Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by amba5555 View Post
    ครับ ดีใมากเลยครับ ได้ใช้ของเทพกับเขาบ้าง
    ยิดดีด้วยครับ แบบนี้ร่วมก๊วน Ubi ได้โดยที่ไม่รู้ตัวเลยนะเนี่ย อิอิ ผมรอต่อไป สิ้นเดือนนี้ละ ไม่กี่วันเอง ^^

Comment

TOT WiFi Wi Net ตัวรับที่ใช้เป็นรุ่นนี้ครับ NanoStation Loco M5

http://www.siamubnt.com/index.php?pa...mid=71&lang=th

ส่วนความเร็วอย่าเพิ่งดีใจครับแรกๆ ก็เร็วแบบนี้ละครับ คาดว่าคนใช้ยังน้อยอยู่
      แต่พอเริ่มมีคนใช้มากขึ้นความเร็วจะตกมากกว่า adsl อีกครับ เพราะแชร์ wireless กัน

Comment

ระยะทางกี่กิโลครับ

Comment

Originally posted by aiftee View Post
          TOT WiFi Wi Net ตัวรับที่ใช้เป็นรุ่นนี้ครับ NanoStation Loco M5

http://www.siamubnt.com/index.php?pa...mid=71&lang=th

ส่วนความเร็วอย่าเพิ่งดีใจครับแรกๆ ก็เร็วแบบนี้ละครับ คาดว่าคนใช้ยังน้อยอยู่
          แต่พอเริ่มมีคนใช้มากขึ้นความเร็วจะตกมากกว่า adsl อีกครับ เพราะแชร์ wireless กัน
          ชักกังวลแล้วสิครับ งานนี้ แต่ว่ามีใช้เท่านี้ผมก็ดีใจแล้วล่ะครับ

Originally posted by psarth View Post
          ระยะทางกี่กิโลครับ
          บ้านผมกับเสาส่ง***งกันประมาณ 2.7 กิโลเมตรครับ

Comment

อย่าเพิ่งดีใจ ต้องวัดกันยาวๆครับท่าน ฮาๆ ผมก็ adsl tot

Comment

ไม่รู้ว่า Bit โหลดได้เปล่า ถ้าปล่อยโหลด หลุดกันกระจาย

Comment

Wireless 2.7km -0-

แล้ว Forward Port ยังไงครับเนี่ย

มันเซ็ตให้เป็น Mode อ่ะไรครับ

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post

แล้ว Forward Port ยังไงครับเนี่ย

ตัวนี้เค้า pppoe แล้วมันตั้งโหมดไรหวา ไคแอน บริด ป่าว

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post

Originally posted by ubonbuy View Post
                    ตัวนี้เค้า pppoe แล้วมันตั้งโหมดไรหวา ไคแอน บริด ป่าว
                    ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจเรื่องรายละเอยดพวกนี้สักเท่าไรน่ะครับ คงจะตอบอะไรไม่ได้
                    แต่จะถ่ายรูปพวกหน้าจอ Config ต่าง ๆ มาให้ดูละกันนะครับ

Last edited by amba5555; 19 Feb 2011, 10:27:30.

Comment

station wds ครับ ...................

Comment

ตัว M5 เลยแฮะ O.O TOT รอบนอกผมว่า ก็เร็วอยู่นะ สมัย 512K ก็ยังเร็ว อันนี้เป็น แบบ ลากสายเข้าบ้านนะครับ แต่ก็ไม่รู้ดิ เกิดมาอยู่ที่ไหน เน็ตก็แรงหมดทุกที่ เห็นคนอื่นบ่นกันว่าเน็ตช้า มีแต่ผมคนเดียวเจอแต่ สถานที่ ที่เน็ตแรงๆทั้งนั้น หุหุ เชียงใหม่มี ๓จี แรงมากมาย หุหุ

Comment

wds ...

TOT เนียนได้อีก --"

Comment

พี่ผมก้อติดแล้วครับ เชียงใหม่หลังจาก โดน 3bb ตัดไป แรงดีครับ แต่ช่างบอกว่า ถ้า ฝนตกให้ปิด เพราะกลัวฟ้าผ่า

Comment

Originally posted by freedomlin View Post
                              ดูตัว ยูบิ นี่เป็น secter ด้วย หลายตังค์ครับ
                              คุ้มค่ามากครับท่าน ^ ^
                              เป็นนาโน M5 10ดีบี พาเนล แบบตัวยาวอะครับ 4900.-ผ่านโซโลมอน ....เท่าราคาตลาด
                              ของเค้าได้ตั้ง 2.7 กิโล ทำไมของพี่ 2 ชั้น ยังไปไม่ถึง
                              จขกท. หน้า advance ลองปรับ distance มันมีผลอะไรบ้าง
                              Last edited by mballx; 18 Feb 2011, 20:45:27.

Comment

Originally posted by ton_secmu View Post
                                ตัว M5 เลยแฮะ O.O TOT รอบนอกผมว่า ก็เร็วอยู่นะ สมัย 512K ก็ยังเร็ว อันนี้เป็น แบบ ลากสายเข้าบ้านนะครับ แต่ก็ไม่รู้ดิ เกิดมาอยู่ที่ไหน เน็ตก็แรงหมดทุกที่ เห็นคนอื่นบ่นกันว่าเน็ตช้า มีแต่ผมคนเดียวเจอแต่ สถานที่ ที่เน็ตแรงๆทั้งนั้น หุหุ เชียงใหม่มี ๓จี แรงมากมาย หุหุ
                                โหท่านนี่บุญเยอะจริง ๆ เลย ครับ ผมนะสิเกิดมาเจอแต่เน็ตห่วย ๆ เพิ่งจะได้ใช้ของดีกับเขานี่แหละ

Originally posted by mafiaking View Post
                                wds ...

TOT เนียนได้อีก --"
                                เนียนยังไงเหรอครับ ช่วยขยายความหน่อย อ่านแล้วผมกังวลครับ

Originally posted by takui001 View Post
                                พี่ผมก้อติดแล้วครับ เชียงใหม่หลังจาก โดน 3bb ตัดไป แรงดีครับ แต่ช่างบอกว่า ถ้า ฝนตกให้ปิด เพราะกลัวฟ้าผ่า
                                เพิ่งรู้ครับว่าต้องปิด เพราะว่าช่างที่มาติดบ้านผมบอกว่าไม่เป็นไร
                                เริ่มลังเลแลวสิครับ

Comment

Working...
                                X