Announcement

Collapse
No announcement yet.

S41 OC การ์ดจอยังไงอ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• S41 OC การ์ดจอยังไงอ่ะคับ

คือ ผม ลงทั้ง rivatuner , ntune แล้วก้อ จะลองเพิ่ม ความเร็วดู ของเดิม ระบุไว้ที่ 500/700
    พอปรับเพิ่ม กด test save ok ออกมาแล้ว กดเข้าไปใหม่ มันก้อลับไป ที่ 500/700 เหมือนเดิม งง คนไหนที่ OC ได้ ช่วยตอบหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ไม่ทราบว่า เวอร์ชั่นไหนครับ ต้องหา เวอร์ชั่นใหม่ๆ หน่อย ผม ใช้ RivaTuner v2.06 โหลดที่นี้ครับ
    http://downloads.guru3d.com/download.php?det=163

ผม OC ไปที่ 550/700 เฉพาะตอนเล่นเกม เช็คกับ Aquamark3 คะแนนเพิ่มขึ้นมาอีกประมาณ 5000 รันบน vista คะแนนรวมประมาณ 66K

Comment

ง่า ผม ลงแล้ว riva 2.06 มันเด้งกลับไป ที่เดิม ตลอดเลย 500/700 ทำไงดีหว่า T T
      n tune ก้อโมไม่ด่าย
      ปล ไดรเวอ ผม 162.18 อ่ะคับ ไม่รุ้เกี่ยวป่าว

Comment

ก็อาจจะมีส่วนครับ ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ดูครับ ผมใช้ 169.04 (Vista) ผมเคยลอง 163.44 + riva 2.01 ก็เด้งกลับที่เดิมเหมือนที่คุณว่าหล่ะครับ แต่ผมไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร เพราะผมเปลี่ยนทั้ง driver และ riva ทำให้่ OC ได้

Comment

ที่ไม่ได้เพราะลืมกด save มั้งครับ ลอง save ดู
          ต่อให้เปลี่ยน driver ให้ตาย แต่ไม่กด save ก็เหมือนเดิม

Comment

อยู่ที่ Driver Foreceware ด้วยครับ forceware บางตัวมันไม่ยอมให้ overclock ที่เคยลองใน XP ที่ยอมให้ OC ได้ก็มี 169.04 อะครับลองๆหาดูในนี้มีคนปล่อยให้โหลดไว้

Comment

OC ได้ละคับ 169.09 ตัวใหม่ล่าสุด โหลด จากเวบ nvidia ตู้ปลา ได้ 74k แน่ะ แต่ยังไมได้ลอง ดอทเอนะ ลอง แค่ NFS :PSไม่มีปานหา

Comment

ถามต่ออีกนิดนะคับ
                1.ควร oc ที่ ระดับเท่าไหร่ดีคับ ผมปรับไป 532/740 ยังไม่แฮ้ง
                2.ถ้า OC ควรปรับ พัดลมใหมครับ
                3.OC แล้วไม่ปรับกลับ เปิดโน้ตบุ้คไว้นานๆ จะมีผลไรไหมคับ

ผมมือใหม่คับ T T

Comment

Working...
                X