overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 38

Thread: พอกันทีประกัน D-com

OverclockZone Member punnova's Avatar

Default พอกันทีประกัน D-com

Hdd ผมซื้อมาใหม่ 320 G Format ไม่ผ่าน <ย้ำเพิ่งซื้อมาใหม่> ผมก็เลยเอาไปเคลมที่ 0 dcom
    เค้าบอกรออีก 2 อาทิตย์ มันบอก >> ของหมดไม่มี Hdd Sata เลย ผมเริ่มเซ็งๆแระ ก็เลยถามว่า ขอ สำรองใช้ ก่อนได้ไหม ขอแค่รุ่น สาย pararial ก่อนก็ได้ ผมกำลังประกอบเครื่องอยู่ ข้างล่าง <พันทิป> มันบอกไม่ได้ (ดูมันพูดดิ) ผมก็เลยต้องยก คอมที่ยังประกอบค้างอยู่ที่พันทิป กลับบ้าน จ่ายเงินไปหมดแล้ว จนป่านี้ Hdd ที่เอาไปเคลม ตั้งแต่เดือนที่แล้วยังไม่ได้เลย Hdd sata ของขาดได้ไงเป็น ตัวสำรองก็ไม่มีให้ใช้ก่อน ต่อไปนี้จะไม่ใช้ dcom ซักชิ้น

>>>>>>

ซื้อก่อนหน้าที่จะประกอบเครื่องวันนึง ซื้อร้านอื่นครับ ซื้อมาแล้ว Format ไม่ผ่าน ผมก็นึกว่า Hdd รุ่นใหม่ ต้องใช้กับเมนบอดร์รุ่นใหม่ ก็เลยตัดสินใจไปประกอบเครื่อง แล้วเอา hdd ไปที่ร้าน พอตอนลง ช่างบอก hdd เสีย (เวร..ทำไมเป็นอย่างงั้น) ตกลง Hdd ที่ซื้อมาเมื่อวานมันเสียจิงๆ ผมโง่หรือเปล่าครับเนี่ย -*-
    Last edited by punnova; 12 Nov 2007 at 21:27:21.

OverclockZone Member ตั้มคุง's Avatar

น่าเหนจัยนะครับ แต่ถ้าเป็นที่ศูนย์ DCOM ใหญ่ที่สรรพาวุด ผมว่าปัญหาไม่มีนะ ผมไปเครม HDD,VGA ทีไลได้กลับบ้านทุกที ปันหาที่คุนเจอนั้นอยากเปนเพราะ 0 DCOM ที่พันทิฟนั้นล๊อคของเขาอาจหมดจิงๆก็ได้ครับ จึงต้องใช้เวลาในการตรวจเซ็จของและขนส่งของที่สรรพาวุดอีกที 1

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

แย่หละแบบเนี่ยะ

แต่จะให้เลือกไปเคลมแต่ศูนย์ใหญ่อย่างเดียวเลย ก็คงไม่ไหวมั้ง การบริการลูกค้ามันต้องมีบ้างซิ ไม่งั้นจะมีศูนย์ย่อยไว้ทำไมง่ะ

OverclockZone Member Bond's Avatar
    นวมินทร์ บางกะปิ

ลองโทรเข้าศุนย์ใหญ่ดูสิครับว่า ของมันขาดจริงรึเปล่า ผมว่าเค้าน่าจะมีวิธีการแก้ปัญหาได้นะ เป็นผมไม่ยอมแน่นอน

OverclockZone Member CaLiBaN's Avatar

เดี๋ยวนี้ประกันเน่าหมดทุกเจ้าแล้วหรอเนี้ย

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

งงงับ ซื้อประกอบตอนนั้นเลย ถ้ามันมะผ่านที่ร้านน่าจะเปลี่ยนตัวใหม่เลยสิ ==a (7 วันนะปกติอะ ยิ่งพึ่งซื้อประกอบตรงนั้น ยิ่งต้องเปลี่ยนเลยอะนั้น) มีด้วยเหรอซื้อตรงนั้น format มะผ่านตรงนั้นกลับให้เอาปายเคลมศูนย์ตอนนั้นเลย เนี่ยนะ -*-

OverclockZone Member samutss's Avatar
    samutsognkram city fc.

เฮ้ย ร้านไม่เปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยหรือ ....ร้านไม่ดีแล้ว

OverclockZone Member punnova's Avatar

ซื้อก่อนหน้าที่จะประกอบเครื่องวันนึง ซื้อร้านอื่นครับ ซื้อมาแล้ว Format ไม่ผ่าน ผมก็นึกว่า Hdd รุ่นใหม่ ต้องใช้กับเมนบอดร์รุ่นใหม่ ก็เลยตัดสินใจไปประกอบเครื่อง แล้วเอา hdd ไปที่ร้าน พอตอนลง ช่างบอก hdd เสีย (เวร..ทำไมเป็นอย่างงั้น) ตกลง Hdd ที่ซื้อมาเมื่อวานมันเสียจิงๆ ผมโง่หรือเปล่าครับเนี่ย -*-

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

คือภายใน 7 วันเปลี่ยนตัวใหม่ที่ร้านที่ซื้อได้เลยนะงับ ==" (ถ้าร้านมานม่ายงี่เง่านะ)

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

แย่จริงๆเลย ของผมก้อ dcom หลายอย่างเหมือนกันlol

OverclockZone Member SunzabiLL's Avatar
    นนทบุรี @รัตนาธิเบศน์~งามวงวานศ์

ตอนนี้ HD 80SATA ไม่มีของไครจะไปเคลมรอนานเลย

ผมรอมาแล้วสองอาทิตย์กว่าเลยติดสินใจ ซื้อตัวไหม่ 160Gb มาไช้

แย่จริงๆ HD ควรจะมีเก็บไว้ตลอดอีกอย่างน่าจะมีตัวสำรองไช้มาไห้ก้ไม่ได้

OverclockZone Member LigerZero's Avatar

Quote Originally Posted by CaLiBaN View Post
    เดี๋ยวนี้ประกันเน่าหมดทุกเจ้าแล้วหรอเนี้ย
    เหลือ ARC + Saveway ละมั้งครับยที่ยังไม่มีข่าว

OverclockZone Member greatmazinga's Avatar
    พระราม 2 สุขสวัสดิ์ ทุ่งครุ

ขนาดจะอัพเกรด HDD ของเดิมผมเป็น 160 IDE จะเปลี่ยนเป็น 250 SATA ยังไม่ได้เลยท่าน
    มันบอกว่า จะต้องเปลี่ยนเป็น IDE เท่านั้น คิดดูเองก็แล้วกันครับ เอาเงินมาให้แท้ๆ ยังไม่ได้เลย

อาทิตย์ก่อนเอา DVD Lite-on ไปเคลม เอากลับมา เป็นรุ่นเก่ากว่าของเดิม ผมก็ไม่ได้คิดอะไร
    แต่มันอ่านแผ่นไม่ออกก็เลยเอาไปเคลมอีก ได้รุ่นเดิมกลับมา แต่เป็นตัวใหม่กว่า (ผลิต 06/2007)
    ผมก็เลยช่างมัน อย่างน้อย มันก็ได้ตัวที่ดีกว่าที่ใช้อยู่ หมดประกันเดือน 12 นี้แล้ว ค่อยคุ้มหน่อย

วันเดียวกัน ผมไปซื้อ DVD-RW ASUS หาประกัน Synnex ไม่ได้ซักร้านเลยครับ มีแต่ Dcom
    ก็เลยจำใจเอามา (ไปร้าน m-inter ชั้น 3 ที่ติดกับ jib แม่งไม่สนใจลูกค้าเลย เรียกแล้วก็ไม่สนใจ ผมละเบื่อ)

ขออภัยที่บ่นยาวครับ แห่ะๆ

OverclockZone Member hamoy's Avatar
    วิภาวดีรังสิต 5 - Mega บางนา

ผมไปสรรพวุธ 10 นาที ได้ของเรย -*-(HDD 160G SataII)
    ไปตอน 8.30 น. มันเปิดพอดี เลยได้เร็ว -*-

OverclockZone Member โชติก's Avatar

น่าเห็นใจ

Quote Originally Posted by hamoy View Post
    ผมไปสรรพวุธ 10 นาที ได้ของเรย -*-(HDD 160G SataII)
    ไปตอน 8.30 น. มันเปิดพอดี เลยได้เร็ว -*-
    สรรพวุธ ศูนย์ใหญ่หรอครับ ผมจำได้ว่าอยู่แถวสวนลุม หรือมันเปลี่ยนแล้วอ่ะครับ

OverclockZone Member mrchosit's Avatar
    บางกอก เมืองหลวงประเทศไทย

Exclamation

ประกันมีปัญหากันเยอะจัง
    ผมเจอความรู้สึกไม่ดีตั้งเเต่ตอนซื้อเลย เเล้วอย่างงี้ประกันจะมีปัญหารึเปล่าเนี่ย
    ไปซื้อHDDใหม่ จริงอยากได้เเค่IDE ATA100 40-60G ใช้งานทั่วไป ของมื2ประกันไม่มีก็ถูกกว่าไม่มาก
    ตัดสินใจซื้อใหม่เลย เพิ่มอีกไม่กี่ร้อยเเล้วประกัน5ปี

มันมีเเต่80G ก็ไม่เป็นไร เเต่ตอนถามว่ามียี่ห้อไหนบ้าง เขาตอบว่า"ไอ้เนี่ยน่ะ ถูกสุดเเล้ว ถูกกว่านี้ไม่มี"
    เเล้วก็ดูจะไม่สนใจ ตอนซื้อก็ไม่บริการเท่าไหร่ จนตอนเด็กใหม่เขามาทำงานเเทน ตรงนี้ดีครับ เขาไม่เป็นงานเเต่พยายามตามให้

OverclockZone Member Hunter_JIK's Avatar

เพิ่งซื้อวันนั้นทำไมไม่เปลี่ยนกับร้านเลยครับ เขาต้องรับผิดชอบนา

OverclockZone Member chichi's Avatar

Quote Originally Posted by LigerZero View Post
    เหลือ ARC + Saveway ละมั้งครับยที่ยังไม่มีข่าว
    เคยเครมแรม Geil ที่Saveway เครมยากมาก

OverclockZone Member hamoy's Avatar
    วิภาวดีรังสิต 5 - Mega บางนา

Quote Originally Posted by punnova View Post
    สรรพวุธ ศูนย์ใหญ่หรอครับ ผมจำได้ว่าอยู่แถวสวนลุม หรือมันเปลี่ยนแล้วอ่ะครับ
    จร้า มันย้ายศูนย์ใหญ่ไปอยู่สรรพวุธแล้วครับ(เลยแยกบางนามาหน่อยนึง)

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks