overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 15 of 15

Thread: เปิดบิตแล้ว เล่น Net โคตรอืด ใครแก้ได้ช่วยทีคร้าบบ

OverclockZone Member Gep's Avatar

Default เปิดบิตแล้ว เล่น Net โคตรอืด ใครแก้ได้ช่วยทีคร้าบบ

ปัญหาคือเวลาผมเปิด โปรแกรม โหลดบิต ผมใช้ utorrent 1.7.5 build4602
    พอเปิดไปได้สักพัก จะเริ่มมีอาการเปิดเว็บอืดด แล้วก็อืดดดด อืดดดดดดดด
    จนในที่สุดเปิดเว็บไม่ได้เลย (สงสัยมันอืดจนคับสายโทรศัพท์หุหุ)
    แต่ก่อนไม่เป็นครับ ใช้มาหลายเดือนแล้วครับเพิ่งมาเป็นได้เมื่อเช้านี้เอง
    Net ADSL 1M บิทมันวิ่งแค่ D 30kb/s U 10kb/s เว็บก็อืดแล้วจนไม่ไปไหนแล้ว

ใครพอจะรู้สาเหตุ หรือว่าแก้ได้ช่วยทีนะคร้าบบ
    ขอบคุณล่วงหน้าจ้า
    Last edited by Gep; 13 Nov 2007 at 20:19:13.

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

ผมก็เป็น เน็ตtot เซงว่ะ
    เน็ตผม1536/512 แต่ลองปรับจำกัดข้อมูลการส่ง ในutorrentเหลือ 35kB/s(ปกติตั้งไว้ที่ไม่จำกัด) เน็ตหายอืด+ความเร็วไม่ตกซะงั้น อย่างงี้มันเป็นที่อะไรหนอ -*-
    Last edited by GyM; 13 Nov 2007 at 20:06:16.

OverclockZone Member Gep's Avatar

อ๊าววว แบบนี้มีเพื่อนร่วม อุดมกรรมแร๊ววววว ดัน1 จึ๊ก คร้าบพี่น้องงงง

OverclockZone Member SunzabiLL's Avatar
    นนทบุรี @รัตนาธิเบศน์~งามวงวานศ์

ลองเช๊คความเร็ว รึยังครับเผื่อความเร็วตกน่ะ

OverclockZone Member magzaa's Avatar

อ้าวก็ถูกแล้วนิครับ

โหลดบิตก็เหมือนโหลดธรรมดาทั่วไป
    เนตก็ถูกดึงไปใช้งานอยู่แล้ว
    แล้วจะเอา B/W ที่ไหนไปเข้าเว็บ หล่ะ

ถามแปลกๆ

OverclockZone Member
    อยู่ ต่ำหมูนี้แหละ

เป็นเหมือนกันครับ แต่นานๆเป็นทีครับ
    ใช้มาไม่เคยเจอปัญหานะครับutorrentอะ ยกเว้นเน็ตเน่าครับ เน็ตองค์การไม่ค่อยเสถียร
    แต่ถ้าเป็นตลอดนี่คงต้อง ลองเปลี่ยนเราท์เตอร์ดูไหมครับ ช่วยได้มากครับ สำหรับคนเล่นบิต
    เปิดมา4เดือนยังไม่ได้ปิดเลยอะ

ที่ว่ามันเข้าเว็บไม่ได้ B/W ท่านมันเต็มป่าวครับ ตั้งตรงช่อง Bittorrent จำนวนช่องส่งข้อมูลใช้ 3 พอครับ ส่วนช่องด้านบนเซ็ตที่ 210 กับ 85 ครับผมใช้อยู่สปิด ไม่ตกเลยครับ ยกเว้นเล่นบิดนอกจะเปลืองแบนวิดมากหน่อย

แหม ก็มะก่อน บิทวิ่ง 100kb/s ผมยังเปิดเว็บได้ไม่อืดแบบนี้เลยครับ มันเพิ่งมาอืดเมื่อเช้านี้เอง -*-
    ใครเคยเป็นช่วยทีเน้ออทรมานมาก ตอนนี้จะเข้าเว็บต้องออกบิท จะดูดบิทต้องออกเว็บ

ตู Dual คอร์นะเฟร้ยย ทำงานให้มานคุ้มหน่อยสิฟระแสรดด - -"เกี่ยวมั้ยเนี่ย
    Last edited by Gep; 13 Nov 2007 at 20:44:33.

OverclockZone Member hsteam's Avatar

แย่จัง ใช้ โทรศัทพ์องศ์การ เน็ทตัวไหนคุ้มสุด เมื่อก่อนใช้ทรู โหลดกะจาย พอย้ายที่ใหม่ ติดทรู ไม่ได้ซะงั้น

แม่..งเบื่อ สำ - ปะ - ทาน(แดก)

OverclockZone Member Drunk's Avatar

ของ TOT เนต 1.5M น่าจะคุ้มสุดครับ 700 บาท

OverclockZone Member EmBaSy's Avatar

ถ้าคุณโหลดเน็ตเต็ม speed หรือ upload เต็ม มันก็แน่นอนอยู่แล้วที่จะเข้าเว็บช้า
    คุณลองปรับ speed เน็ต bit ให้ช้าลงสิครับ

OverclockZone Member jshow's Avatar
    คนดี?ไม่มีที่อยู่

มันก็ช้า แต่บางที มันแบ่ง B/W อัตโนมัติ ก็พอใช้ได้นะค๊าบบบบ

OverclockZone Member unix's Avatar

หาโปรแกรม ช่วยจัดสรร b/w ครับ เช่น cfosspeed

ผมใช้อยู่ โหลด bit ไป เปิด web ไป ได้สบายๆครับ

OverclockZone Member gaget's Avatar

ใช่ครับ เพราะถ้าตัว bittorrent มันเริ่มโหลดข้อมูล มากๆๆๆจนเต็นแบนวิดท์แล้ว เน็ตก็จะช้าๆๆๆครับ ลงตัว cfosspeed แหละครับ หายขาด

OverclockZone Member naymong's Avatar
    สะพานพระราม5 สะพานพระราม7 บางกรวย นนทบุรี กฟผ.

ที่โหลด Bit วิ่งแค่ 30 kb/10 kb ให้ดูที่ Peer ด้วยครับ สงสัย Peer น้อยไป

ของผมก็ใช้ TOT 1.5 M วัดความเร็วได้ประมาณ Download 1.2/ Upload 80

แต่พอลองโหลดจริงจากเครื่อง Server ที่เช่า Colo ไว้กลับมาที่บ้าน Download วิ่งอยู่ที่ 163 kb/s ครับ เร็วกว่าที่เคยวัด speed Internet เยอะ

แต่อัพโหลด speed แย่มั๊กๆ

OverclockZone Member silverknight's Avatar

TOT ผม 1.5 Mbps อยู่ที่ 160-167 ครับ เร็วแรง ครับ บ้านอยู่ใกล้ชุมสายประมานนั้น

มีอีกทีวิธีคือเท่า Colo ครับผม อาจจะได้ 5MB/sec ก็แรงเเล้ว เน้นอับโหลดๆ

Bookmarks

Bookmarks