Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถอนการติดตั้ง msn ไม่ได้ครับ ช่วยดูที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถอนการติดตั้ง msn ไม่ได้ครับ ช่วยดูที

ถอนการติดตั้ง msn ไม่ได้ครับ ช่วยดูที

ตอนกำลังถอนการติดตั้ง หรือ ติดตั้งเวอร์ชั่นใหม่ (หรือ repair) มันจะขึ้นแบบนี้ตลอดเลยครับ
    Cannot open keys HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\MediaPlayer\UIPlugins
    {0776F-107-F5A6-404B-9A78-7027FA6EAADD}
    แก้ยังไงเหรอครับ ช่วยทีนะ

ทำยังไงถึงจะเข้า registry ที่ข้อความขึ้นว่า Access is denied ได้ครับ
    ผมเป็น Administrator ของเครื่องด้วยทำไมเข้าไม่ได้

Comment

ดันละกัน

Comment

ขออนุญาตดัน

Comment

ดันหาคนรู้มาตอบด้วยค๊าบบบบบ

Comment

ดัน ดัน ดัน

Comment

http://community.thaiware.com/index....owtopic=109937

Comment

ไม่ได้ช่วยอะไร ผมลองแล้วมันเออร์เรอร์ เพราะผมใช้ วิสต้า มันไม่มี Window Messenger
                อยู่แล้ว ผมว่าผมตั้งชื่อกระทู้เคลียร์แล้วน๊า msn อะ ไม่ใช่ wm...ดันต่อๆ

Comment

ข้อความนี้เอามาจาก thaiware ซึ่งคนโพสเป็นคนเดียวกันนะครับ
                  http://community.thaiware.com/index....owtopic=327280

Originally posted by KaMaRn' post='2001285' date='Nov 25 2007, 03:37 PM
                  มี 2 วิธี
                  1. เรียกโปรแกรม regedit โดย start --> run
                  พิมพ์ regedit ครับ แล้ว ok เลือกตามต่อไปนี้
                  HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Uninstall
                  แล้วหา ชื่อโปรแกรมที่มีปัญหาแล้วลบทิ้งไปครับ

2. ปิดมันใน System tray ก่อนโดยการคลิกขวาที่อยู่ตรง System tray เลือก Exit หลังจากนั้นก็เข้าไปลบใน Add\remove ใน Control panel ได้เลย หรือจะเข้าที่ Run - พิมพ์ Msconfig - Start up แล้วเอาเครื่องหมายถูกออกจากตัวที่มีคำว่า MSN - OK แล้วเครื่องจะ Restart ก่อนที่จะเข้า Window มันจะถามอีกครั้งหนึ่งให้คุณติ๊กถูกตรงช่องสี่เหลี่ยม แล้วตอบ OK หลังจากนั้นคุณก็เข้าไปลบใน Add\remove ได้เลย

ยังไม่ได้อีก รอคนอื่นมาตอบครับ เง้อ มะรุแหล่ะ
                  1. เคยทำแบบนั้นไปแล้วครับ พอเข้าไปอีกที ไม่มีชื่อโปรแกรมนั้นแล้ว แต่ยังใช้งานได้อยู่ (WLM8.1)
                  2. เข้าไปที่ Add\Remove แล้ว แต่ไม่มีชื่อโปรแกรมอยู่ เพราะก่อนหน้านั้น เคยถอนการติดตั้งไปแล้ว แต่มันขึ้นตามรูปข้างล่าง (ตอนติดเวอร์ชั่นใหม่ ก็ขึ้นแบบเดียวกัน) แต่ก็ยังใช้โปรแกรมได้อยู่
                  Originally posted by AsakuraHao' post='2001288' date='Nov 25 2007, 03:39 PM
                  เรื่องเข้า regedit ไม่ แสดงว่าโดนพวกไวรัสอยู่ ให้แสกนไวรัสออกก่อนครับ ใช้ antivirus แล้วเอา ad-aware สแกนอีกทีเพื่อคืนค่า กรณีที่มันยังไม่กลับ

ส่วนเรื่องuninstall ถ้าไม่ได้จริงๆ ให้delete หรือ ย้าย ไปไว้ที่อื่น แล้วเอา Tuneup Utility Clean reg ออกไปครับ
                  ความจริงแล้วใน TU ก็มี reg editor อยู่ด้วยครับ
                  ผมไม่ได้บอกว่าเข้า regedit ไม่ได้ แต่บอกว่า
                  Cannot open keys HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\MediaPlayer\UIPlugins
                  {0776F-107-F5A6-404B-9A78-7027FA6EAADD}
                  คือ เปิดคีย์ที่มีปัญหาไม่ได้ครับ
                  ...ส่วน TuneUp Utilities 2007 ผมก็ใช้อยู่ที่เป็นไอคอนสีเหลืองๆ ไม่ได้ช่วยอะไรเลยครับ...reg editor ในจูนอัพ ผมลองใช้แล้ว Access Denied เหมือนกัน
                  Originally posted by doom' post='2001291' date='Nov 25 2007, 03:45 PM
                  เคยใช้โปรแกรมล้างรีจิสเตอร์ขยะหรือเปล่าครับ

แนะนำโปรแกรมล้างรีจิสเตอร์ขยะ ที่เชื่อถือได้ ใช้ง่ายทำงานอัตโนมัติ (ขอได้ที่ฟอรัม Give & Get)
                  1 TuneUp Utilities Registry Cleaner
                  2 Registry Mechanic(***)
                  คำเตือน ถ้าโปรแกรมล้างรีจิสเตอร์ขยะ ที่ไม่น่าเชื่อถือและไม่ทำงานอัตโนมัต ไม่ควรใช้ เพราะจะทำให้รีจิสเตอร์เสียหาย จนต้องลงวินโดวส์ใหม่

(***) ถ้ารีบใช้ สามารถหาดาวน์โหลดเวอร์ชั่นให้ทดลองใช้ฟรีได้ใน google

---> เคล็ดลับตามคำตอบข้างบนเลย
                  ถ้า Uninstall ไม่สำเร็จ ให้ลบโฟล์เดอร์โปรแกรมนั้นใน C:\Program Files\.... แล้วใช้โปรแกรมล้างรีจิสเตอร์ขยะ1 TuneUp Utilities Registry Cleaner
                  หรือ Registry Mechanic
                  ...เคยใช้โปรแกรมล้างรีจิสเตอร์ขยะหรือเปล่าครับ...ตอบ เอาเป็นว่าโปรแกรมพวกนี้ ผมใช้เกือบครบแล้วครับ ไม่ใช่เวอร์ชั่นทดลองนะ เวอร์ชั่นเต็มด้วย โหลดจากเวปแห่งหนึ่ง เชื่อถือได้ เพราะใช้มาหลายโปรแกรมแล้ว

Category: Registry
                  Number of Items: 31

Windows Doctor 1.7
                  Error Repair Professional 3.7.6
                  Registry Clean Expert 4.55
                  jv16 PowerTools 2007 1.7.0.420
                  RegDoctor 1.92
                  Registry First Aid Platinum 6.1.0 Build 1533
                  RegVac Registry Cleaner 5.01.08
                  WinASO Registry Optimizer 3.1
                  Advanced Registry Doctor Pro 8.8 Build 08.21
                  RegSupreme 1.7.0.416
                  RegSupreme Pro 1.7.0.416
                  Registry Mechanic 7.0.0.1010
                  TweakNow RegCleaner Professional 3.0.2
                  RegCure 1.5.0.0
                  Glarysoft Registry Repair 2.4
                  Glarysoft Registry Repair PRO 2.3
                  1Click Fixer Plus 4.1
                  Abexo Registry Cleaner 5.2
                  Registry Fix It! 4.0.1
                  Registry Healer 4.5.0 Build 296
                  WinRescue XP 1.08.38
                  Iomatic Registry Medic 5.0
                  Error Doctor 2007 1.4
                  AMUST Registry Cleaner 3.5
                  Registry Trash Keys Finder 3.7.2
                  PC Rescue 4.0
                  PC Bug Doctor 3.0.3.8
                  NTRegOpt 1.1j
                  RegistryRescue 3.0
                  EVA Cleaner 2.7
                  Win-Medic Registry Compressor 2.01.69

...ส่วนโปรแกรมที่คุณแนะนำ รับรองว่าเคยใช้หมดแล้วครับ ^^...
                  ...เรื่องแก้ปัญหาโดยเข้าไปลบโฟลเดอร์นี่ ช่วยไม่ได้ครับ เพราะมันเป็นที่ registry ถึงลบไป แต่มันยังอยู่...ผมไม่ได้พูดมั่วๆนะ เพราะทำแล้วตามที่ทุกคนบอกนั่นแหละ ติดตั้งใหม่ไม่ได้เหมือนเดิม จนต้องใช้ system restore กลับมา T-T...

อันนี้ คือ รูปนะครับ
                  รูปแรก ลงโดยไม่ใช้ Windows Live Installer

รูปที่สอง ลงโดยใช้ Windows Live Installer

ผลคือเหมือนกันเป๊ะๆ

...มีวิธีอื่น ที่นอกจากลง Windows ใหม่มั๊ยครับ? T-T ขอร้องเถอะพระเจ้า T-T...

Comment

ใช้พวกโปรแกรมช่วยถอนไม่ได้เหรอครับ... แล้วที่เป็นแบบนี้ก่อนหน้านี้ท่านไปทำอะไรมาเหรอครับ

Comment

Working...
                    X