Announcement

Collapse
No announcement yet.

จริงไหมที่E6700อัด4Ghzง่ายกว่าE6750

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จริงไหมที่E6700อัด4Ghzง่ายกว่าE6750

ตัวคุณ10กับตัวคูณ8

มีคำถามแบบอนุบาลมาถามอีก

ถ้าคุณไปOverclockที่ขั่วโลกเหนือจะอัดกันได้เท่าไหร่

เออ น่าคิดนะ ผมก็อยากรู้ชีวิตนี้ใช้แต่ CPU รุ่นต่ำๆไม่เล่นสูงซักที -*- อยากรู้รุ่นสูงเหมือนกัน ว่าอันไหนจาดีกว่า

Comment

ไม่ต้องถึงขนาดขั้วโลกเหนือก็ได้มั้ง แค่จับ E6750 เล่นน้ำซะหน่อย ก็ถึง 4G แบบชิวๆแล้ว

Comment

E6700 ลากไม่ค่อยไปหรอก E6750 ลากลื่นกว่า

Comment

Originally posted by Zanaza View Post
          ถ้าคุณไปOverclockที่ขั่วโลกเหนือจะอัดกันได้เท่าไหร่
          ก็อัด หมีขาว 2 เพนกวิน 4 วอลรัสอีก 4 รวม 10 ตัวพอดี

ปล. ก็อนุบาลง่ะ

Comment

คำตอบ ถ้าไปOCที่ขั่วโลกเหนือผมว่าลากไม่ไปเลยเพราะคนOCหนาวตายก่อน ไม่ก็โดนหมีแด๊กก่อน
            ปล.อนุบาลด้วย

Comment

เอาจริงๆ ลากได้พอๆ กันแหละครับแต่ e6700 ได้เปรียบที่ ตัวคุณมากกว่าทำให้เลือก FSB ที่จะเอามา sync กับแรมได้ง่ายกว่า(400*10 ) ที่ความเร็วเท่ากัน e6750 เย็นกว่านิดหน่อยครับ แต่ถ้าจะเอา 4.0 ยังไงก็ต้องเล่นน้ำ ดัวนั้น ทั้ง 2 ตัวก็น่าจะถึงอยู่ดี แต่อย่างที่บอก sycn แรมได้ได้เปรียบ

Comment

Originally posted by dears View Post
                ไม่ต้องถึงขนาดขั้วโลกเหนือก็ได้มั้ง แค่จับ E6750 เล่นน้ำซะหน่อย ก็ถึง 4G แบบชิวๆแล้ว
                ซิงลมห้องไม่แอร์ ผมก็ถึงกก๊าบ แต่ osthos ครึ่งชัวโมงวูบ มันร้อนสะสม

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
                  ซิงลมห้องไม่แอร์ ผมก็ถึงกก๊าบ แต่ osthos ครึ่งชัวโมงวูบ มันร้อนสะสม
                  นั้นงัย....แปลว่าไม่ชิวๆ

Comment

แล้วแต่ MB ครับผม ถ้าบอร์ดท่านรับ FSB สูงได้ไม่ดีก็คงลากเจ้า E6750 ที่โผล่มาก็ล่อ FSB ไป 1333 ลำบากหน่อย

Comment

จะลากผมไปไหนนี่

Comment

ลากด้วยคน

Comment

E6600(Es )4.2สบายๆครับ

ตามลายเซ็น

Comment

สบายๆเลยเหรอครับ หุหุ

Comment

Working...
                            X