Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาเปิดเครื่อง หรือรันโปรแกรมมันขึ้น ERRER หมายความว่าไงเหรอครับ ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาเปิดเครื่อง หรือรันโปรแกรมมันขึ้น ERRER หมายความว่าไงเหรอครับ ช่วยที

errer The instruction at "0x24172fc6" referenced memory at "0x00a98348" The memory could not be "read" Click on OK to terminate program

มันขึ้นerrer แบบนี้ครับเวลาเปิดโปรแกรม บางทีขึ้นตอนเปิดเครื่องด้วยครับ
    อยากจะรบกวนผู้เชี่ยวชาญครับ ว่ามันเกิดเพราะอะไรครับ

ถ้าวินโดวไม่พังก็แรมพังครับ

Comment

พอดีเพิ่งลงวินโดว์มาใหม่ด้วยครับ

Comment

ผมก็เคยเป็นครับอาการนี้ หลังจากที่อัพเดด วินโดว์ ก็หายครับ

ปล. ยังไม่แน่ใจ100%ว่าจะอาการเดียวกัน แบบผมอ่านะ

Comment

ขอโทดนะครับ
          อัพเดท window ทำไงครับ ไม่รู้

Comment

น่าจะแรมนะครับที่มีปัญหา แต่ลองหาวินโดว์เวอร์ชั่นใหม่าลงดู เผื่อมันลงไม่สมบูรณ์ ถ้ายังมีปัญหาก็คงที่แรมอ่ะครับ..

Comment

ใช้รุ่นไหนอะครับ

Comment

ตัวมีปัญหา ตัว Acer5051 ANWXMi window xp 2007v4.5 จะเกิดerrer เมื่อเข้าเกมส์เค้าเตอร์ สไตร้ที่เพิ่งลงใหม่เมื่อเย็นครับ แต่เกมส์หรือโปรแกรมอื่นเข้าได้ปรกติครับ

Comment

แต่ก่อนหน้านี้ เคยขึ้น errer ตอนเปิดเครื่องครั้งนึง แต่ตอนนี้ไม่ขึ้นแล้วครับ ขึ้นแต่ตอนจะเข้าเกมส์เค้าเตอร์สไตร้ รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ

Comment

แล้ว Errer นี่คือไรครับ
                    Dev Detect.exe - Application Errer

Comment

http://www.google.co.th/search?hl=th...Detect&spell=1

ลองดูๆ ผมก็ไม่เคยเจอเหมือนกันอะ เอาใจช่วยครับ

Comment

น่าจะเกี่ยวข้องกับอุปกรณ์ต่อภายนอกน่ะ พวก usb
                        หรือไม่ก็เป็น software ที่มันมีการค้นหาตอนต่อ usb เช่นพวก acd see อะไรงี้
                        ลองลบแล้ว install ใหม่ อาจช่วยได้นะ

Comment

ขอบคุณครับ ยังไงถ้ามีผู้รู้ ขอคำแนะนำด้วยนะครับจะได้มีวิธีแก้ไขที่ถูกต้อง

Comment

ขึ้น error แบบนี้เหมือนกันเลยค่ะ ใช้ dv2626อยู่ เพิ่งซื้อมาได้ 3 อาทิตย์ ร้านลง win xp มาให้เลย แล้วพอดีจะลงโปรแกรมบางตัวที่ใช้ทำงาน ลงไม่ได้เลยค่ะ อยากรู้เหมือนกันว่าเพราะอะไร คือว่ายังไม่มีเวลาเอาไปเช็คที่ร้าน(csc) เซงเลย

Comment

Working...
                            X