Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by darkchriz View Post
    ปัญหาคือ เบสมันไม่ได้หันมาทางเสารับนะซิ ปกติ ถ้าเบสหันโดน ค่าchannel width มันขึ้น Upper แต่นี้แค่เฉียด ๆ เลยได้ lower
    แล้วมันจะเปลี่ยนเบสทำไมนะ ของผมใช้เบสเดียวกับค่ายทหารเลย

Comment

• Originally posted by doka View Post
      นับถือท่านเลยสุดยอด ว่าแต่ว่าลงทุนเท่าใหร่ครับกับทาวเวอร์
      รอคำตอบเหมือนกันครับ

Comment

• ก็ประหยัดกว่าแบบรับเหมาทั่วๆไป ครึ่งหนึ่ง (เหมาทั่วๆไป ก็ตกเมตรละ 1,000บาท)

Comment

• สอบถามจากผู้รู้ครับ ผมกำลังจะขอใช้ wi net เพราะ net เดิมของ tot อืดมาก ช่างแนะนำให้ใช้ wi net ผมมาศึกษาข้อมูลดู ยังไม่แน่ใจว่า wi net สามารถ ต่อ wireless router เพื่อกระจายสัญญาณ เน็ทให้ใช้ในบ้านได้รึเปล่าครับ ผมมีคอมที่ต้องใช้เน็ท ใน office อยู่ 6 ตัว รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ

Comment

• Originally posted by tanadet View Post
            สอบถามจากผู้รู้ครับ ผมกำลังจะขอใช้ wi net เพราะ net เดิมของ tot อืดมาก ช่างแนะนำให้ใช้ wi net ผมมาศึกษาข้อมูลดู ยังไม่แน่ใจว่า wi net สามารถ ต่อ wireless router เพื่อกระจายสัญญาณ เน็ทให้ใช้ในบ้านได้รึเปล่าครับ ผมมีคอมที่ต้องใช้เน็ท ใน office อยู่ 6 ตัว รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ
            ต่อได้ครับ

Comment

• ผมใช้ wireless router zyxel P-660HN-F1Z อยู่ สามารถต่อได้เลยรึเปล่าครับ หรือต้องไปซื้อตัวใหม่มาอีก มีรุ่นไหนแนะนำรึเปล่าครับ และผมต้องทำ forword port เพื่อกล้องวงจรปิดด้วยครับ ไม่รู้สามารถทำได้รึเปล่า รบกวนหน่อยนะครับ

Comment

• Originally posted by tanadet View Post
                ผมใช้ wireless router zyxel P-660HN-F1Z อยู่ สามารถต่อได้เลยรึเปล่าครับ หรือต้องไปซื้อตัวใหม่มาอีก มีรุ่นไหนแนะนำรึเปล่าครับ และผมต้องทำ forword port เพื่อกล้องวงจรปิดด้วยครับ ไม่รู้สามารถทำได้รึเปล่า รบกวนหน่อยนะครับ
                เกริ่นก่อนว่าความรู้ของผมในด้านนี้ก็อยู่ในระดับอนุบาลนะครับ
                ข้อมูลเพิ่มเติมที่ถูกต้อง คงต้องรอท่านเมพในนี้มาตอบให้น่ะครับ

ของผมต่อกับport WAN ของ Linksys E4200.
                ส่วน Router ของท่านตัวนี้ เป็นโมเด็มในตัว
                port WAN ไม่มีมาให้... ส่วนตัวแล้วไม่เคยลองครับ
                ว่าเสียบเข้า port LAN แล้วจะ share สัญญาณเน็ตได้หรือเปล่า.

ที่โรงงานกับที่บ้านจะแชร์สัญญาญเน็ต+LAN ร่วมกัน
                โดยยิงสัญญาณเครือข่าย จากที่โรงงาน ไปที่บ้านครับ
                การดูกล้องวงจรปิดก็จะดูโดยใช้เลข IP ในวงแลนได้เลย
                (ไม่เคยทำ Port Forwarding ครับ)

เรื่อง Forward port สามารถให้ช่างที่ติดตั้ง wi-net
                เซ็ทให้ได้ครับ. ใน Firmware ของ TOT Air OS ก็มี
                "Port Forwarding:" ให้ config ค่าของ port ได้ครับ.
                Network >LAN Network Settings >
                ติ๊กถูกที่ Port Forwarding > คลิ๊กที่ปุ่ม Configure.

Comment

• ทำไมต้อง forward port กันอ่ะครับ ผมไม่รู้จริงๆๆ

Comment

• Originally posted by STYLiX View Post
                    พอจะรู้ user pass winet นครปฐมมั้ยครับ

ของผมเพิ่งติดวันนี้ ได้ nano loco m5
                    user เป็น yxxxxxxxx
                    จะใช้
                    ubnt:ubnt ก็ไม่ได้
                    admin:tot ก็ไม่ได้
                    tot:tot ก็ไม่ได้
                    yxxxxxxxx@:totwinet ก็ไม่ได้
                    xxxxxxxx@:totwinet ก็ไม่ได้
                    xxxxxxxx:totwinet ก็ไม่ได้

หน้า login ไม่ได้เป็น TOT AirOS ครับ แต่เป็น ASTRA AirOS
                    IP เข้าหน้า config เป็น 192.168.1.254

อยากเข้ามาก จะทำ bridge mode ครับ
                    อยู่แถวไหนครับ สัญญาณดีมั้ย ผมชั่งใจอยู่ว่าจะติดดีหรือเปล่า

Comment

• ต้องทำยังไงถึงจะ online PS3 ได้ครับ พอเปลี่ยนมาเป็นตัวนี้ ออนไม่ได้เลย ใช้ router ตัวเก่ามันทางผ่าน หรือมันต้องไปเซตในตัว airos ครับ

Comment

• งง อยู่ดีๆๆ tot เปิด air max ให้ทำไม

Comment

• นครปฐม สัญญาณ Wi-Net เป็นยังไงบ้างครับ

Comment

• มีใคร forward port บ้างไหมครับ ช่วยบอกเล่ากันหน่อยว่าทำอย่างไร?

Comment

• Originally posted by awearoon View Post
                              มีใคร forward port บ้างไหมครับ ช่วยบอกเล่ากันหน่อยว่าทำอย่างไร?
                              มีหลายวิธี
                              1. หารหัสให้ได้
                              2. บอกให้ช่างทำให้ตั้งแต่ตอนติดตั้ง
                              3. หา Router เอง แล้วให้ช่างเปลี่ยนโหมดเป็น บริจด์ เสร็จแล้วก็หมุน PPPoe ผ่าน Router ของเราครับ

Comment

• Originally posted by kreangsakk View Post
                                วันนี้ไปจัดมาแล้ว ครับ 35xx + vat ก็3800
                                ขอติดตั้งไปแล้ว แต่เขาบอกจ่ายตังวันที่ช่างมาติด
                                บ่อทองชลบุรีครับ เหมือน ทุกคน โดน 3bb(10M) ตัดไป มาใช้ tot วิ่งได้แค่ 2M ทนมานานกว่าครึ่งปี
                                ทนไม่ไหว เอาบ้าง

บ้านไกล 2 โลจากที่ส่ง
                                แต่ใจอยากได้ ตัว station M5 (0-7 km)
                                แต่คงให้ nano loco M5(0-2km)
                                ยังไงวิ่งเกิน 10M++ ก็ ok

ตอนแรกนึกว่าเสีย 3800 แต่ช่างบอก ลูกค้า tot เสียแค่ 1070 บ.
                                เย้ ดีใจ รอติดทิตย์หน้าครับ สีญญาณ มา 73db

Comment

Working...
                                X