Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอโน๊ตบุคเสีย ซ่้อมแพงรึเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอโน๊ตบุคเสีย ซ่้อมแพงรึเปล่าครับ

อาการของมันคือ สีเพี้ยน ครับ

ผมจะให้ดูง่ายๆ จากรูปครับ

รูปจริง http://img.icez.net/i/4p/j1pp1.jpg

ใช้กล้องถ่ายจอโน๊ตบุค สีเป็นแบบนี้ http://img.icez.net/i/pg/7cpp2.jpg

สังเกตุที่หน้าของอั้ม ครับ สีมันสะท้อนแสงได้

ให้ดูอีกรูป ดูที่แขน น่ะครับ http://img.icez.net/i/45/pic_0180.jpg

---

ผมทดลอง เอาจอมาเสียบผ่าน VGA Port ของโน๊ตบุค ออกจอ LCD ของผม

สีเป็นปกติทุกอย่างเลยครับ ผมเลยฟันธงไปว่า จอโน๊ตบุค เสียแน่นอน

อยากทราบราคาซ่อมครับว่าแพงรึเปล่า ??

รุ่น Acer 5583NWXMi ครับ หมดประกันแล้วเมื่อ 23 กันยายน 2550

แล้วก็ เอาไปต่อประกัน ยังได้รึเปล่าครับ ??

ถัายังมีประกันส่งเคลม แต่หมดถ้าหมดประกัน ก็น่าเกิน7000ถึง8000บาท ผมเคยเปลี่ยนเอง อยู่7500 เปลี๋ยนชื้อแค่จอครับ

Comment

ถัายังมีประกันส่งเคลม แต่หมดถ้าหมดประกัน ก็น่าเกิน7000ถึง8000บาท ผมเคยเปลี่ยนเอง อยู่7500 เปลี๋ยนชื้อแค่จอครับ

Comment

โห แพงขนาดนั้นเลยเหรอครับ

ซวยจิงๆ

Comment

1500-12000 ครับ

ถ้าไม่พังที่จอก็ถูกหน่อยครับผม

Comment

สอนให้รู้ว่าต่อประกันเอาไว้ก่อน อุ่นใจ กลัวจะเป็นบ้างจังผม

Comment

สำหรับ จอ Compaq 15000 ขาดตัว
              (เซ็งเลยอ่ะ)

Comment

จอของผมขึ้นเป็นฝ้าสีขาวๆลามไปเรื่อยๆตอนนี้จะเต็มจอแล้วครับใครรู้วิธีซ่อมบ้างครับ
                เครื่องรุ้น NEC VersaPro NX

Comment

Originally posted by somkiat1 View Post
                  จอของผมขึ้นเป็นฝ้าสีขาวๆลามไปเรื่อยๆตอนนี้จะเต็มจอแล้วครับใครรู้วิธีซ่อมบ้างครับ
                  เครื่องรุ้น NEC VersaPro NX
                  ไม่ต้องซ่อมหรอกครับเปลี่ยนไปเลยดีกว่า จอมันเก่านานแล้ว เดี๋ยวนี้ค่าจอ LCD ไม่แพงเหมือนสมัยก่อนครับ

Comment

Acer ก็ 8000 ขึ้นครับ

มี compaq mb เสียอยู่ตัวนึง เอาราคาไปเช็คมา ยอมให้มันนอนตายที่บ้าน ดีกว่า

Comment

อาจจาเสียแค่สายแพ ก้อได้นะ

Comment

ถ้าเป็นมือ 1 แต่ไม่ใช่ของศุนย์ ทางร้านเขา order มาเอง เคยเปลี่ยนมาประมาณ 3500 บาท แต่จำไม่ได้ว่ามีประกันกี่เดือน ลองโทรไปที่ 0858712445 ดูนะคะ เวลา 11-.00-0 แต่อาจเป็นอาการจากอุปกรณ์ตัวอื่น จากเคยซ่อมก้อประมาณ 2500 บาท จำไม่ได้ว่าเขาเรียกว่าอะไร เป็นแผ่นเขียว ๆ ใช้ในการ display ค่ะ

Comment

ไปขุดมาทำไม กระทุ้ตั้งแต่ ปี 2007 นานโคตรๆ

Comment

Originally posted by เด็กชายใต้ดิน View Post
                            ไปขุดมาทำไม กระทุ้ตั้งแต่ ปี 2007 นานโคตรๆ
                            เออนั้นซิ แล้วโดนไปเท่าไรหรอครับ อยากรู้

Comment

Working...
                            X