Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลมติดไฟLed 12 เซ็นที่ขายเลหลังใส่ลังรอบอ่อน (ชั้น 4 พันทิพ)นี้มันกินไฟเยอะมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลมติดไฟLed 12 เซ็นที่ขายเลหลังใส่ลังรอบอ่อน (ชั้น 4 พันทิพ)นี้มันกินไฟเยอะมั้ยครับ

อยากถามว่าพัดลมไฟ Led 12 เซ็นที่ขายลัง รอบอ่อน กินไฟประมาณกี่ Watt ต่อ 1 ตัวครับ

ต่าง Watt กับพวกพัดลมเทพ ตัวละ 500 กว่าๆของพวก Thermatake SilentCat เยอะมั้ยครับ

เดี๋ยวไม่เห็นภาพว่าจะกำลังทำอะไร

ออกแนวสิ้นเปลืองโดยใช่เหตุ

ปล.ถ้าไม่เยอะ คิดว่า 20 ตัวนี้กินถึง 50 Watt หรือเปล่าครับ (เฉพาะพัดลมน่ะครับ)
    ปล.กำลังมีโครงการลอดท่ออุโมงค์ลมภายในเคสอ่ะครับ
    ปล.ทำไปเพื่อสะใจ
    Last edited by penguinbenz; 12 Nov 2007, 22:25:00.

การกินไฟไม่ต่างคับ แต่ความทาทานต่างแน่นอน

Comment

หากมีเวลาลองไปเดินบ้านหม้อน้ำครับ มีพัดลมรอบจัดให้เลือกสรรเพียบ ราคาถูกกว่าเยอะ แถมบริการวัดอัตราการซดไฟให้พร้อม....

Comment

Originally posted by dears View Post
        หากมีเวลาลองไปเดินบ้านหม้อน้ำครับ มีพัดลมรอบจัดให้เลือกสรรเพียบ ราคาถูกกว่าเยอะ แถมบริการวัดอัตราการซดไฟให้พร้อม....

ไม่เน้นรอบจัดครับ เน้นแสบตาอย่างเดียว(ส่งเข้าประกวด Modi Zone เน้นแนวทาง)

แต่ผมลองต่อดูแล้วนะ มันก็เย็นขึ้นอ่ะ(ดีกว่าตัวเดียวหน่อยนึง)

Comment

คิดว่ามันน่าจะกินตัวละกี่วัตต์อ่ะครับ พัดลมสีเข่ง 12Cm led

Comment

ตัวละไม่ถึง 10wแน่นอนนะผมว่า

Comment

0.18*12V
              0.18*5V ใช่ป่าวหว่า

ถ้าใช่ก็ตัวละ 3W

สูตรนี้คิดขึ้นเอง 55

Comment

Working...
              X