Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by takub View Post
    ผมรอ 3เดือนเลยนะครับกว่าจะได้ใช้ ไวสุดก็เดือนหน้าถึงจะมีใช้
    ท่านยังมีความหวังนะครับ
    ส่วยผม อะดิ ลิบหลี่ .....
    ฮฺฮฺ

Comment

• Originally posted by PANSA View Post
      วันนี้โทรไปถาม tot ที่พังงา พนักงานบอกไม่รู้จักว่ามีบริการนี้ด้วย แล้วบอกว่าผมจำผิดรึป่าวไม่น่าใช้

ของ tot เซงเลยแบบนี้พนักงานไม่รู้เรื่องเลย เดี๋ยวกลับจากกรุงเทพเข้าไปถามที่ tot เองเลยดีกว่า
      เหมือนกับผมเลยครับตอนแรกที่กระทู้นี้ตั้งขึ้นมาผมดีใจมาก โอ้เราจะมีเน็ทแรงๆใช้แล้วพอโทรไปถามที่TOTนครนายกพนักงานพูดเหมือนว่าจะไม่รู้จัก แต่ครั้งล่าสุดที่ไปถามมารู้จักแล้วครับแต่ยังไม่กำหนดวันมาตั้งเสาส่งสัญญาณแต่บอกว่าจะตั้งภายในปี้นี้ ผมเลยต้องรอต่อไปรอให้เหงือกแห้งไปเลย^^

Comment

• หากสนใจอุปกรณ์แบบเดียวรุ่นเดียวกับ TOT WI-NET ราคาถูกสอบถามได้ครับ 089-783-1001 เข้าชมสินค้า
        Last edited by rock26; 17 Mar 2011, 00:07:36.

Comment

• Originally posted by phimarn View Post
          เหมือนกับผมเลยครับตอนแรกที่กระทู้นี้ตั้งขึ้นมาผมดีใจมาก โอ้เราจะมีเน็ทแรงๆใช้แล้วพอโทรไปถามที่TOTนครนายกพนักงานพูดเหมือนว่าจะไม่รู้จัก แต่ครั้งล่าสุดที่ไปถามมารู้จักแล้วครับแต่ยังไม่กำหนดวันมาตั้งเสาส่งสัญญาณแต่บอกว่าจะตั้งภายในปี้นี้ ผมเลยต้องรอต่อไปรอให้เหงือกแห้งไปเลย^^
          ครับสงสัยผมก็คงต้องรอเหงือกแห้งเหมือนกัน เหอๆ

Comment

• ผมเริ่มสนใจ ลองโทรไปถามTOT มาแต่เขาไม่เข้าใจหรือว่าผมเข้าใจผิด
            รบกวนสอบถามนิดนึงว่า บริการนี้เป็นรูปแบบใดครับ ทางเจ้าหน้าที่ไม่รู้จักครับ

Comment

• ทำยังไงดีบิทผมวิ่งแค่ 100k บางทีก็ไม่ถึงซะด้วยซ้ำ เฮ้อ

TOT แบบมีโทรศัพท์บ้าน ซะด้วย หลุดทุกๆ 1 ชม Y_Y นี่***งจาก องค์การ แค่ 1กม.

Comment

• Originally posted by tumvirus View Post
                ผมเริ่มสนใจ ลองโทรไปถามTOT มาแต่เขาไม่เข้าใจหรือว่าผมเข้าใจผิด
                รบกวนสอบถามนิดนึงว่า บริการนี้เป็นรูปแบบใดครับ ทางเจ้าหน้าที่ไม่รู้จักครับ
                อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจนะครับว่าต้องบอกว่าอะไร
                เพราะทางของผมนี่เค้าโทรมาบอกเลยว่า
                มีบริการเน้ตแบบใหม่ไม่ต้องใช้สายโทรศัพท์
                แต่จะยิงสัญญาณ Wireless มาที่บ้านเลยผ่านทางตัว Ubi น่ะครับ
                ในใบเสร็จผมมันเขียนว่า TOT Wi Net น่ะครับ

Originally posted by kkpnova View Post
                ทำยังไงดีบิทผมวิ่งแค่ 100k บางทีก็ไม่ถึงซะด้วยซ้ำ เฮ้อ

TOT แบบมีโทรศัพท์บ้าน ซะด้วย หลุดทุกๆ 1 ชม Y_Y นี่***งจาก องค์การ แค่ 1กม.
                อันนี้ก็คงต้องเช็คดูในหลาย ๆ จุดนะครับ
                ทั้งช่วงเวลาที่โหลด เว็บที่โหลด จำนวนคน Seed
                แล้วก็พวกสภาพสายโรศัพท์ในบ้าน สายโทรศัพท์ข้างนอก สภาพอุปกรณ์ต่าง ๆ
                มันมีหลายปัจจัยมากครับที่ทำให้มันช้าและหลุดแบบนั้น ยังไงก็ลองให้ช่างมาเช็คให้ก่อนนะครับ
                เพราะปัญญานี้มันก็เจอกันหมดน่ะครับแล้วแต่ใครเจอมากเจอน้อย
                เป็นกำลังใจให้นะครับ
                Last edited by amba5555; 18 Mar 2011, 22:38:42.

Comment

• อด ครับ ToT ชัยภูมิบอกว่า ที่อำเภอผม ไม่มีเสา เศ้าเลยครีาบ....

Comment

• Originally posted by bomza2u View Post
                    อด ครับ ToT ชัยภูมิบอกว่า ที่อำเภอผม ไม่มีเสา เศ้าเลยครีาบ....
                    โอ... ยังไงก็เสียใจกับท่านด้วยนะครับ
                    สู้ต่อไป ไม่มี TOT ก็ไปใช้ของค่ายอื่นก็ได้ ลอง cat cdma ดูน่าจะสามารถใช้ได้นะครับ ลองศึกษาดู
                    เป็นกำลังใจให้ครับ

Comment

• เน่าครับ ผมความเร็วตกจาก 6 เม็ก เป็น 0.7มันน่ามั๊ยครับ เเล้วหาว่าเราเทสความเร็วจากไหน ต่างประเทศรึป่าว ผมก็งง ก็เทสไทยนี่เเหละครับ เน่าตลอด tot

Comment

• Originally posted by sinlapa View Post
                        เน่าครับ ผมความเร็วตกจาก 6 เม็ก เป็น 0.7มันน่ามั๊ยครับ เเล้วหาว่าเราเทสความเร็วจากไหน ต่างประเทศรึป่าว ผมก็งง ก็เทสไทยนี่เเหละครับ เน่าตลอด tot
                        ท่านใช้เน็ตสายหรือว่า wi-net ครับ คงต้องดูองค์ประกอบอย่างอื่นแล้วล่ะครับ ว่าทำไมจึงเป็นเช่นนั้น
                        ยังก็เป็นกำลังใจให้มันกลับมาป็นปกติเหมือนเดิมละกันนะครับ

ผมเทสสด ๆ เมื่อกี๊นี้ สปีดก็ปกตินะครับ ไม่ลดเลย สงสัยจะคนละพื้นที่กัน

Comment

• ท่านใดพอจะมีรูปสอนวิธีการ Forward port Wi-net บ้างครับ อยาก Forward Port Wi-net ครับ
                          ผมนั่งหาข้อมูลวิธีการ Forward Port ในกูเกิ้ลหลายวัน ยังไม่สำเร็จเลยครับ T^T

Comment

• Originally posted by Aztec View Post
                            ท่านใดพอจะมีรูปสอนวิธีการ Forward port Wi-net บ้างครับ อยาก Forward Port Wi-net ครับ
                            ผมนั่งหาข้อมูลวิธีการ Forward Port ในกูเกิ้ลหลายวัน ยังไม่สำเร็จเลยครับ T^T
                            ผมก็ไม่ค่อยมีความรู้ทางเรื่องแบบนี้ด้วยสิครับ
                            ถ้ายังไงลองไปหาศึกษากระทู้ในเว็บนี้ดูนะครับ
                            http://www.sysnetcenter.com/board/index.php

หรือไม่ก็สอบถามพี่ ๆ ในกระทู้นี้ดูนะครับ พวกเค้าเชี่ยวชาญกว่าผมเยอะ น่าจะให้คำตอบท่านได้นะครับ
                            http://www.overclockzone.com/forums/...%E0%B8%81-UBNT

Comment

• บ้านผมอยู่สุพรรณครับ เดิมทีเน็ตเข้าไม่ถึง เพราะบ้านนอกมาก ใช้เน็ตมือถือมาหลายปีแล้วเหมือนกัน ล่าสุดนี่ก็พึ่งไปติดต่อสอบถามทาง TOT เกี่ยวกับบริการนี้มา ก็สรุปว่าใช้ได้ครับ แต่ว่าระยะทางที่บ้านผมอยู่ค่อนข้าง***งจากเสาสัญญาณประมาณ 5-6 กิโลเมตร เลยต้องใช้อุปกรณ์ชุดใหญ่ ราคาราวๆ 5350 บาท ถ้าไม่ไกลเสาร์มาก ค่าอุปกรณ์จะประมาณ 3000 กว่าบาทครับ ตอนนี้ก็ชำระเงินเรียบร้อย รอแค่ช่างมาติดตั้งครับ แต่ตอนไปชำระเงิน เห็นเค้าถามว่า บ้านมีเสาอากาศทีวีมั้ย ถ้าไม่มีต้องซื้อเสาเพิ่ม ราคาประมาณ 1000 บาท ผมก็บอกว่าเหมือนจะมี เพราะบ้านผมเอาเสาทีวีลง แล้วติดจานแทน มาดูที่บ้านก็ปรากฏว่ามีครับ แต่ไม่รู้ว่าช่างเค้าจะมีอุปกรณ์ติดตั้งยังไง เพราะว่าเดิมทีเสาตัวนี้มันมีสองท่อนถือท่อนโคนกับท่อนบน แต่ตอนนี้เหลือแต่ท่อนบนซะแล้ว ท่อนโคนเอาไปติดจานแล้ว เสาที่มีอยู่ค่อนข้างสูงครับ แต่มันเป็นท่อนเสาธรรมดาๆ ผมกังวลกลัวช่างเค้าจะติดตั้งลำบาก ใครพอมีข้อมูลการติด Wi-net แบบระยะไกลๆ แล้วใช้อุปกรณ์ชุดใหญ่แบบผม ลองมาแชร์กันหน่อยนะครับ ว่าเค้าติดตั้งกันบนเสาหรือปล่าว แล้วต้องสูงแค่ไหน กลัวช่างเค้าจะมาเสียเที่ยว เพราะหาเสาสัญญาณไม่ได้ TT

Comment

• จะดิสส์หรือกริด

Comment

Working...
                                X