Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขออีกนิดครับ ถ้าเข้าหน้า air os จะต้องใส่ user : ..... and password : อะไรครับ ไม่แน่ใจว่าเคยเห็นที่ไหน แว่บๆ ว่า ubnt .... นะครับ

Comment

• Originally posted by paya View Post
      ขออีกนิดครับ ถ้าเข้าหน้า air os จะต้องใส่ user : ..... and password : อะไรครับ ไม่แน่ใจว่าเคยเห็นที่ไหน แว่บๆ ว่า ubnt .... นะครับ
      ubnt ทั้ง user และ pass ครับ แต่ว่าขึ้นอยู่กับช่างด้วยครับ
      บางคนเขาก็เปลี่ยนใหม่บางคนก็ไม่ได้เปลี่ยน อย่างของผมนี่ช่สงเปลี่ยนรหัสเป็นอไรก็ไม่รู้แล้วก็ไม่ได้บอก ผมเลยเข้าไปดูสถานะอะไรไม่ได้เลยครับ

Comment

• Originally posted by amba5555 View Post
        ubnt ทั้ง user และ pass ครับ แต่ว่าขึ้นอยู่กับช่างด้วยครับ
        บางคนเขาก็เปลี่ยนใหม่บางคนก็ไม่ได้เปลี่ยน อย่างของผมนี่ช่สงเปลี่ยนรหัสเป็นอไรก็ไม่รู้แล้วก็ไม่ได้บอก ผมเลยเข้าไปดูสถานะอะไรไม่ได้เลยครับ
        ขอบคุณอีกครั้งครับ น่าจะเหมือนกันเพราะลองใช้ ubnt ทั้งคู่แล้ว ก็เข้าไม่ได้ครับ

Comment

• เป็นความหวังของผมเลยนะเนี้ย อยู่ที่พังงาเน็ตเข้าไม่ถึงด้วยว่าจะลองไปติดต่อดูไม่รู้จะใช้ได้รึป่าว

รบกวนท่าน amba5555 เวลาโหลดบิตความเร็วเป็นไงบ้างครับ

Comment

• Originally posted by PANSA View Post
            เป็นความหวังของผมเลยนะเนี้ย อยู่ที่พังงาเน็ตเข้าไม่ถึงด้วยว่าจะลองไปติดต่อดูไม่รู้จะใช้ได้รึป่าว

รบกวนท่าน amba5555 เวลาโหลดบิตความเร็วเป็นไงบ้างครับ
            เวลาโหลดบิตก็ธรรมดาของ TOT น่ะครับ ไม่ได้เต็มสปีดเท่าไร ประมาณ 100-600 กว่า ขึ้นอยู่กับไฟล์ที่เราโหลดด้วยครับ
            แต่ถ้าโหลดไฟล์แบบ HTTP หรือ FTP นี่วิ่งเต็มสปีดเลยครับประมาณ 600-800 กว่า ๆ เลยล่ะ

Comment

• ลองใช้แล้วดีมากๆเลย ping น้อยดี เมื่อก่อนใช้บนสายทองแดง ฟ้าครึ้มๆ ฝนตกก็เล่นไม่ได้ละ อืดมาก
              ตอนนี้ฟ้าครึ้มๆ ฝนตกยังเล่นได้สบายเลย
              Last edited by ainiikuyo; 14 Mar 2011, 18:39:24.

Comment

• เพิ่งได้รับการติดต่อจาก tot สรุปว่าพื้นที่ของผมต้องติด WI-NET เท่านั้น ค่าใช้จ่าย 3,745 แต่ยังไม่ได้ตอบตกลงไป เดี๋ยวพรุ่งนี้ต้องโทรไปยืนยันซะหน่อย

Comment

• Originally posted by takub View Post
                  เพิ่งได้รับการติดต่อจาก tot สรุปว่าพื้นที่ของผมต้องติด WI-NET เท่านั้น ค่าใช้จ่าย 3,745 แต่ยังไม่ได้ตอบตกลงไป เดี๋ยวพรุ่งนี้ต้องโทรไปยืนยันซะหน่อย
                  อิจฉาจังจะได้ใช้แล้ว ของต้องรอTOTมาตั้งเสาสัณณาญไม่รู้ว่าจะมาตั้งตอนไหน นครนายกกว่าจะได้ใช้จังหวัดอื่นเค้ามีใช้กันหมดแล้ว - -*

Comment

• พรุ่งนี้ว่าจะโทรถาม tot ไม่รู้แถวบ้านใช้งานได้รึป่าวลุ้นๆๆ

Comment

• Originally posted by PANSA View Post
                      เป็นความหวังของผมเลยนะเนี้ย อยู่ที่พังงาเน็ตเข้าไม่ถึงด้วยว่าจะลองไปติดต่อดูไม่รู้จะใช้ได้รึป่าว

นี้ก็เป็นความหวังของผมเช่นกันครับ .....
                      ผมโทรไปเบอร์ 1100 แล้วเขารับเรื่องไว้แล้วครับ
                      เขาบอกว่าจะแจ้งมาที่ ชัยภูมิ ให้ครับ
                      รอต่อไป

Comment

• บังเอิญหรือจงใจ เมื่อวานได้รับโทรศัพท์จาก ผจก.เขต TOT เรื่อง WI-NET ตอนสายวันนี้โทรไปยืนยันว่าจะเอา ตอนเย็น(เมื่อกี้นี้เอง) 3BB โทรมาบอกจะขยายโครงข่ายมาถึงบ้านแล้ว

เออ เอากะมัน ทำ 2สายเลยดีไหมนี่

Comment

• Originally posted by takub View Post
                          บังเอิญหรือจงใจ เมื่อวานได้รับโทรศัพท์จาก ผจก.เขต TOT เรื่อง WI-NET ตอนสายวันนี้โทรไปยืนยันว่าจะเอา ตอนเย็น(เมื่อกี้นี้เอง) 3BB โทรมาบอกจะขยายโครงข่ายมาถึงบ้านแล้ว

เออ เอากะมัน ทำ 2สายเลยดีไหมนี่
                          อิฉา ท่าน takab จัง มีตัวเลือก
                          ผมอิดี้...... ไม่มีสิทธิเลือก แถมยังไม่มีการติดต่อมาเลย 1 ผ่านไป ฮฺฮฺ

Comment

• ผมรอ 3เดือนเลยนะครับกว่าจะได้ใช้ ไวสุดก็เดือนหน้าถึงจะมีใช้

Comment

• วันนี้โทรไปถาม tot ที่พังงา พนักงานบอกไม่รู้จักว่ามีบริการนี้ด้วย แล้วบอกว่าผมจำผิดรึป่าวไม่น่าใช้

ของ tot เซงเลยแบบนี้พนักงานไม่รู้เรื่องเลย เดี๋ยวกลับจากกรุงเทพเข้าไปถามที่ tot เองเลยดีกว่า

Comment

• มาอัพเดทการใช้งานเพิ่มเติมครับ
                                วันนี้ฝนตกหนักมาก ผลคือ ใช้งานไม่ได้บ้าง อืดบ้าง หลุดบ้าง T-T

Comment

Working...
                                X