Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดับ ดับ ดับ ดับอีกแล้ว ใครช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดับ ดับ ดับ ดับอีกแล้ว ใครช่วยที

เล่นอยู่ดีๆ ดับเฉยเลย ไม่รู้เป็นเพราะอะไร
    ตอนแรกนึกว่าเป็นที่ UPS แต่ไม่ใช่ พ่วงจอกับ psu เกี่ยวมั้ยครับ หรือว่าเป็นที่ เมนบอร์ด ครับ
    ช่วยบอกทีครับ
    Last edited by itnakhon; 3 Nov 2006, 07:16:34.

แล้วเลามานดับนี้ UPS ดับด้วยไหม

Comment

Originally posted by itnakhon View Post
      เล่นอยู่ดีๆ ดับเฉยเลย ไม่รู้เป็นเพราะอะไร
      ตอนแรกนึกว่าเป็นที่ UPS แต่ไม่ใช่ พ่วงจอกับ psu เกี่ยวมั้ยครับ หรือว่าเป็นที่ เมนบอร์ด ครับ
      ช่วยบอกทีครับ
      ups ไม่ดับ

Comment

ความร้อนซีพียูเท่าไหร่ครับ

Comment

cpu ร้อนไปเป่าครับ
          ไม่ก็ psu พังรึจ่ายไฟไม่พอแล้วมั้ง
          ลองไล่ดู ยิ่งถ้าดับตอนเล่นเกมหนักๆนี่สาเหตุมาจากที่บอกนี่ละคับ

Comment

อาจจะเป็นที่พวก slot ต่างๆ ก็ได้นะครับ
            กระแส อาจะรัดวงจร ที่เล่นๆ อยู่เดี๋ยวดับๆ
            เอาออกมาทำความสะอาดหน่อยก็ดีนะครับ

ปัญหาลึกลับ พอเอาไปให้ร้าน มันอาจจะไม่แสดงอาการ แต่พอกลับมาบ้าน กลับเป็นแล้วเป็นอีก
            เหอะๆ

อาการนี้ผมว่าต้องมี อะไรตรงไหนช็อตซักแห่งง่ะ ครับ มันถึงดับ

Comment

ไม่ต้องคิดมาก รื้อออกมาให้หมด แล้วประกอบเข้าไปใหม่

ใส่ เพียงแค่ แรม ฮารืดดิส บอร์ด ซีพียู พอ

ลองเทสดู มันจะดับเป่า

Comment

เครื่องผมเป็น
                MB: Asus A8N SLI SE
                CPU : AMD AThlon 64 3000+ 939
                VGA : GF 7900gs pci ตัวเดียว
                Ram : rox 512 x2
                HDD : 80 G x2
                DVD RW : 2 อันครับ
                ผมใช้ PSU 400 w พอไหม ครับ
                เพราะว่าก็ บางทีก็ดับโดยไร้สาเหตุเหมือนกัน

และแนะนำให้หน่อยนะครับ ว่า ถ้าเกิดผมจะ ต่อ SLI ต้องเพิ่มเป็นกี่ วัต คับ

Comment

PSU ของยี่ห้ออะไรครับ ถ้า No name แถมมากับเคสอาจจ่ายไฟไม่พอ

Comment

Working...
                  X