Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

truewifi ตั้งแต่เปลี่ยน ssid เป็น @TRUEWIFI
    จาก 400 ผมเหลือ 2 กลางๆ
    หรืออาจเพราะโดน AP ละแวกนี้เบียดก็ได้

ยินดีด้วยครับ
    ได้เนตใช้แล้ววว

Comment

เอ ผมว่ามันก็ไม่ช้ามากนะครับ เจ้าของกระทู้ ผมลอง ADSL TOT แบบ สายดูมันก็ไม่ต่าง จากของท่านเลยนะ ^^

แอบโหลด ยูถูป จาก IDM

เทสความเร็ว

ปล. บ้านผมบ้านนอกอ่ะครับ อยู่พะเยาโน่น หุหุ แต่อยู่เชียงใหม่ ก็ใช้ TOT เหมือนกัน แรงพอๆกัน แต่เวลาจะโหลด อะไรจริงๆ เน็ต มช. เลยครับ เพลง MP3 10M กว่าๆ หายใจเข้าไม่ทันจะออก มันก็โหลดเสร็จละ ^^

Comment

โอ้มีของแรงมาให้เล่นกัน สนุกกันใหญ่เลยนะครับ แต่ ต้องดูตอน ฤดูฝน ว่ามันจะโอเคไหม หรือว่า ต้องไปกางร่มให้เหมือนกับจาน UBC

Comment

Forward Port ได้ไหมครับ คือถ้า Forward ไม่ได้เหมือนใช้เน็ตได้แค่ 30% น่ะครับ เพราะผมอาศัยรีโมทกลับไปที่บ้านมากกว่าใช้เน็ตจากที่บ้าน

Comment

Originally posted by amba5555 View Post
            โอผมก็ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องแบบนี้ด้วยสิครับ
            ผมไม่กล้าปรับอะครับ กลัวมันจะมีปัญหา ต้องขอโทษด้วยนะครับ

เท่าที่ผมลองเล่นเกมออนไลน์ในไทยดู ไม่แลค ไม่มีปัญหาอะไรเลยนะครับ
            ดีกว่าเน้ตสายที่ใช้เมื่อก่อนเสียอีก

มันยังไงกันครับนี่ เรื่องนี้ พูดแล้วผมก็กังวล
            ไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้ด้วย

อ้าวถ้างั้นผมก็กลายเป็นคนส่งต่ออีกทอดหนึ่งงั้นเหรอครับ?

ตกลงผมคงใช้อยู่คนเดียวไม่มีใครแอบใช้ด้วยใช่ไหมครับ
            ผมเป็นคนขี้กังวลมากไปหน่อยแล้วนะเนี่ย

ลองดูเลยครับ จะได้มีเพื่อนมาร่วมแชรืข้อมูลกัน ดีไม่ดีอย่างไรมาแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันนะครับ

ก็คงจะอย่างนั้นแหละครับบ้านผมอยู่ไกลมากเลย
            เลยคงต้องใช้ตัวแพงหน่อย ท่านนี่โชคดีจังเลยนะครับ เสาอยู่หลังบ้านเลย
            อิจจฉาครับ
            ไม่ไช่อยู่หลังบ้านอย่างเดวนะครับเช่าที่ดินผมเลยล่ะ ตัวของท่านแพงเพราะเป็นตัวที่ยาวกว่าและรับสัญญาณได้ไกลกว่าครับ ของผมสั้นกว่าของคุณครึ่งหนึ่งเลยครับ

Comment

Originally posted by chincom View Post
              เร็วดีจริงๆ เห็นเพื่อนผมบอก tot ซื้อ ubiqutiมา8 กว่าตัวแหนะ
              สงสัย TOT คงจะจัดหนักแล้วล่ะครับ

Originally posted by tomodify View Post
              truewifi ตั้งแต่เปลี่ยน ssid เป็น @TRUEWIFI
              จาก 400 ผมเหลือ 2 กลางๆ
              หรืออาจเพราะโดน AP ละแวกนี้เบียดก็ได้

ยินดีด้วยครับ
              ได้เนตใช้แล้ววว
              ครับ ขอบคุณครับ ตอนนี้ยังไม่หายเห่อเน็ตใหม่เลย

Originally posted by ton_secmu View Post
              เอ ผมว่ามันก็ไม่ช้ามากนะครับ เจ้าของกระทู้ ผมลอง ADSL TOT แบบ สายดูมันก็ไม่ต่าง จากของท่านเลยนะ ^^

แอบโหลด ยูถูป จาก IDM

เทสความเร็ว

ปล. บ้านผมบ้านนอกอ่ะครับ อยู่พะเยาโน่น หุหุ แต่อยู่เชียงใหม่ ก็ใช้ TOT เหมือนกัน แรงพอๆกัน แต่เวลาจะโหลด อะไรจริงๆ เน็ต มช. เลยครับ เพลง MP3 10M กว่าๆ หายใจเข้าไม่ทันจะออก มันก็โหลดเสร็จละ ^^
              ครับบ้านผมก็บ้านนอกเช่นกัน อยู่ตั้งสุรินทร์
              ของท่านมีเน็ตมหาลัยให้เล่นด้วย ดีจังเลยนะครับ

Originally posted by -:R:- View Post
              โอ้มีของแรงมาให้เล่นกัน สนุกกันใหญ่เลยนะครับ แต่ ต้องดูตอน ฤดูฝน ว่ามันจะโอเคไหม หรือว่า ต้องไปกางร่มให้เหมือนกับจาน UBC
              ฝนยังไม่มาให้ทดสอบสักที อยากรู้เหมือนกันครับว่าถ้าฝนตกจะเป็นยังไงบ้าง

Originally posted by takub View Post
              Forward Port ได้ไหมครับ คือถ้า Forward ไม่ได้เหมือนใช้เน็ตได้แค่ 30% น่ะครับ เพราะผมอาศัยรีโมทกลับไปที่บ้านมากกว่าใช้เน็ตจากที่บ้าน
              เรื่องพวกนี้ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องด้วยสิครับ คงจะตอบอะไรไม่ได้ ต้องรอผู้รู้คนอื่นละกันนะครับ

Originally posted by ScgKnes View Post
              ไม่ไช่อยู่หลังบ้านอย่างเดวนะครับเช่าที่ดินผมเลยล่ะ ตัวของท่านแพงเพราะเป็นตัวที่ยาวกว่าและรับสัญญาณได้ไกลกว่าครับ ของผมสั้นกว่าของคุณครึ่งหนึ่งเลยครับ
              ครับราคาก็ขึ้นกับระยะทางสินะครับ อยากให้มันมาเช่าที่ดินบ้านผมบ้างจัง
              แต่บ้านผมมันคงไม่ใช่จุดยุทธศาสตร์ของเค้า

ปิดท้ายด้วยอัพเดตความเร็วจาก Youtube ณวันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2554 เวลา 10:22

เร็วสุดยอดเลยครับ สะจายยยย
              Last edited by amba5555; 19 Feb 2011, 10:25:49.

Comment

รอดู ฤดูฝน เหมือนกันครับผม แต่ ฤดูฝนบ้านผม ก็ไม่เคยมีปัญหานะ มีปัญหา แต่ตอนที่แม่สั่งปิดคอม กลัวฟ้าฝ่า หุหุ

Comment

Originally posted by ton_secmu View Post
                  รอดู ฤดูฝน เหมือนกันครับผม แต่ ฤดูฝนบ้านผม ก็ไม่เคยมีปัญหานะ มีปัญหา แต่ตอนที่แม่สั่งปิดคอม กลัวฟ้าฝ่า หุหุ
                  อันนี้อ่ะถูกแล้ว หลานผมไม่ฟัง ฟ้าผ่าที ปล็กไฟ Ac กระเด็นออกจากเต้ารับเลย PSU คอมพัง...ดีนะบอร์ดไม่เน่าด้วย...โมเด็มเน่าสนิท ต่อได้แต่เครื่องหมายตกใจ...

Comment

Originally posted by amba5555 View Post
                    มาอัพเดตความเร็วตอน 00:53 ให้ดูครับ

ถ้าโหลดไฟล์เดียวสปีดจะแกว่ง ๆ ที่ร้อยกว่า ๆ จนถึง 200 กว่า ๆ ครับสำหรับ Mediafire

ส่วนถ้าโหลด 4 ไฟล์พร้อมกัน สปีดก็จะเป็นไฟล์ละ 100 - 200 ครับ พอใจกับสปีดแล้วครับ สำหรับผม

ผมก็โหลดได้200กว่าเหมือนกันต้องโหลดที่ละ4 ไฟล์ ถึงจะไก้สปีดเต็มแต่ผมใช้adslนะ

Comment

ท่านทำถูกแล้วล่ะรับเซฟอุปกรณ์เราไว้ก่อนดีที่สุด

Originally posted by -:R:- View Post
                      อันนี้อ่ะถูกแล้ว หลานผมไม่ฟัง ฟ้าผ่าที ปล็กไฟ Ac กระเด็นออกจากเต้ารับเลย PSU คอมพัง...ดีนะบอร์ดไม่เน่าด้วย...โมเด็มเน่าสนิท ต่อได้แต่เครื่องหมายตกใจ...
                      โห ขนาดนั้นเลยเหรอครับ หน้ากลัวจริงฟ้าฝน

Originally posted by pinitko View Post
                      ผมก็โหลดได้200กว่าเหมือนกันต้องโหลดที่ละ4 ไฟล์ ถึงจะไก้สปีดเต็มแต่ผมใช้adslนะ
                      ครับมันก็คงจะเป็นเหมือนกันหมดทั้งใช้สายไม่ใช้สายแหละครับ
                      ผมก็ต้องโหลดทีละ 3 - 4 ไฟล์เหมือนกัน สปีดถึงจะเต็ม

Comment

แรงมากครับ

มีวิธีทำให้ Signal แรงขึ้นกว่านี้มั๊ยเนี่ย

Ping หา AP ตัวแรกได้ไหมครับของ TOT อ่ะ

คงนิ่งน่าดู หน้าฝนก็เล่นๆไปเถอะครับไม่เป็นไรหรอก ^^

Comment

อันนี้ของผมครับ ADSL TOT 6MB โหลดตรงๆด้วย free download manager
                          ผมโหลดไฟล์เดียว

Comment

เอาเหอะคับ ดีกว่าไม่มีเล่น - -

Comment

บอกให้ช่าง TOT เขาปรับเสาให้สูงกว่านี้หน่อยนะครับ -87 ออกเน็ตได้ก็จริงแต่ค่อนข้างหวาดเสียวและอาจมีหลุดได้ถ้าได้ค่าที่สูงกว่านี้ (เห็นบอกว่าแกว่ง)
                              ทางที่ดีควรทำให้ได้สักประมาณ -82 หรือถ้าทำได้้ต่ำกว่า -80 ยิ่งดี ให้ลองสังเกตุด้านหน้าอุปกรณ์ว่ามีอะไรบังหรือไม่ ถ้ามีควรย้ายที่ตั้งใหม่ หรือไม่ก็ยกให้สูงไปเลย รับรองแจ่มครับ

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
                                แรงมากครับ

มีวิธีทำให้ Signal แรงขึ้นกว่านี้มั๊ยเนี่ย

Ping หา AP ตัวแรกได้ไหมครับของ TOT อ่ะ

คงนิ่งน่าดู หน้าฝนก็เล่นๆไปเถอะครับไม่เป็นไรหรอก ^^
                                Ping ไปยังไงอ่ะครับ มันไม่มีเลข IP อ่ามันมีแต่ MAC Address

Originally posted by thatreech View Post

อันนี้ของผมครับ ADSL TOT 6MB โหลดตรงๆด้วย free download manager
                                ผมโหลดไฟล์เดียว
                                โอของท่านเร็วจังเลยนะครับ ยินดีด้วยนะครับ ได้ใช้เน็ตแรง

Originally posted by JCOOL View Post
                                เอาเหอะคับ ดีกว่าไม่มีเล่น - -
                                ใช่ครับ มีเล่นก็บุญแล้ว สำหรับบ้านผม

Originally posted by พัฒนา View Post
                                บอกให้ช่าง TOT เขาปรับเสาให้สูงกว่านี้หน่อยนะครับ -87 ออกเน็ตได้ก็จริงแต่ค่อนข้างหวาดเสียวและอาจมีหลุดได้ถ้าได้ค่าที่สูงกว่านี้ (เห็นบอกว่าแกว่ง)
                                ทางที่ดีควรทำให้ได้สักประมาณ -82 หรือถ้าทำได้้ต่ำกว่า -80 ยิ่งดี ให้ลองสังเกตุด้านหน้าอุปกรณ์ว่ามีอะไรบังหรือไม่ ถ้ามีควรย้ายที่ตั้งใหม่ หรือไม่ก็ยกให้สูงไปเลย รับรองแจ่มครับ
                                ครับ ช่างมาวันจันทร์จะลองบอกดู แต่ไม่รู้ว่าช่างเขาจะทำให้หรือเปล่า

Comment

Working...
                                X