Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

คล้าย ของ BuddyBB เลยที่ ยิงสัญญาณ เข้าบ้าน เลย

เอามาเล่นเกม ปิงจะเยอะเปล่าเนี่ย แล้วสัญาณ รบกวนอีก package lose อีก อะนะ ผู้บริโภค ลำบาก

TOT ชิวสบาย ติดตั้งสบาย

Comment

Originally posted by mafiaking View Post
      wds ...

TOT เนียนได้อีก --"
      แบบนี้ ต้อง wds สิครับ แลกเบอร์แล้วเจอกัน
      Last edited by ubonbuy; 18 Feb 2011, 21:00:33.

Comment

wds ก็ประมาณว่ารับแล้ว กระจายสัญญาณต่ออีกทอดครับ

Comment

Originally posted by mafiaking View Post
          wds ก็ประมาณว่ารับแล้ว กระจายสัญญาณต่ออีกทอดครับ
          เค้า เปิดแอร์แม็ค ครับ ไม่รับเครื่องอื่น ยกเว้น สายแลน จขกท. สบายใจได้ครับ ไม่มีใครแอบใช้ได้แน่นอน

Comment

โดน 3บ้าบอ ตัดสัญญาณเหมือนกันครับ กำลังหาวิธีใช้เน็ตแบบอื่นอยู่
            มาเจอแบบนี้ นี่แหละที่ต้องการ ขอมาเก็บเกี่ยวความรู้ ก่อนไปติดต่อ TOT นะครับ
            (คงต้องวันจันทร์)

Comment

Originally posted by ubonbuy View Post
              เค้า เปิดแอร์แม็ค ครับ ไม่รับเครื่องอื่น ยกเว้น สายแลน จขกท. สบายใจได้ครับ ไม่มีใครแอบใช้ได้แน่นอน

อ๋อ อย่างงี้นี้เอง แต่ถ้าเพื่อนบ้านดันมีตัวยูบิ airmax 5 GHz ก็ดูดได้เลย ผมเข้าใจถูกอ่ะป่าว

Comment

ผมก้อไช้อยู่ครับ 2650 บาทเองอุปกรณ์ +เราเตอร์ไวเรส 960 บาท (อย่าเอามาเอาแค่ฮับพอเพราะถ้าใช้จะหลุดกระจายเพราะมันทำงานซ่อนกัน) พอดีเสาใหญ่มันเช่าที่อยู่หลังบ้านผมเลยแรงใช้ได้ตั้ง6.4เมก อีกอยากราคาขึ้นอยู่กับระยะ***งจากเสานะครับราคาไม่รวม VATนะครับ ที่ของคุณแพงเพราะไกลมั่งครับ (TOTติตตั้งช้ามาเปงเดือนกว่าจะมา)

Comment

Originally posted by mballx View Post
                  เป็นนาโน M5 10ดีบี พาเนล แบบตัวยาวอะครับ 4900.-ผ่านโซโลมอน ....เท่าราคาตลาด
                  ของเค้าได้ตั้ง 2.7 กิโล ทำไมของพี่ 2 ชั้น ยังไปไม่ถึง
                  จขกท. หน้า advance ลองปรับ distance มันมีผลอะไรบ้าง
                  โอผมก็ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องแบบนี้ด้วยสิครับ
                  ผมไม่กล้าปรับอะครับ กลัวมันจะมีปัญหา ต้องขอโทษด้วยนะครับ

Originally posted by chawin007 View Post
                  คล้าย ของ BuddyBB เลยที่ ยิงสัญญาณ เข้าบ้าน เลย

เอามาเล่นเกม ปิงจะเยอะเปล่าเนี่ย แล้วสัญาณ รบกวนอีก package lose อีก อะนะ ผู้บริโภค ลำบาก

TOT ชิวสบาย ติดตั้งสบาย
                  เท่าที่ผมลองเล่นเกมออนไลน์ในไทยดู ไม่แลค ไม่มีปัญหาอะไรเลยนะครับ
                  ดีกว่าเน้ตสายที่ใช้เมื่อก่อนเสียอีก

Originally posted by ubonbuy View Post
                  แบบนี้ ต้อง wds สิครับ แลกเบอร์แล้วเจอกัน
                  มันยังไงกันครับนี่ เรื่องนี้ พูดแล้วผมก็กังวล
                  ไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้ด้วย

อ้าวถ้างั้นผมก็กลายเป็นคนส่งต่ออีกทอดหนึ่งงั้นเหรอครับ?

ตกลงผมคงใช้อยู่คนเดียวไม่มีใครแอบใช้ด้วยใช่ไหมครับ
                  ผมเป็นคนขี้กังวลมากไปหน่อยแล้วนะเนี่ย

Originally posted by csirinant View Post
                  โดน 3บ้าบอ ตัดสัญญาณเหมือนกันครับ กำลังหาวิธีใช้เน็ตแบบอื่นอยู่
                  มาเจอแบบนี้ นี่แหละที่ต้องการ ขอมาเก็บเกี่ยวความรู้ ก่อนไปติดต่อ TOT นะครับ
                  (คงต้องวันจันทร์)
                  ลองดูเลยครับ จะได้มีเพื่อนมาร่วมแชรืข้อมูลกัน ดีไม่ดีอย่างไรมาแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันนะครับ

Originally posted by ScgKnes View Post
                  ผมก้อไช้อยู่ครับ 2650 บาทเองอุปกรณ์ +เราเตอร์ไวเรส 960 บาท (อย่าเอามาเอาแค่ฮับพอเพราะถ้าใช้จะหลุดกระจายเพราะมันทำงานซ่อนกัน) พอดีเสาใหญ่มันเช่าที่อยู่หลังบ้านผมเลยแรงใช้ได้ตั้ง6.4เมก อีกอยากราคาขึ้นอยู่กับระยะ***งจากเสานะครับราคาไม่รวม VATนะครับ ที่ของคุณแพงเพราะไกลมั่งครับ (TOTติตตั้งช้ามาเปงเดือนกว่าจะมา)
                  ก็คงจะอย่างนั้นแหละครับบ้านผมอยู่ไกลมากเลย
                  เลยคงต้องใช้ตัวแพงหน่อย ท่านนี่โชคดีจังเลยนะครับ เสาอยู่หลังบ้านเลย
                  อิจจฉาครับ

Comment

ผมจะหนีไป TOT มั่งแล้ว พอดีรู้จักช่างขึ้นเสาของ TOT เขาว่าจะเอาอุปกรณ์มาให้ลองอยู่ถ้าแรง ผมก็ว่าจะย้ายเหมือนกัน ใช้ CAT CDMA จ่ายเดือนละ 845 บาท เน็ทมาไม่ถึง 1 Mb เลย ค่าอุปกรณ์ก็ 6,500

แต่ TOT ที่ผมได้คุยกับช่างเขาก็บอกว่าจะมาตั้งแถวโรงเรียนบ้านผม (แล้วบ้านผมก็***งไม่กี่กิโลเองน่าจะแรงดี) แต่ค่าอุปกรณ์เขาบอกไม่เกิน 3,500 ไม่รู้ตัวเดียวกันหรือเปล่านะครับ

แต่เขาบอกมา เน็ท 6 Mb 590 บาท โหลดบิทจำกัดความเร็วเหลือ 2 Mb ต้องรอหลัง 5 ทุ่มถึงเที่ยงคืนถึงจะโหลดได้เต็มสปีด ไว้เด๋วถ้าได้ติดแล้วจะมาเล่าสู่กันฟังครับ

Comment

Originally posted by siamauto View Post
                      ผมจะหนีไป TOT มั่งแล้ว พอดีรู้จักช่างขึ้นเสาของ TOT เขาว่าจะเอาอุปกรณ์มาให้ลองอยู่ถ้าแรง ผมก็ว่าจะย้ายเหมือนกัน ใช้ CAT CDMA จ่ายเดือนละ 845 บาท เน็ทมาไม่ถึง 1 Mb เลย ค่าอุปกรณ์ก็ 6,500

แต่ TOT ที่ผมได้คุยกับช่างเขาก็บอกว่าจะมาตั้งแถวโรงเรียนบ้านผม (แล้วบ้านผมก็***งไม่กี่กิโลเองน่าจะแรงดี) แต่ค่าอุปกรณ์เขาบอกไม่เกิน 3,500 ไม่รู้ตัวเดียวกันหรือเปล่านะครับ

แต่เขาบอกมา เน็ท 6 Mb 590 บาท โหลดบิทจำกัดความเร็วเหลือ 2 Mb ต้องรอหลัง 5 ทุ่มถึงเที่ยงคืนถึงจะโหลดได้เต็มสปีด ไว้เด๋วถ้าได้ติดแล้วจะมาเล่าสู่กันฟังครับ
                      ผมคิดว่าน่าจะเป็นตามที่ช่างบอกแหละครับเรื่องโหลด
                      เพราะผมโหลดบิตได้ไม่เต้มความเร็วเลยครับ
                      ถ้ายิ่งวกเว็บฝากไฟล์เมืองนอกอย่าง mediafire นี่โหลดไม่เคยเกิน 200 เลยครับ
                      แต่ยังไม่ได้ทดสอบตอน 5 ทุ่มขึ้นไป ไม่รู้จะเป็นยังไงบ้าง

อันนี้ความเร็วล่าสุดเลยครับ ณ วันที่ 18/2/2554 เวลา 23:23
                      Last edited by amba5555; 18 Feb 2011, 23:27:08.

Comment

Originally posted by amba5555 View Post
                        ผมคิดว่าน่าจะเป็นตามที่ช่างบอกแหละครับเรื่องโหลด
                        เพราะผมโหลดบิตได้ไม่เต้มความเร็วเลยครับ
                        ถ้ายิ่งวกเว็บฝากไฟล์เมืองนอกอย่าง mediafire นี่โหลดไม่เคยเกิน 200 เลยครับ
                        แต่ยังไม่ได้ทดสอบตอน 5 ทุ่มขึ้นไป ไม่รู้จะเป็นยังไงบ้าง

อันนี้ความเร็วล่าสุดเลยครับ ณ วันที่ 18/2/2554 เวลา 23:23
                        ยังไงได้มีโอกาสลองโหลดหลังเที่ยงคืนให้ดูด้วยนะครับ อยากเห็นว่าจะแรงอย่างที่ช่างเค้าบอกหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

Comment

สัญญาณ 87 db เหรอครับ วันนี้ช่างมาเทสขึ้นเสา ประมาณ 10 เมตรได้สัญญาณประมาณท่านเลย(ระยะ2.8 โล)บางมุมได้ถึง 84 แต่ช่างบอกติดไม่ได้ครับ ต้นไม้บัง ช่างบอกติดไปก็หลุดบ่อยหรือได้ก็ไม่เกิน 2 เมก เลยไม่ติดให้ครับ ช่างบอกว่าต้องไม่เกิน 80 ถึงจะไม่มีปัญหา

Comment

Originally posted by siamauto View Post
                            ยังไงได้มีโอกาสลองโหลดหลังเที่ยงคืนให้ดูด้วยนะครับ อยากเห็นว่าจะแรงอย่างที่ช่างเค้าบอกหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
                            รับทราบครับ เดี๋ยวจะเทสมาให้ดูนะครับ ถ้ามรโอกาส ตอนนี้ยังไม่ว่าง พี่มันใช้โหลดไรอยู่ไม่รู้

Originally posted by utccboy View Post
                            สัญญาณ 87 db เหรอครับ วันนี้ช่างมาเทสขึ้นเสา ประมาณ 10 เมตรได้สัญญาณประมาณท่านเลย(ระยะ2.8 โล)บางมุมได้ถึง 84 แต่ช่างบอกติดไม่ได้ครับ ต้นไม้บัง ช่างบอกติดไปก็หลุดบ่อยหรือได้ก็ไม่เกิน 2 เมก เลยไม่ติดให้ครับ ช่างบอกว่าต้องไม่เกิน 80 ถึงจะไม่มีปัญหา
                            ณ ตอนนี้สัญญาณผมก็แกว่ง ๆ 80 - 87 ตลอดเลยครับ แต่ยังไม่มีปัญหาอะไร ยังเล่นได้ราบรื่นอยู่ครับ ลองคุณกับช่างดูอีกละกันนะครับ เป็นกำลังใจให้

Comment

เร็วดีจริงๆ เห็นเพื่อนผมบอก tot ซื้อ ubiqutiมา8 กว่าตัวแหนะ

Comment

มาอัพเดตความเร็วตอน 00:53 ให้ดูครับ

ถ้าโหลดไฟล์เดียวสปีดจะแกว่ง ๆ ที่ร้อยกว่า ๆ จนถึง 200 กว่า ๆ ครับสำหรับ Mediafire

ส่วนถ้าโหลด 4 ไฟล์พร้อมกัน สปีดก็จะเป็นไฟล์ละ 100 - 200 ครับ พอใจกับสปีดแล้วครับ สำหรับผม

Comment

Working...
                                X