Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นๆคอมอยู่ก็ค้างขึ้นจอฟ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นๆคอมอยู่ก็ค้างขึ้นจอฟ้า

ผมเล่นๆ คอมอยู๋ไม่ว่าจะเปิดเน็ตหรือเล่นเกมส์ มันอยู่ๆ ก็ค้างแล้วขึ้นจอ ฟ้า แล้วก็ รีสตาท ใหม่ อ่า คับ อยากรุ้จังว่ามันเป้นอะไร อะคับ

E2142
    EN8500GT
    HDD 1

ทีแรกนึกว่าเป้น เพราะ PSU มะพอ วันนี้ไปซื้PSU ของ DULUX 450 W มา 980 บาท ก็ยังเป้นเหมือนเดิมเลยคับ อยากรูว่ามันเป้นอะไรหรือว่าไฟส์ยังไม่พออีกอ่าเซ็งจังเรยฮะ ช่วยด้วยย

แรมเท่าไรเอ่ย?

อย่าลืมเช็คเรื่องความร้อนด้วยนะ

Comment

เปงที่วินโด้เป่าคับ

Comment

แรม 1 จิ้ก 512*2 ตัวคับ มันเป้นตั้งแต่ซื้อมาเรยคับ ความร้อนไม่น่าเกี่ยวคับ เพระว่า ผมเปิดเครื่องมา ใหม่ๆเปิดเว็บเล่นในห้องแอร์ด้วย มันก็เป้นอะคับ เล่นเกมส์ ก็ค้าง เล่นแค่เน็ต เปิด เว็บ เปิดเเพลง ยัง ค้าง เลย ครับ ทัมงัยดี สรุป ผมไป ซื้อ psu มาเสียตังป่าวหรอคับ เหอๆ

Comment

ไวรัส / สปายแวร์
          PSU
          RAM
          ตัววินโดวส์
          ความร้อน

Comment

ไม่เกี่ยวที่วินโด้คับ ลงแก้ ทุก วินโด้หลายๆแล้ว ก็ ยังไม่หาย คับ ทัมงัยดีฮะ

Comment

ไวรัสไม่ใช่หรอกฮะ ผม ลงวินโด้ใหม่มันเป้นมาตั้งแต่เซ็ทอัพทีร้าน แล้วคับ ผม เรยไม่รู้ว่าเป้นอะ ไร หรือว่าไฟส์ ไม่ พอ ป่าวคับ วันนี้ ผม พึ่งไปซื้อ PSU มาเปลี่ยนใหม่เอง 450 W ของ DELUX อ่าคับ เฮ้อ เสียตังป่าวหรอ เนี่ย ทัมงัยดีคับ ไวรัสไม่เกี่ยวแน่นอน แรม 512 สองตัวคับ การ์ดจอ 8500GT หรือไฟส์มันจะไม่พออีกอะงับ

Comment

ช่วยด้วยคับมังเปงที่อารายอ้า

Comment

การ์ดจอรุ่นไหน เช็คDriverด้วยครับ บางตัวเล่นเกมส์เล้วตอนออก หรือตอนที่มันปรับค่าค้างไว้อยู่
                  เช็คค่าเเล้วลองเทียบดูครับ ค่าในwindowsอาจจะเปลี่ยนด้วย ค่อยๆเช็คเดียวก็เจอ

ของผมมีปัญหากับการเปลี่ยนMode เปลี่ยนDriverเเล้วจบครับ

Comment

ไม่ว่า จะเล่นเกมส์หรือไม่เล่น เกมส์ เปิดมา ยังไมได้เล่นเมกส์อะไรเรย ยังค้างเรย คับ เปิดเครื่องใว้เฉยๆยัง ค้างเรยครับ มันน่าจะเป้นที่อะไรคับ ไดรเวอร์การ์ดจอก็เปลี่ยนแล้วคับ ลองเปลั่ยนหลายๆ เวอแล้วคับก็ไม่หาย คับ

Comment

Working...
                    X