Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูให้หน่อยครับ

ผม ใช้ E2160 350*8 ได้ 2.8 ครับ กะว่าแค่พอเพียง ไฟซีพียู 1.365 บอร์ด abit ip 35-e ครับ แรม geil 512*2 800 ทีนี้ มันได้ ดังภาพอ่ะครับ มันโอเค รึเปล่า หรือว่า ต้อง ทำให้มันเป็น 1:1 เท่านั้นครับ ไฟแรม 2.0 แล้ว ปรับ บัส แรม ขึ้นไปอีก จะดีรึเปลาครับ บอกหน่อย
    Last edited by jiggoja; 13 Nov 2007, 01:19:59.

fsb มีผลมากกว่าอ่ะครับ ส่วนแรม ไม่ค่อยมีผลเท่าไร

Comment

ลองเทส ที่ 1:1 ดูครับว่าได้คะแนนเท่าไร แล้วลอง ปรับ บัสแรม เพิ่มขึ้นอีก แล้วลองเทสดูครับ ว่ามันต่างกันใหม ครับ ก็จะได้คำตอบครับผม

Comment

นี่ครับคือปัญหา ไอ้ 1:1 เนี่ย ผม จะไปปรับตรงไหน ครับ ในไบออส มันมี 1.1 = 0 1:1=20 1.1=50 แบบนี้ดว้วยครับ งงจิง หรือว่า คือถ้า ปรับไปเรื่อยแล้วเช็ค จากโปรแกรม ถ้า เป็น 1:1 คือใช้ได้ใช่มั้ยครับ

Comment

เรื่อง OC สูตรไหนแล้วได้ประสิทธิภาพมากกว่ากัน เรื่องนี้ไม่ขออธิบายแล้วนะครับ เพราะเคยตอบไปเยอะแล้ว
          เข้าเรื่องเลยละกัน
          1:1 คืออัตรการทดบัส cpu : ram ยกตัวอย่าง เช่น เมื่อบัส cpu วิ่ง 266 ต้องทดแรมให้เป็นบัส 533 แล้วมันจะวิ่ง 1:1
          คราวนี้เก็ตละนะ เพียงแค่ไปทดบัสแรมลงแค่นั้นแหละครับ

Comment

Originally posted by jiggoja View Post
            นี่ครับคือปัญหา ไอ้ 1:1 เนี่ย ผม จะไปปรับตรงไหน ครับ ในไบออส มันมี 1.1 = 0 1:1=20 1.1=50 แบบนี้ดว้วยครับ งงจิง หรือว่า คือถ้า ปรับไปเรื่อยแล้วเช็ค จากโปรแกรม ถ้า เป็น 1:1 คือใช้ได้ใช่มั้ยครับ
            ปรับเป็น 2.0 ครับ

Comment

ได้ แว้วว คับ ขอบคุณทุกคนครับ เพิ่งจะเข้าใจหลักการ คือ การลดบัสแรมลงไป เพราะมันจะเพิ่มไปตามที่เราคล๊อก ซีพียู ชิมิ ครับ ผม ลดลงไป 1:1 = 0.0 แ ล้วมันมี วงเล็บ ว่า 700 ครับ พอเข้ามาเช็ด ในโปรแกรม เป็น 1:1 แล้วครับ ใช้ได้แล้วชิมิครับ ขอบคุณทุกคนครับ ผม แหม มัน ยากเหมือนกันนะเนี่ย 555

Comment

Working...
              X