Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัว 8800gt นี่เหมาะกับ bord ตัวไหนที่สุดอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัว 8800gt นี่เหมาะกับ bord ตัวไหนที่สุดอ่ะครับ

ผู้รู้แนะนำทีครับผมพอดีกะว่าจะเปลี่ยน บอร์ดใหม่ด้วยเลย
    ขอทราบรุ่นและราคานะครับผม ขอบคุณมากครับ

จะเล่น Intel หรือ AMD ละครับ งบเท่าไร

http://th.forum.giga-byte.com/viewtopic.php?t=64

Comment

intel or AMD

Comment

ขอโทดครับลืมบอกรายละเอียด
        เล่น intel งบประมานไม่เกิน 5000 บาทครับ
        ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับผม

Comment

ถ้าอินเทลก็เลือกบอร์ดที่ใช้ชิปเชตX38ครับ เพราะรองรับPCI-E 2.0 ส่วนคุณจะใช้ยี่ห้อไหนรุ่นไหนก็ตามใจชอบครับ

Comment

CPU อะไรล่ะครับ ไม่ไช่ P4 น่ะ

Comment

X38 PCI-E
              ตัวอื่นยังไม่ออก

Comment

X38 PCI-E 2.0
                ตัวอื่นยังไม่ออก

Comment

ผมว่านะ มอง CPU ที่จะเอามาใส่กะ M/B มากกว่า เเล้วค่อยไปมองว่าใช้M/Bอะไรอีกที เพื่อจะใด้ดึงคะเเนะ+ดึงพลังของ8800GTออกมาใด้มากที่สุด เพราะM/Bใหนที่มีPCI-ex มันก็ใส่ใด้หมดเเหละครับ

อย่างผม CPU sampron เทส3D06ใด้เเค่5000+เอง(8800GTS)นี่OCจาก1.6ไป2.4นะ
                  เพื่อนผม E6550@3.0Ghz. มันใด้10,000+ fps กระฉูด (8800GTS)
                  ประมาณนี้ครับผิดพลาดประการณ์ใดขออภัยครับ........
                  Last edited by Deicide; 12 Nov 2007, 16:30:08.

Comment

แล้วของผม CPU AMD Athlon64 3200+ ธรรมดา บอร์ด Asus A8N-E จะใช้กับการ์ด 8800GT ได้มั้ยครับ ปัจจุบันใช้ 7600GT อยู่แต่ คิดจะปลี่ยนน่ะครับ

Comment

Originally posted by JackAss View Post
                      ผู้รู้แนะนำทีครับผมพอดีกะว่าจะเปลี่ยน บอร์ดใหม่ด้วยเลย
                      ขอทราบรุ่นและราคานะครับผม ขอบคุณมากครับ
                      Originally posted by Gaz View Post
                      แล้วของผม CPU AMD Athlon64 3200+ ธรรมดา บอร์ด Asus A8N-E จะใช้กับการ์ด 8800GT ได้มั้ยครับ ปัจจุบันใช้ 7600GT อยู่แต่ คิดจะปลี่ยนน่ะครับ

บอร์ดใหนก็ใส่ได้ครับ ตั้งแต่ 1000 - 100000฿ นะ แล้วแต่งบ
                      ขอให้มี Slot VGA เป็น PCI E เป็นพอ อะ ^^
                      แล้วมีงบเท่าใหร่ ละครับ ( จขกท นะ )

Comment

ตอนนี้ผมมีงบ ซื้อการ์ด ประมาณไม่เกิน หมื่นหก แนะนำหน่อยครับรุ่นไหนดี

Comment

Originally posted by Gaz View Post
                          ตอนนี้ผมมีงบ ซื้อการ์ด ประมาณไม่เกิน หมื่นหก แนะนำหน่อยครับรุ่นไหนดี
                          เอา GF8800GT - 10000฿ (ประมาณ)
                          เหลืออีก 6000฿ ไปซื้อแรมเพิ่ม + PSU 500W+ นะ

Comment

Gigabyte P35 DS3R ครับ

ราคาสมค่าตัว All Solid อีกต่างหาก

Comment

Originally posted by illusion_tx View Post
                              Gigabyte P35 DS3R ครับ

ราคาสมค่าตัว All Solid อีกต่างหาก
                              P5k อีกตัวนะ

Comment

Working...
                              X