Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอคอม มีลายขึ้นครับ เหมือนเป็นคลื่น เหมือนดูทีวีไม่ชัด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอคอม มีลายขึ้นครับ เหมือนเป็นคลื่น เหมือนดูทีวีไม่ชัด

เป็นเพราะอะไรหรอครับ จะแก้อย่างไรดี
    เป็นคลื่นๆกระพริบๆ รบกวนทีครับ

Power Supplyน่าจะเป็บแบบก็องแก็งอันละไม่กี่ร้อยใช่ไหม

ถ้าใช้ลองเปลี่ยนดู

Comment

ใช่เลยครับ power ติดมากะเคส 900บาท -*-+
      มันเกี่ยวกับพาวเวอร์ยังไงหรอครับ ขอทราบเป็นความรู้หน่อย ขอบคุณครับ

Comment

ผมก็เป็นจอLCDใช่ไหม
        ผมว่าเป็นที่สายที่ต่อระหว่างจอกับการ์ดจอมันไม่แน่นครับขยับๆดูเดียวก็ใช้ได้
        พอเล่นไปสักพักก็เป็นอีก ก็ขยับอีก กรูละเซ็ง

Comment

ผมว่าเป็นกะไดเวอร์กาดจอครับ ผมเคยเป็นมาแล้ว ตะกี้ผมยังเป็นอยู่เลย แต่พอผมลองไปโหลดไดเวอร์กาดจอเวอชั้นใหม่มา หายเลยครับ ไม่ลายแล้วจากเดิมลายของผมอะ ลองดูครับ

Comment

ดูยังไงว่า ไดเวอร์การ์ดจอเป็นไดเวอร์ใหม่อ่ะครับ ผมใช้ 8600GT

Comment

อิอิ ได้แล้วครับ
              เป็นที่สายต่อด้านหลังจริงด้วย ตอนใส่ใหม่ ลืมหมุนแน่น
              ขอบคุณมากครับ

Comment

ถึงหมุนใช้ไปสักพักก็เป็นอีก จอ LCD ที่บ้านผมเป็นแบบนี้3เครื่องเซ็งชะมัด... ฮิฮิ

Comment

Originally posted by fongowin View Post
                  อิอิ ได้แล้วครับ
                  เป็นที่สายต่อด้านหลังจริงด้วย ตอนใส่ใหม่ ลืมหมุนแน่น
                  ขอบคุณมากครับ
                  ้เคยเป็นเหมือนกัล พอขันให้แน่นก้อไม่มีอาการละ

Comment

ของผมเคยเป็นครับเป็นที่เพอร์เวอร์ จ่ายไฟไม่พอครับ เปลี่ยนเพอร์เวอร์ใหม่หายเลย

Comment

Working...
                    X