Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดบิตแล้ว เล่น Net โคตรอืด ใครแก้ได้ช่วยทีคร้าบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดบิตแล้ว เล่น Net โคตรอืด ใครแก้ได้ช่วยทีคร้าบบ

ปัญหาคือเวลาผมเปิด โปรแกรม โหลดบิต ผมใช้ utorrent 1.7.5 build4602
    พอเปิดไปได้สักพัก จะเริ่มมีอาการเปิดเว็บอืดด แล้วก็อืดดดด อืดดดดดดดด
    จนในที่สุดเปิดเว็บไม่ได้เลย (สงสัยมันอืดจนคับสายโทรศัพท์หุหุ)
    แต่ก่อนไม่เป็นครับ ใช้มาหลายเดือนแล้วครับเพิ่งมาเป็นได้เมื่อเช้านี้เอง
    Net ADSL 1M บิทมันวิ่งแค่ D 30kb/s U 10kb/s เว็บก็อืดแล้วจนไม่ไปไหนแล้ว

ใครพอจะรู้สาเหตุ หรือว่าแก้ได้ช่วยทีนะคร้าบบ
    ขอบคุณล่วงหน้าจ้า
    Last edited by Gep; 13 Nov 2007, 20:19:13.

ผมก็เป็น เน็ตtot เซงว่ะ
    เน็ตผม1536/512 แต่ลองปรับจำกัดข้อมูลการส่ง ในutorrentเหลือ 35kB/s(ปกติตั้งไว้ที่ไม่จำกัด) เน็ตหายอืด+ความเร็วไม่ตกซะงั้น อย่างงี้มันเป็นที่อะไรหนอ -*-
    Last edited by GyM; 13 Nov 2007, 20:06:16.

Comment

อ๊าววว แบบนี้มีเพื่อนร่วม อุดมกรรมแร๊ววววว ดัน1 จึ๊ก คร้าบพี่น้องงงง

Comment

ลองเช๊คความเร็ว รึยังครับเผื่อความเร็วตกน่ะ

Comment

อ้าวก็ถูกแล้วนิครับ

โหลดบิตก็เหมือนโหลดธรรมดาทั่วไป
          เนตก็ถูกดึงไปใช้งานอยู่แล้ว
          แล้วจะเอา B/W ที่ไหนไปเข้าเว็บ หล่ะ

ถามแปลกๆ

Comment

เป็นเหมือนกันครับ แต่นานๆเป็นทีครับ
            ใช้มาไม่เคยเจอปัญหานะครับutorrentอะ ยกเว้นเน็ตเน่าครับ เน็ตองค์การไม่ค่อยเสถียร
            แต่ถ้าเป็นตลอดนี่คงต้อง ลองเปลี่ยนเราท์เตอร์ดูไหมครับ ช่วยได้มากครับ สำหรับคนเล่นบิต
            เปิดมา4เดือนยังไม่ได้ปิดเลยอะ

ที่ว่ามันเข้าเว็บไม่ได้ B/W ท่านมันเต็มป่าวครับ ตั้งตรงช่อง Bittorrent จำนวนช่องส่งข้อมูลใช้ 3 พอครับ ส่วนช่องด้านบนเซ็ตที่ 210 กับ 85 ครับผมใช้อยู่สปิด ไม่ตกเลยครับ ยกเว้นเล่นบิดนอกจะเปลืองแบนวิดมากหน่อย

Comment

แหม ก็มะก่อน บิทวิ่ง 100kb/s ผมยังเปิดเว็บได้ไม่อืดแบบนี้เลยครับ มันเพิ่งมาอืดเมื่อเช้านี้เอง -*-
              ใครเคยเป็นช่วยทีเน้ออทรมานมาก ตอนนี้จะเข้าเว็บต้องออกบิท จะดูดบิทต้องออกเว็บ

ตู Dual คอร์นะเฟร้ยย ทำงานให้มานคุ้มหน่อยสิฟระแสรดด - -"เกี่ยวมั้ยเนี่ย
              Last edited by Gep; 13 Nov 2007, 20:44:33.

Comment

แย่จัง ใช้ โทรศัทพ์องศ์การ เน็ทตัวไหนคุ้มสุด เมื่อก่อนใช้ทรู โหลดกะจาย พอย้ายที่ใหม่ ติดทรู ไม่ได้ซะงั้น

แม่..งเบื่อ สำ - ปะ - ทาน(แดก)

Comment

ของ TOT เนต 1.5M น่าจะคุ้มสุดครับ 700 บาท

Comment

ถ้าคุณโหลดเน็ตเต็ม speed หรือ upload เต็ม มันก็แน่นอนอยู่แล้วที่จะเข้าเว็บช้า
                    คุณลองปรับ speed เน็ต bit ให้ช้าลงสิครับ

Comment

มันก็ช้า แต่บางที มันแบ่ง B/W อัตโนมัติ ก็พอใช้ได้นะค๊าบบบบ

Comment

หาโปรแกรม ช่วยจัดสรร b/w ครับ เช่น cfosspeed

ผมใช้อยู่ โหลด bit ไป เปิด web ไป ได้สบายๆครับ

Comment

ใช่ครับ เพราะถ้าตัว bittorrent มันเริ่มโหลดข้อมูล มากๆๆๆจนเต็นแบนวิดท์แล้ว เน็ตก็จะช้าๆๆๆครับ ลงตัว cfosspeed แหละครับ หายขาด

Comment

ที่โหลด Bit วิ่งแค่ 30 kb/10 kb ให้ดูที่ Peer ด้วยครับ สงสัย Peer น้อยไป

ของผมก็ใช้ TOT 1.5 M วัดความเร็วได้ประมาณ Download 1.2/ Upload 80

แต่พอลองโหลดจริงจากเครื่อง Server ที่เช่า Colo ไว้กลับมาที่บ้าน Download วิ่งอยู่ที่ 163 kb/s ครับ เร็วกว่าที่เคยวัด speed Internet เยอะ

แต่อัพโหลด speed แย่มั๊กๆ

Comment

TOT ผม 1.5 Mbps อยู่ที่ 160-167 ครับ เร็วแรง ครับ บ้านอยู่ใกล้ชุมสายประมานนั้น

มีอีกทีวิธีคือเท่า Colo ครับผม อาจจะได้ 5MB/sec ก็แรงเเล้ว เน้นอับโหลดๆ

Comment

Working...
                              X