Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะซื้อของที่ Advice ชัวร์รึเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะซื้อของที่ Advice ชัวร์รึเปล่าครับ

เห็นว่าราคามันถูกกว่าที่อื่นแทบทุกตัวเลย รวมหลายๆอย่างก็หลายตังค์อยู่

ใครเคยซื้อของที่นี่ หรือมีประสบการณ์อะไรช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ชัวครับ

Comment

ต้องไปซื้อถึงที่แล้วเช็คของดีๆคับ อย่างอื่นซื้อได้ ยกเว้น ram kingston คับ^^

Comment

RAM KINGSTON เห็นว่าที่นั่นปลอมเยอะ

Comment

โอ้ ดีนะเนี่ย ว่าจะซื้อแรมkingstonด้วย

ถ้างั้น corsair แทนละกัน

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

-*-

Originally posted by pa_chit View Post
            โอ้ ดีนะเนี่ย ว่าจะซื้อแรมkingstonด้วย

ถ้างั้น corsair แทนละกัน

ขอบคุณมากๆครับ
            ไม่ว่ะคิงตั้น หรือ คอร์แซ ถ้าเป็นประกันร้าน หรือ ต่อท้ายด้วย OME ก็เชคซีเรียลไม่ได้เหมือนกันครับ เพราะเค้าเอา OME มาขาย เพราะราคามันถูก ถ้าจะเอาชัวๆจริงๆ ต้องเอาประกันของตัวแทนจำหน่ายรายอื่น(ซึ่งมักจะไม่ค่อยมีของ)

ไนรูปคือ แรม คอร์แซ OME บัส 667 ที่ซื้อจาก แอดไว้ ลากได้ที่ บัส880ไม่เอ๋อ แต่ไม่ถึง1000ชัวลองแล้วบูตไม่ติด รวมๆก็พอไช้ได้ล่ะ
            Attached Files

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
              ไม่ว่ะคิงตั้น หรือ คอร์แซ ถ้าเป็นประกันร้าน หรือ ต่อท้ายด้วย OME ก็เชคซีเรียลไม่ได้เหมือนกันครับ เพราะเค้าเอา OME มาขาย
              OME นี่มันปลอมใช่หรือเปล่าครับ หลานไปซื้อมา แรม Kingston จากร้านในเครือนี้แหละ ตจว. ครับ ไม่มี ซีเรียล ไม่มีอะไรเลยที่บ่งบอกว่าเป็น Kingston
              ผมเลยโทรไปถามร้านที่ขาย ว่าใช้โปร Everest ตรวจ ไมไม่มี ซีเรียล ขายแรมปลอมเหรอ...คนขาย - ช่าง บอก.. ไม่รู้ครับ...รับจาก Adv..มาขายครับ ไม่เคยใช้ โปร Everest เลย อยากเห็นเอามาให้ดูหน่อย

Comment

-*-

Originally posted by snow X5 View Post
                OME นี่มันปลอมใช่หรือเปล่าครับ หลานไปซื้อมา แรม Kingston จากร้านในเครือนี้แหละ ตจว. ครับ ไม่มี ซีเรียล ไม่มีอะไรเลยที่บ่งบอกว่าเป็น Kingston
                ผมเลยโทรไปถามร้านที่ขาย ว่าใช้โปร Everest ตรวจ ไมไม่มี ซีเรียล ขายแรมปลอมเหรอ...คนขาย - ช่าง บอก.. ไม่รู้ครับ...รับจาก Adv..มาขายครับ ไม่เคยใช้ โปร Everest เลย อยากเห็นเอามาให้ดูหน่อย
                OME นี่คือจ้างโรงงานอื่นผลิตครับ มีแอดไว้นำเข้ามาเพราะราคามันถูก จะว่าปลอมก็ไม่เชิง คุณภาพก็พอๆกันล่ะ
                เคยที่ท่านนึงอธิบายไว้ละเอียดเลย แต่ค้นกระทู้ไม่เจอ

ซีเรียลก็เป็นแบบในภาพที่ผมโชว์นั่นล่ะครับ
                FFFFFFFFFF
                เหมือนพวกซิมมิโทนิค

Comment

ก็ถูกนะครับ บางทีเห็นราคาในเวบ ไปเจอหน้าร้านถูกกว่าอีก เเต่เสียอย่างเดียว ยืนรอของนานถ้าเวลาคนเยอะๆ

เคยไปเคลมHD มา 1 รอบ เขาบอก 2 อาทิตย์ก็ 2 อาทิตย์พอดี

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
                    OME นี่คือจ้างโรงงานอื่นผลิตครับ มีแอดไว้นำเข้ามาเพราะราคามันถูก จะว่าปลอมก็ไม่เชิง คุณภาพก็พอๆกันล่ะ
                    เคยที่ท่านนึงอธิบายไว้ละเอียดเลย แต่ค้นกระทู้ไม่เจอ

ซีเรียลก็เป็นแบบในภาพที่ผมโชว์นั่นล่ะครับ
                    FFFFFFFFFF
                    เหมือนพวกซิมมิโทนิค
                    เป็นเหมือนกัน เคยซื้อมาคู่นึง ลากได้พอๆกัน เหมือนแรมบ้านๆทั่วไป
                    ขั้นตอนคือ สั่งของ จ่ายเงิน รอรับของ
                    จึงเลือกไม่ได้นะครับ

Comment

เคยไปซื้อเจอแรมปลอม แต่ก็เท่านั้นในเมื่อมันใช้ได้ดีไม่มีปัญหา ก็เลยซื้อเพราะมันใช้ได้ดีไม่ต้องจ่ายแพงครับ

Comment

จิงๆเรียกว่า OEM นะคับ ฮี่ๆ

Comment

OEM ไม่ใช่หรอครับ -*-

หรือผมรู้มาแบบผิดๆ

Comment

ram ปลอม รู้ได้ยังไงครับ อยากรู้

Comment

Working...
                            X