Announcement

Collapse
No announcement yet.

DULUX 450w พอมั้ยสำหรับสเปกนี้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DULUX 450w พอมั้ยสำหรับสเปกนี้ครับ

CPU : E2140
    VGA : ASUS EN8500GT
    HDD : 1 ลูก
    CD : DVD-RW 1 อัน
    RAM : Kingston 512*2 /800

PSU DELUX 450 W คับ มันจะจ่ายไฟส์พอรึเปล่าครับ ผมเล่นๆคอมไป แล้วมันค้าง รีสต้าทเอง เล่นเน็ตเปิดเน็ต ไม่ต้องเล่น เกมส์ก็ค้างคับ ตอนนี้ทำอะไรไม่ได้เรยครับ ทัมยังไงดีคับ

เหลือๆครับ

ที่ค้าง ลองเชคอุณหภูมิกาดจอ เมนบอด ซีพียูดู และลองเชคแรมดูด้วยครับ

ปล.ว่าแต่คำว่าไฟ มี ส์ ด้วยหรอ

Comment

เอาทุกอย่า่งออกไห้หมด เหลือ CPU แรม 1 แถว สลับช่องไห้ครบ

HD MB ถ้าการ์ดจอออนบอร์ืดไห้เอา 8500GT ออกไป

Comment

มันเป็นตั้งแต่ผมเปิดเครื่องมาใหม่ๆหลังจากไม่ได้เล่นทั้งวัน แล้ว เล่นในห้องแอร์เย็นเฉียบด้วยคับ

Comment

อุณหภูมิ ของ 8500 GT อยู่ที่ 70 องศา เซลเซียส นี่ร้อนเกินไปพอจะทัมให้ค้างได้มะคับ ไมมันร้อนจังเรย

Comment

Originally posted by seejunon View Post
            มันเป็นตั้งแต่ผมเปิดเครื่องมาใหม่ๆหลังจากไม่ได้เล่นทั้งวัน แล้ว เล่นในห้องแอร์เย็นเฉียบด้วยคับ
            เช็ค PSU ในใบออสว่า จ่ายไป สวิงแรงใหม ค้างได้ครับ ถึงมันจะพอแต่ไม่ได้บอกว่า มันจะไม่เสีย
            เช็ค ไดเวอร์การ์ดจอ ลองลงใหม่ดู หรือว่างก็ลงวินโดว์ใหม่เลย

Originally posted by seejunon View Post
            อุณหภูมิ ของ 8500 GT อยู่ที่ 70 องศา เซลเซียส นี่ร้อนเกินไปพอจะทัมให้ค้างได้มะคับ ไมมันร้อนจังเรย
            ปกติครับ

Comment

ตามพี่ วิกร เลยคับ เข้ามาดันคับ

Comment

ถ้าไม่เสียนะ พอแน่ๆๆ ผมยังพอเลย คล๊อก อีก ยังไม่เคยดับเลย

Comment

Originally posted by snow X5 View Post
                  เอาเวปไปคำนวณดูเอง

http://www.extreme.outervision.com/p...ulatorlite.jsp
                  อิอิ
                  คำนวณดูงับ

Comment

Working...
                  X