Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อนาคต สัญญาณ ตีกันแทบเมืองเลย 5555

Comment

• รบกวนขอคำแนะนำครับ ผมติด tot 6m wi-net มา ตอนแรกมีกล่องสีดำๆ เสียบสายจากตัวรับบนหลังคา 1 เส้น แล้วมาออกสาย lan มาเข้าเครื่องคอม (ตัวกล่องเป็น adapter ด้วยต้องเสียบไฟ 220 โวลท์ ทีนี้ผมซื้อ tp-link w9801g มา ผมก็เอาสาย lan ที่ออกจากกล่องดำๆ มาเสียบที่ tp-link แล้วต่อเข้าคอมอีกทีนึง ผมใช้โน๊ตบุ๊คโดยต่อไวเรสด้วย ใช้งานได้ดีครับ
      อยากทราบว่าถ้าผมเอาสายดำๆที่มาจากตัวรับสัญญาณ บนหลังคามาเสียบที่ tp-link เลยได้ไหมครับ
      แล้วเวลาผมตั้งค่า 192.168.1.1 บางครั้งมันก็วิ่งไปที่ tp-link บางครั้งก็ไป air os ส่วนมากจะไปที่ air os ครับ ซึ่งผมจะตั้งค่าอะไรไม่ได้เลยถ้ามันวิ่งไปที่ air os รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

Comment

• ตอนนี้สามารถติดตั้งได้ทุกจังหวัดหรือเปล่าครับ ผมอยู่อำนาจเจริญ บ้านนอกครับผม ตอนนี้ใช้ของ cdma

Comment

• รบกวนเจ้าของกระทู้เช็ค ping ที่ run >>>> cmd >>>> www.pantip.com -t ให้ดูหน่อยครับ อยากลองดูความนิ่ง

Comment

• มาเก็บข้อมูล...อยู่กทม.ไม่มีความรู้เรื่องเน็ตเลย - -"

Comment

• เอ่อ คือ ผมสนใจ สาย เคเบิลที่ต่อจากตัวรับลงมาอ่ะครับ ไม่ทราบว่า ทาง TOT เค้าใช้สายสเปคอะไรครับ อยากได้ข้อมูลสายสัญญาณ

Comment

• น่าจะสายแลนธรรมดา

Comment

• วันนี้ ฝนตกใช้ไม่ได้ 1 ชั่วโมงเลย ฝนหยุดตกแต่ตกก้อเล่นได้นะแต่แลค ใครพอจะทราบบ้าง พอดีพี่ผมมาถามผมก้อไม่ค่อยรู้

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                    เอ่อ คือ ผมสนใจ สาย เคเบิลที่ต่อจากตัวรับลงมาอ่ะครับ ไม่ทราบว่า ทาง TOT เค้าใช้สายสเปคอะไรครับ อยากได้ข้อมูลสายสัญญาณ
                    เป็นสายแลนแบบ Out door ครับ แถวบ้านผมถ้าเป็นสีดำใช้ของ Link ถ้าเป็นสีขาวใช้ของ AMP ถามดูแล้วราคากล่องละ 3,800 บาท

Comment

• สาย out door ราคาแพงเหมือนกันแหะ

Comment

• ถ้าเอาท์ดอร์ แลนสีดำแทนกว่า เพราะเป็น พลาสติคพีอี ทนเป็นพันปี

Comment

• Originally posted by anndy102 View Post
                          ตอนนี้สามารถติดตั้งได้ทุกจังหวัดหรือเปล่าครับ ผมอยู่อำนาจเจริญ บ้านนอกครับผม ตอนนี้ใช้ของ cdma
                          ที่รู้ๆ นครนายก ยังใช้ไม่ได้เลยครับโทรไปถามมาเมื่อปลายเดือนที่แล้ว ยังไงลองโทรสอบถามศูนย์TOTของจังหวัดท่านดูครับ

Comment

• Originally posted by phimarn View Post
                            ที่รู้ๆ นครนายก ยังใช้ไม่ได้เลยครับโทรไปถามมาเมื่อปลายเดือนที่แล้ว ยังไงลองโทรสอบถามศูนย์TOTของจังหวัดท่านดูครับ
                            วันนี้ไปสอบถามที่TOTมาเค้าบอกว่ามีโครงการที่จะไปติดเสาแถวที่ผมอยู่แต่ไม่รู้ว่าจะตั้งตรงไหนและเริ่มตั้งเสาตอนไหน พนักงานบอกว่าน่าจะภายในปีนี้ รอต่อไปครับผมรอให้เหงือกแห้งไปเลยบ้านดันกันดานเน็ทสายเข้าไม่ถึง T T

Comment

• Originally posted by paya View Post
                              เพิ่งสมัครเป็นสมาชิกครับ เห็นที่นี่มีประโยชน์มากจริงๆ เพิ่งติด tot wi-net เมื่อวันเสาร์ 26 ก.พ.54 นี้เอง ราคาสุทธิ 3745 บาท ช่างใจดีครับ เพราะหลังจากติดตั้งจะสามารถใช้ได้วันจันทร์ เพราะต้องไปชำระเงินก่อนจึงจะได้ user + psw ช่างมา 5 คน เราเลยบริการน้ำขวด (อากาศมันร้อน) แต่รบกวนเขาว่าขอใช้ก่อนได้ไหมเพราะเห็นเขา check แล้ว ใช้งานได้ download ได้ประมาณ 5 เมกกว่าๆ upload ได้ 1 เม็กกว่าๆ ที่รบกวนขอใช้เลย ช่างใจดีแอบให้ใช้ user + pss ของช่างไปก่อนเลยได้เล่น
                              วันจันทร์เขามาเปลี่ยน user + psw ให้แล้ว พอดีผมทำงานอยู่ต่างจังหวัดเลยยังไม่ได้กลับไปลองใช้ยาวๆ คาดว่าเสาร์-อาทิตย์นี้คงได้เล่นยาวหน่อย
                              อยู่บางเลน นครปฐมครับ
                              ยินดีกับท่านด้วยนะครับ ได้ใช้สักที

Originally posted by nung1222 View Post
                              ติดตั้งเรียบร้อย ราคาหาย 3200 บาทถ้วนๆๆ

ความเร็ว วิ่งที่ 5-6 M up 1 mb แล้วแต่โอกาส เยี่ยมเลยละครับ

อุปกรณ์ที่ใช้ติดตั้ง Ubiquiti Nanostation Loco M5

cat5 E หุ้มฉนวนอย่างดี แจ่มมาก

ความเร็วดาวน์โหลด: 5849 kbps ( อัตราการรับข้อมูล: 731.1 KB/sec )
                              ความเร็วอัพโหลด: 911 kbps ( อัตราการส่งข้อมูล: 113.9 KB/sec )
                              ค่าความหน่วง (Latency): 31 ms
                              1 มีนาคม 2554 1311

ยินดีกับท่านด้วยนะครับ

Originally posted by paya View Post
                              รบกวนขอคำแนะนำครับ ผมติด tot 6m wi-net มา ตอนแรกมีกล่องสีดำๆ เสียบสายจากตัวรับบนหลังคา 1 เส้น แล้วมาออกสาย lan มาเข้าเครื่องคอม (ตัวกล่องเป็น adapter ด้วยต้องเสียบไฟ 220 โวลท์ ทีนี้ผมซื้อ tp-link w9801g มา ผมก็เอาสาย lan ที่ออกจากกล่องดำๆ มาเสียบที่ tp-link แล้วต่อเข้าคอมอีกทีนึง ผมใช้โน๊ตบุ๊คโดยต่อไวเรสด้วย ใช้งานได้ดีครับ
                              อยากทราบว่าถ้าผมเอาสายดำๆที่มาจากตัวรับสัญญาณ บนหลังคามาเสียบที่ tp-link เลยได้ไหมครับ
                              แล้วเวลาผมตั้งค่า 192.168.1.1 บางครั้งมันก็วิ่งไปที่ tp-link บางครั้งก็ไป air os ส่วนมากจะไปที่ air os ครับ ซึ่งผมจะตั้งค่าอะไรไม่ได้เลยถ้ามันวิ่งไปที่ air os รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ
                              มันต้องเสียบไฟไว้ตลอดครับ ไม่เสียบไฟก็ไม่มีไฟเลี้ยงตัวอุปกรณ์ครับ
                              ส่วนตัว tp-link ให้ตั้งเป็น ip อื่นที่ไม่ใช่ 192.168.1.1 นะครับ อย่างของผมตั้งเป็น 192.168.1.100 ลองหาคู่มืออ่านดูนะครับ

Originally posted by i_Chi_Go View Post
                              รบกวนเจ้าของกระทู้เช็ค ping ที่ run >>>> cmd >>>> www.pantip.com -t ให้ดูหน่อยครับ อยากลองดูความนิ่ง
                              นี่ครับ ทดสอบมาให้ดูแล้ว

Originally posted by takui001 View Post
                              วันนี้ ฝนตกใช้ไม่ได้ 1 ชั่วโมงเลย ฝนหยุดตกแต่ตกก้อเล่นได้นะแต่แลค ใครพอจะทราบบ้าง พอดีพี่ผมมาถามผมก้อไม่ค่อยรู้
                              ของผมนี่ฝนตกหนักก็ไม่เห็นมีปัญหาเลยนะครับ คงจะขึนกับพื้นที่และตัวอุปกรณ์ด้วยนะครับ

Originally posted by phimarn View Post
                              วันนี้ไปสอบถามที่TOTมาเค้าบอกว่ามีโครงการที่จะไปติดเสาแถวที่ผมอยู่แต่ไม่รู้ว่าจะตั้งตรงไหนและเริ่มตั้งเสาตอนไหน พนักงานบอกว่าน่าจะภายในปีนี้ รอต่อไปครับผมรอให้เหงือกแห้งไปเลยบ้านดันกันดานเน็ทสายเข้าไม่ถึง T T
                              เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ต่อไป!

Comment

• ขอบคุณท่าน amba5555 ครับ ผมไม่มีประสบการณ์ด้านการ set เลย ครับ เดี๋ยวลองดูครับ ได้เรียนรู้ขึ้นครับ

Comment

Working...
                                X