดี๋ยวต้องลองแล้ว

ตอนนี้สำหรับผม FEAR หลอนสุดแล้วครับ

ปล.ปกติไม่ค่อยได้เล่นแนวหลอนๆซักเท่าไหร่ เล่นแนวทหารซะมากกว่า

Comment

Jericho หลอน+บ้าเลือด ดีครับ ยิ่งตอนใกล้จะจบ มีแต่บอสโหดๆ มันหลอนก็ตรงที่เวลา ไอ้ตัวน่าขยักแขยงมัน วิ่ง มาใส่เราด้วยความเร็ว เป็นของจริง ผมกดไกปืนไม่ออกแน่ ขาสั่นเป็นลมตรงนั้นแหละ -*- เกมนี้ ออกแบบศัตรูได้น่ากลัวดี มีศิลปะด้วย ภาพก็สวยเทกเจอร์นี่ ละเอียดยิ๊บ ได้อารมณ์ มาก ไม่กินสเปกด้วย ลองเล่นดูนะครับ ส่วน silent hill เกมนี้ภาคหลัง ๆ ผมว่ามันไม่ค่อยหลอนมากแล้ว ออกแนว แอคชั่นไปหน่อย แต่ยังคงความเป็นเอกลักษ์ ก็ตรง เราอยู่ในสภาพ หนีตาย เอาตัวรอดแล้วก็หวาดกลัว ไม่ใช่อาวุธครบมือ เหมือน jericho
                        ส่วนเกมอื่นๆ ที่แนะนำก็มี FEAR , Bioshock , Bio4 , แล้วก็ เกมที่ท่าน armyman แนะนำ เล่นแล้ว ผมว่าพี่ได้กรี๊ดเป็นผู้หญิงแน่ๆ เหอะๆ (ถ้าเกมนี้ไม่ดีจริง อมขี้ มาพ่นใส่หน้า ผมเลย เอ้า)
                        Last edited by bumrungjit; 13 Nov 2007, 07:26:08.

Comment

SilentHill ครับ

Comment

แนะนำ Sirent Hill อีกคนครับ
                            ยิ่งถ้าได้เล่นช่วงที่บรรยากาศเงียบ ๆ และมีสมาธิกับการเล่นแล้วล่ะก็.... อิอิ
                            หลอนสุด ๆ เลยแหละครับ

Comment

F.E.A.R. ขอรับ
                              รับประกันความหลอน
                              เนื้อเรื่องแบบหนังสยองขวัญเกรดดีๆเลยทีเดียว

Comment

Working...
                              X